[Ức chế] tâm trạng người mới đi làm...

Mình mới đi làm được hơn tháng, lần đầu ra ngoài kiếm tiền mới thây nó khó khăn như nào
Như làm culi ấy, trưa nay vừa bị hành ko đc ngủ trưa, các bạn cho mình vào đây xả cái nhé...ức chế
mình cũng như vậy rồi,và....,tự ái ác lun=]] làm cật lực cống hiến,ra đi mình ko :D
thôi cố gắng đi bạn :) có gia đình là phải chịu nhiều hơn nữa :)

Đồng tiền làm ra bao giờ cũng có mồ hôi và nước mắt, thậm chỉ phải đổi bằng máu (đứt tay đứt chân :D). Đi làm mà nghĩ đến ngủ trưa nữa sao?

Một sai lầm lớn nhất của những người mới ra trường là để cái tôi to hơn Sếp. Sau này dần dần các bạn sẽ có suy nghĩ khác. Học dần chân lý này đi:

Điều 1: Sếp luôn luôn đúng
Điều 2: Nếu Sếp sai coi lại điều 1

Đồng tiền làm ra bao giờ cũng có mồ hôi và nước mắt, thậm chỉ phải đổi bằng máu (đứt tay đứt chân :D). Đi làm mà nghĩ đến ngủ trưa nữa sao?

Một sai lầm lớn nhất của những người mới ra trường là để cái tôi to hơn Sếp. Sau này dần dần các bạn sẽ có suy nghĩ khác. Học dần chân lý này đi:

Điều 1: Sếp luôn luôn đúng
Điều 2: Nếu Sếp sai coi lại điều 1
ở 4rum mình cũng vậy =))
1 Admin luôn luôn đúng
2 Nếu Admin sai xem lại điều 1 . :p

Mình mới đi làm được hơn tháng, lần đầu ra ngoài kiếm tiền mới thây nó khó khăn như nào
Như làm culi ấy, trưa nay vừa bị hành ko đc ngủ trưa, các bạn cho mình vào đây xả cái nhé...ức chế
lương đc 1k /1 tháng ko bạn ? :D

Bị sai vặt nhiều vẫn phải chấp nhận làm ở đâu cũng vậy thôi. Mới đi làm chưa quen việc nta sai mình là đúng rồi. Trả nhẽ tuyển ông vào để làm cảnh ah

trước tớ đi làm nó xé giấy giao dich hoá đơn tùm lum từng mảnh nhỏ vứt bừa bẵi xuống sàn nhà rồi thằng xếp nó nói chuyện với khách hàng xong kêu mình nhặt sạch hết.. thế mà mình vẫn k làm nó hỏi sao anh k nhặt? anh k muốn làm vc ở đây nữa ah? anh k nghe tôi nói j ah.mình chả nói j vào lấy đồ chạy về nhà từ đó tới giờ :D hêt !! :p

lúc mới ra trường mình đi làm cũng bị sai vặt như osin, đồng nghiệp thì coi mình như cỏ rác.Cứ 3h chiều là pha trà lên mời cả phòng uống, rồi chiều chiều thì đi đón con sếp, buồn buồn nó còn sai mình mang xẻng ra trước nhà xúc rác nữa.Thấy nhục mặt quá nên cuối tháng lấy lương xong rồi biến lun.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,516
171,559
Latest member
kimsmotorbike

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back