Help tut chuyển $ từ pp us về pp việt nam an toàn

xongphim488

Banned
Reactions
4
MR
0.000
có cái tut hay. tuy mất vài ngày để chuyển từ us về vn nhưng rất an toàn. ai quan tâm thì cùng mình thảo luận

inbox xem thử :D

inbox làm chi. Thảo luận cho a e biết. chuyển $ pp us vào site trung gian. sau đó with về pp vn. đảm bảo cực kì an toàn. mất 3 ngày để biến pp us thành pp vn. có mất chút fee vì site nó ăn.
Site đó fee bao nhiêu, trước dùng 1 site mà fee cao quá lên bỏ

site này nó có điểm là: acc mới lập, ko có giao dịch thì ko rút đc tiền. mình có 1 acc mỗi lần rút đc 2.500$, fee mất khoảng 10$

cậu có thể inbox cho mình test thử đc không :D

cần ji tut phải có pp trung gian ngon
ta chỉ cần 2h là xong
Thì Fund vào site trung gian là fund vào pp ngon vì độ uy tín của nó cao đấy. Nhưng mỗi gate của từng site có cách bảo mật khác nhau mà thời gian rút về khác nhau. Đối với các bạn chơi MMO thì tiền họ kiếm được về pp US đa phần là tiền sạch chỉ có việc sử dụng tài khoản PP sai quy định thôi nên khi fund vào trung gian cực kỳ cẩn thận nếu lỡ xảy ra vấn đề gì thì cực kỳ rắc rối. Theo thớt nói thì 2 ngày về đén PP VN thì như vậy là rất nhanh rồi. Thớt inbox hay YH ken_zing mình test thử xem thế nào được không.

1/ khi chuyển tiền về vn thì lưu ý, chuyển ít thôi, chứ đem "cục chặn giấy" mà chuyển thì nó cho "đứng tim" ngay.
2/ PP hiện đang xem xét qá trình chuyển tiền ở vn, đợt này các (UG) làm ăn kinh qá mà bị bắt cũng nhiều thế nên ... =]]
3/ Vì limit rất cao nên ít ng chịu nhận pp làm trung gian, đứa chuyển và đứa nhận limit thì potay, theo kiểu dây chuyền, cho dù có trust thì sao no' cũng mở disput hỏi à
4/ Muốn chuyển thì cũng dễ, ko cần site trung gian, ko cần fee, chỉ cần "basic english" là có thể ngon lành rút tiền về.

p/s liều ăn nhiều, nên tích liều "ít", sau này thành "liều" nhiều. PP nó có limit cũng ko sợ :))

em nói thật, các bác ko tin chứ em toàn bắt pp nó refund cho em ko à :)) Làm riết nó cho em cái thư này, ko phải là "trust" giảm đi mà là nó đang tăng đó =]]. Vì trc đó khi có gd ko như ý em muốn là cứ mở dispute và bắt pp nó refund nên nó sợ :'>

Your PayPal Transaction History
Dear ,
We’ve noticed that you’ve had a higher than average amount of issues with your PayPal transactions. Such problems may include claims you’ initiated with PayPal or through your financial institution or bank.
We want you to be happy with your purchases, but we may find it necessary to suspend your PayPal account privileges if we continue to notice a high number of problems with your PayPal transactions. Pending further review, we may also suspend any outstanding and future claims, and we reserve the right to deny these claims.
We simply want to give you a chance to reassess your account activity for the future. You don’t need to take any action, and we don’t require a response to this message.
You can find additional information and tips about buying and selling safely on our Business Resource Centre at https://www.paypal-businesscenter.com/buy-and-sell-safely.
Yours sincerely,
PayPal
Please do not reply to this email. We are unable to respond to inquiries sent to this address. For immediate answers to your questions, visit our Help Centre by clicking "Help" at the top of any PayPal page. Copyright © 1999-2013 PayPal. All rights reserved. Consumer advisory- PayPal Pte. Ltd., the holder of PayPal’s stored value facility, does not require the approval of the Monetary Authority of Singapore. Users are advised to read the terms and conditions carefully.

Last edited:
1/ khi chuyển tiền về vn thì lưu ý, chuyển ít thôi, chứ đem "cục chặn giấy" mà chuyển thì nó cho "đứng tim" ngay.
2/ PP hiện đang xem xét qá trình chuyển tiền ở vn, đợt này các (UG) làm ăn kinh qá mà bị bắt cũng nhiều thế nên ... =]]
3/ Vì limit rất cao nên ít ng chịu nhận pp làm trung gian, đứa chuyển và đứa nhận limit thì potay, theo kiểu dây chuyền, cho dù có trust thì sao no' cũng mở disput hỏi à
4/ Muốn chuyển thì cũng dễ, ko cần site trung gian, ko cần fee, chỉ cần "basic english" là có thể ngon lành rút tiền về.

p/s liều ăn nhiều, nên tích liều "ít", sau này thành "liều" nhiều. PP nó có limit cũng ko sợ :))

em nói thật, các bác ko tin chứ em toàn bắt pp nó refund cho em ko à :)) Làm riết nó cho em cái thư này, ko phải là "trust" giảm đi mà là nó đang tăng đó =]]. Vì trc đó khi có gd ko như ý em muốn là cứ mở dispute và bắt pp nó refund nên nó sợ :'>

Nếu xác định rút về PPVN rồi về bank thì lần đầu rút số tiền nhỏ thôi và có proof để chứng minh nguồn tiền khi rút từ PP về Bank, Những lần sau thì khi rút về Bank sẽ dễ hơn, Trong thời gian sử dụng đừng có sử dụng ppvn 1 cách lung tung là được. Còn nếu như không cần trung gian thì call cho pp nó hỏi linh tinh để xác minh chủ sở hữu xong nó cũng chuyển tiền cho mình, nhưng đâu phải ai cũng làm được điều đó.

cho em xin với anh chủ topic :p

Nếu xác định rút về PPVN rồi về bank thì lần đầu rút số tiền nhỏ thôi và có proof để chứng minh nguồn tiền khi rút từ PP về Bank, Những lần sau thì khi rút về Bank sẽ dễ hơn, Trong thời gian sử dụng đừng có sử dụng ppvn 1 cách lung tung là được. Còn nếu như không cần trung gian thì call cho pp nó hỏi linh tinh để xác minh chủ sở hữu xong nó cũng chuyển tiền cho mình, nhưng đâu phải ai cũng làm được điều đó.

thật ra vấn đề chuyển tiền này mình cũng đã hỏi pp, nó cũng đã call cho mình và giải thích, gửi 1 lần 4000USD từ usa về cũng ko sao, ko bị limit.

Nhưng theo mình nghĩ, nếu vừa chuyển xong mà rút liền thì nó limit ngay, thế nên như bạn nói phải rút ít về làm proof. Nhưng phải sau 1 tuần thì mới rút, rút ngay khi chuyển thì nó cắm cờ "nghi vấn"

Thật ra vn mình có tiếng trong việc này, bản thân pp nó cũng sợ, cứ nghe vn là nó choáng rồi.

Có nhiều người thì phải chờ tới 45 ngày sau đó mới dám rút

Có nhiều giải pháp, bạn có thể exchange sang wmz (pp đã chấp thuận cho việc này), bạn có tìm trên 4rum này. Sau đó bán sang vnd. Cách này có hơi vòng vòng và mất giá nhưng mình nghĩ nó là giải pháp an toàn

thật ra vấn đề chuyển tiền này mình cũng đã hỏi pp, nó cũng đã call cho mình và giải thích, gửi 1 lần 4000USD từ usa về cũng ko sao, ko bị limit.

Nhưng theo mình nghĩ, nếu vừa chuyển xong mà rút liền thì nó limit ngay, thế nên như bạn nói phải rút ít về làm proof. Nhưng phải sau 1 tuần thì mới rút, rút ngay khi chuyển thì nó cắm cờ "nghi vấn"

Thật ra vn mình có tiếng trong việc này, bản thân pp nó cũng sợ, cứ nghe vn là nó choáng rồi.

Có nhiều người thì phải chờ tới 45 ngày sau đó mới dám rút

Có nhiều giải pháp, bạn có thể exchange sang wmz (pp đã chấp thuận cho việc này), bạn có tìm trên 4rum này. Sau đó bán sang vnd. Cách này có hơi vòng vòng và mất giá nhưng mình nghĩ nó là giải pháp an toàn
Exchange sang wmz bằng cách nào vậy cậu? có thể chỉ mình được không ? mình làm offer cũng toàn nhận $ = PP US, PPVN nó không cho nhận :(

đang căng PP US, chơi PTC được mấy đồng lẻ mà h mệt ghê

mùng 1, 2 tết pp nó lì xì 4 quả mít, đến phải đi ăn xin quá :(

Exchange sang wmz bằng cách nào vậy cậu? có thể chỉ mình được không ? mình làm offer cũng toàn nhận $ = PP US, PPVN nó không cho nhận :(

Đơn giản thôi cậu à, cậu vào trang web này, nó = tiếng nga, nên cậu chịu khó dùng google vậy.
http://owebmoney.ru/articles/paypal-to-wm/

p/s trc khi cậu làm exchange kiểu này cậu nên verify tk wmz = passport nha.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,761
170,851
Latest member
NguyenTheThanh
Back
Top Bottom