Tuyển ref - hút máu hay giúp đỡ newbie-

Status
Not open for further replies.

proknight9x

Banned
Reactions
181
MR
0.000
Mình lập topic này để nói rõ..
Tình hình các mem mới tham gia catpcha nhất là dự án pix thì để bắt tay = tay trắng là điều ko thể??
Mình phải nói điều này vì rất ức chế (mặc dù biết là sẽ bị nhiều trưởng nhóm ghét)
Mình biết nhiều mem làm rất tốt nhưng do bị rớt pri, bị trừ tiền phí gia nhập nhóm ??.. Nên đa số mem nản và bỏ cuộc mà thực sự họ có tiềm năng.
Trước đây mình đã thử và thấy như vậy nên mình quyết định tuyển ref = cách hỗ trợ mem = hết khả năng của mình
_ cấp miễn phí soft asian, hỗ trợ 1 nửa tiền ID.Hướng dẫn hết kn mình có.
Thậm chí với mem mà thân quen mình còn cấp free hết.

Nhiều khi mình bị lỗ vì mem mới làm rớt pri, ban, rồi bỏ nhóm. Công sức làm cả ngày cũng chỉ bù lại số tiền đó cho mem. Có thể chính sách ưu đãi của mình quá lớn nên mem xin gia nhập rất đông và khiến 1 số nhóm lớn đang muốn phát triển lên nữa khó chịu và muốn hạ uy tín của mình.
Một lần nữa mình chỉ muốn nói:
Nên hỗ trợ mem, giúp đỡ mem mới hết lòng rồi hãy nghĩ đến việc kiếm tiền từ họ

Chỗ tôi thì đầu vào phải đóng 200k/1 em
Hỗ trợ hết mình, không lo bị lỗ là mấy
Tuy nhiên lệ phí hơi cao nên mỗi tháng đc khoảng 10 người đăng kí thôi

Rách việc thật :|, còn cái gì nói hết ra đi lắm topic thế :-l

bài viết của bạn hiền rất hay đúng tâm trạng của newbie trong đó có mình. 1 khi đã tốt vs ng khác thì mem sẽ tốt lại
" điều gì xuất phát` từ trái tim sẽ đi đến trái tim"

bài viết của bạn hiền rất hay đúng tâm trạng của newbie trong đó có mình. 1 khi đã tốt vs ng khác thì mem sẽ tốt lại
" điều gì xuất phát` từ trái tim sẽ đi đến trái tim"

Mình nhớ ko nhầm thì cậu là 1 thành viên trong nhóm và đã xin tách ra đúng ko :D
Thành viên làm việc với mình khi nào muốn ra đi mình cũng rất vui vẻ và ko hề níu kéo. Mỗi người có 1 con đường riêng mà

mem mới biết chơi mmo vừa vào bỡ ngỡ đã biết gi đâu lúc mới chơi cũng chỉ muốn tìm 1 ai đó đi trước hướng dẫn..
1 số mem may mắn gặp dc ng tốt thì đỡ còn ko gặp mấy thằng scam thì thảm đưng hỏi... đánh mất hết niềm tin chả dám tin ai
1 số bạn đi trước hoặc đã làm nhóm thì lại thích cái kiểu thu phí cao chót vót với các mem mới... với rất nhiều lời hứa hẹn...
mình ko nói việc thu phí là tốt hay xấu mà chỉ muốn các bạn làm thế nào hợp lý để các mem mới có cơ hội dc làm việc 1 cách yên tâm và tin tưởng nhất... uy tín và niềm tin ko thể mua dc = tiền đâu nhé các bạn ... :D

Sao ko PR ngay từ đầu mà có scandal mới có thể loại topic như này?? Tôi chả làm cho group nào cả nhưng đọc mấy topic kiểu này mắt nó cứ đau đau nên cm. Thấy giật cái title giật mình vãi. Bài kiểu này ko phù hợp vào thời điểm thế này, thằng chủ thớt muốn nổi tiếng à :|

Thảo luận vô tư vui vẻ trên tinh thần đoàn kết hợp tác dùm nhé các pro, em còn phải tranh thủ cạp cạp kiếm chút cháo, ko thể theo sau theo dõi sát sao hết dân tình được nên bất cứ cuộc tranh cãi tay đôi nào và có ngôn ngũ vướt quá qui định của forum sẽ close topic ngay và ai vi phạm sẽ bị tống giam vào ngục ngay nhé !:binhsua137:

Hợp tác dùm, xin chân thành cảm ơn !

Lạ nhỉ, sao mọi người cứ phải đâm chém nhau thế, ai muốn tách làm riêng thì là quyền của họ, đọc mấy topic kia mãi mà không hiểu 1 số bạn dùng từ "kẻ phản bội" là như thế nào...

Không định nói. Nhưng bạn ProKnight đã nói thì mình cũng có đôi chút ý kiến.

Mình nghĩ bạn là một trưởng nhóm, nhưng không hiểu lí do gì: có thể bạn giàu. dư tiền (mình chỉ nói có thể nhé); bạn quá tốt bụng... nên đang đứng quá thiên về phía Newbie. Bạn cũng là trưởng nhóm, mình chắc bạn cũng hiểu nỗi khổ của 1 trưởng nhóm thế nào ????

Mình cũng đang lập nhóm. Và chính sách của mình cũng khá giống của bạn, và nếu xét ở mức nào đó, mình còn giúp đỡ mem nhiều hơn cả bạn. Nhóm mình, newbie vào sẽ đc cấp soft XuanDuc miễn phí (soft XD hẳn hoi nhé) + 3 id pri 0,1 free (ID mình cấp cho newbie ít nhất >1k code, vì để các bạn làm quen, ít tăng pri) + đổi miễn phí lần đầu cho 2 ID nếu để tụt pri < 4... Bạn thấy đó, vậy có gọi là hết lòng không ???? Chính sách lương cũng rất rõ ràng: 18k/1k code nếu thanh toán hàng ngày, 18.5k/1k code nếu <30k code, 19k/1k code nếu >30k code. Ngược lại mình chỉ yêu cầu mem phải làm trong team ít nhất 1,5-2 tháng để hưởng hết số ưu đãi đó (thời gian mà mình cho là đủ để lấy lại vốn, chứ chưa nói gì lời lãi). Nếu không team sẽ ko thanh toán lai 3000k code của mem (3k code đầu tiên của mem, mình giữ lại làm đảm bảo). Vậy đx gọi là hết lòng chưa ???

Vậy mà nhiều mem, làm 1 thời gian, 3-4 ngày hay 1 tuần, soft đã nhận miễn phí, mình không thu hồi đc, Id thì làm nhảy pri 3-4, có khi là 7-8, rồi quay ra yêu cầu mình thanh toán hết tiền công cho họ. Mình tính xòng phẳng, trừ hết thiệt hại họ gây ra, thì họ bảo mình bóc lột ... Haiz

Bóc lột ư: thời gian mình soạn hướng dẫn cho newbie, thời gian mình hướng dẫn họ làm việc, thời gian mình giải quyết sự cố cho họ, thời gian tính toán lương, chuyển tiền, tiền soft, tiền ID.... những cái đó thử hỏi tiền chênh lệch mà mình hưởng từ họ có bù đắp lại đủ không????? Cứ thử tính xem, 1 newbie trong tháng đầu tiên nếu làm kiên trì có đạt mức $5/1 ngày không??? Vậy bạn có thể tính đc trưởng nhóm đc gì

Rồi khi họ giỏi rồi, tạm gọi là pro đi, họ bỏ đi mà ko chào 1 tiếng. Tệ hơn lại còn quay ra bảo mình bóc lột. Mình hỏi các bạn newbie, mà không ít bạn làm trong team của mình, các bạn bảo mình thế này thế kia, thì có xem lại điều bạn được và điều người trưởng nhóm như mình mất.... Trên đời này, người tốt thì có đấy, nhưng mà cũng có mức độ, cái gì công bằng thì mới lâu bền. Các bạn đòi hỏi quyền lợi, mà không nghĩ tới quyền lợi của người khác.

Mong các bạn suy nghĩ. Trước khi kêu ca thì nhìn từ hướng những trướng nhóm như mình.

Thân.

solo cho lành, newmember thì sao, soft thì có free rồi, còn id thì tốt nhất tự test lấy pri 0, trong lúc test là lúc học, còn chưa nhận diện được mặt cap mà gõ ngay pri 0 thì tăng pri là tất nhiên

Không định nói. Nhưng bạn ProKnight đã nói thì mình cũng có đôi chút ý kiến.

Mình nghĩ bạn là một trưởng nhóm, nhưng không hiểu lí do gì: có thể bạn giàu. dư tiền (mình chỉ nói có thể nhé); bạn quá tốt bụng... nên đang đứng quá thiên về phía Newbie. Bạn cũng là trưởng nhóm, mình chắc bạn cũng hiểu nỗi khổ của 1 trưởng nhóm thế nào ????

Mình cũng đang lập nhóm. Và chính sách của mình cũng khá giống của bạn, và nếu xét ở mức nào đó, mình còn giúp đỡ mem nhiều hơn cả bạn. Nhóm mình, newbie vào sẽ đc cấp soft XuanDuc miễn phí (soft XD hẳn hoi nhé) + 3 id pri 0,1 free (ID mình cấp cho newbie ít nhất >1k code, vì để các bạn làm quen, ít tăng pri) + đổi miễn phí lần đầu cho 2 ID nếu để tụt pri < 4... Bạn thấy đó, vậy có gọi là hết lòng không ???? Chính sách lương cũng rất rõ ràng: 18k/1k code nếu thanh toán hàng ngày, 18.5k/1k code nếu <30k code, 19k/1k code nếu >30k code. Ngược lại mình chỉ yêu cầu mem phải làm trong team ít nhất 1,5-2 tháng để hưởng hết số ưu đãi đó (thời gian mà mình cho là đủ để lấy lại vốn, chứ chưa nói gì lời lãi). Nếu không team sẽ ko thanh toán lai 3000k code của mem (3k code đầu tiên của mem, mình giữ lại làm đảm bảo). Vậy đx gọi là hết lòng chưa ???

Vậy mà nhiều mem, làm 1 thời gian, 3-4 ngày hay 1 tuần, soft đã nhận miễn phí, mình không thu hồi đc, Id thì làm nhảy pri 3-4, có khi là 7-8, rồi quay ra yêu cầu mình thanh toán hết tiền công cho họ. Mình tính xòng phẳng, trừ hết thiệt hại họ gây ra, thì họ bảo mình bóc lột ... Haiz

Bóc lột ư: thời gian mình soạn hướng dẫn cho newbie, thời gian mình hướng dẫn họ làm việc, thời gian mình giải quyết sự cố cho họ, thời gian tính toán lương, chuyển tiền, tiền soft, tiền ID.... những cái đó thử hỏi tiền chênh lệch mà mình hưởng từ họ có bù đắp lại đủ không????? Cứ thử tính xem, 1 newbie trong tháng đầu tiên nếu làm kiên trì có đạt mức $5/1 ngày không??? Vậy bạn có thể tính đc trưởng nhóm đc gì

Rồi khi họ giỏi rồi, tạm gọi là pro đi, họ bỏ đi mà ko chào 1 tiếng. Tệ hơn lại còn quay ra bảo mình bóc lột. Mình hỏi các bạn newbie, mà không ít bạn làm trong team của mình, các bạn bảo mình thế này thế kia, thì có xem lại điều bạn được và điều người trưởng nhóm như mình mất.... Trên đời này, người tốt thì có đấy, nhưng mà cũng có mức độ, cái gì công bằng thì mới lâu bền. Các bạn đòi hỏi quyền lợi, mà không nghĩ tới quyền lợi của người khác.

Mong các bạn suy nghĩ. Trước khi kêu ca thì nhìn từ hướng những trướng nhóm như mình.

Thân.

Hình như cậu đọc mà chưa hiểu bài viết của mình à???? Mình ko đặt nặng vấn đề nhóm ở đây
Cái mình muốn nói là dù nhóm nào cũng vậy nên : giúp đỡ newbie hết lòng = các chính sách của mình
(mình ko nói nhóm cậu??? Mình có nói cậu bóc lột à???
Nếu các trưởng nhóm muốn cạnh tranh thì cứ lập topic và nói rõ chế độ ưu đãi ( điều này sẽ có lợi rất nhiều cho newbie)
Còn các trưởng nhóm nào thấy người ta ưu đãi lớn với newbie thì đừng có tiểu nhân khó chịu hạ uy tín người khác mà hãy tự nhìn lại mình nhé.
Tất nhiên về khoản cấp free ID (mình sẽ trừ phí nếu ID bị rớt và muốn đổi ID khác) và soft thì asian. Mình hiểu là làm 1 trưởng nhóm thì phải có lãi để duy trì nhóm. Mình khẳng định rằng tuy có nhiều ưu đãi nhưng nhiều mem pro của nhóm vẫn đem lại lợi ích cho mình và từ đó bù qua bù lại cho các khoản phí của newbie
Muốn có 1 mem pro thì nên đào tạo họ từ khi là newbie sau này sẽ ủng hộ và trung thành với nhóm.
Thân!

nhớ hồi đầu chơi captcha khổ chết đc.mua cái panel 5slot mà tận 15$ bên HCT.rồi còn cả cái vụ xioao nữa chứ.ôi nản.giờ nhìn lại thấy mình dễ bị dụ quá:))

suy cho cùng thì vẫn thấy solo là khỏe chẳng sợ gì làm bao nhiêu hưởng bấy nhiêu

Chỗ tôi thì đầu vào phải đóng 200k/1 em
Hỗ trợ hết mình, không lo bị lỗ là mấy
Tuy nhiên lệ phí hơi cao nên mỗi tháng đc khoảng 10 người đăng kí thôi[/QUOTE
Phải rồi! ban lấy 200k 1 tháng 10 người la nhiều lắm rồi! Mà làm gì thu phí nhiều thế bạn! theo mình thi 50 hoặc 100 la được rồi! Thu cao quá chẳng khác nào bạn hút máu ngưới ta đấy!

Ôi thôi rồi...cái tiêu đề. HÚT MÁU! Ôi thôi rồi...cái tiêu đề. HÚT MÁU! Ôi thôi rồi...cái tiêu đề. HÚT MÁU! Ôi thôi rồi...cái tiêu đề. HÚT MÁU!

suy cho cùng bao công xử án tô ngộ không đâu ra xử lí vụ này đi =))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,775
170,867
Latest member
Anhquys

Most viewed of week

Most viewed of week