Tư vấn mua máy laptop dùng để kinh doanh giá dưới 15tr

nguyenthibien

Junior
Reactions
9
MR
0.001
Em kinh doanh tự do, muốn mua một con lap để học và giải trí mấy game như CF,LMHT,...
mong mọi người tư vấn cho em 1 con
máy chạy mát , pin khỏe tí
(màn rời cảm ứng có càng tốt )
gía : 15 triệu trở xuống
cám ơn m.n ạ

muốn mát vs pin khỏe thì chọn asus, còn mình thì đang xài con hp, mua từ cuối năm 2013 đến giờ một lỗi nhỏ cũng ko có, chưa từng phải xách máy đi đâu sửa và giờ vẫn đang vivu. Nên sau này nếu mua mình vẫn chọn tiếp 1 em hp nữa :D

vâng, nhưng có nặng ko anh. Em muốn con nào nhỏ gọn để xách đi xách lại ạ
Nhỏ gọn sao chơi mấy game đó cho sướng, 15'6 inch mới sướng chứ cậu :D

thớt là nữ, thì mình chở đi mua lap lun, tư vấn miễn phí:D

Em kinh doanh tự do, muốn mua một con lap để học và giải trí mấy game như CF,LMHT,...
mong mọi người tư vấn cho em 1 con
máy chạy mát , pin khỏe tí
(màn rời cảm ứng có càng tốt )
gía : 15 triệu trở xuống
cám ơn m.n ạ
Với giá 15 tr thì bác thớt dư sức để mua 1 máy cấu hình mạnh nhé, với yêu cầu của thớt thì mua máy tầm giá 12 tr của hãng asus là ngon, cấu hình cpu i5, ram 4gb có card đồ họa .

Với giá 15 tr thì bác thớt dư sức để mua 1 máy cấu hình mạnh nhé, với yêu cầu của thớt thì mua máy tầm giá 12 tr của hãng asus là ngon, cấu hình cpu i5, ram 4gb có card đồ họa .
Em sợ Ásus ko chạy ổn định bằng Dell với HP ạ?

mình có con con Dell mua từ năm 2008 đến giờ vẫn chạy ngon lành, nên chưa được dùng máy hãng khác để so sánh, không biết bao giờ nó mới chịu hy sinh nữa :D
Có thể máy cũ còn ngon, chứ h máy mới sản xuất chán lắm.

Đang đợi nhận con này test xem sao: http://ducvietco.com/laptop-dell-latitude-e6320-duc-viet-pd,7900
  • CPUIntel® Core™ i5-2410M Processor (3M Cache, up to 2.90 GHz)
  • RAM4GB bus 1333GHz
  • Độ Phân Giải1366x768
  • Màn Hình13.3 inch HD (1366x768) Anti-Glare LED-backlit
  • VGAIntel® HD Graphics 3000
đang khuyến mãi Nâng cấp ổ ssD 120Gb giá 200k. nên táng luôn. Tổng thiệt hại 4tr9.

mình có con con Dell mua từ năm 2008 đến giờ vẫn chạy ngon lành, nên chưa được dùng máy hãng khác để so sánh, không biết bao giờ nó mới chịu hy sinh nữa :D
Em cũng đã từng xài máy dell hp và asus và theo kinh nghiệm sửa chữa máy và thực nghiệm sử dụng của mình thì thời buổi giờ là nên xài asus là ổn bác à, vì nó ít nóng, máy nhẹ, cấu hình mạnh mẽ. Còn hàng dell nóng kinh khủng,hao pin (dễ gây cháy nổ ấy, xài chạy game là nóng phỏng tay khi sờ vào )

KIếm con này đi, mỏng nhẹ chạy nhanh như gió
gamve ôke
Laptop cũ Dell Latitude 6430u ultrabook (Core i7 3667U, 4GB, SSD 120GB, Intel HD Graphics 4000, 14 inch) - bảo hành 1 năm

dell danh cho dân học tập thôi, game, cấu hình, ngoại hình ko bằng asus

vote hàng Asus nhé, xài rất bền, chơi game thì ko nóng máy mấy, lỗi thì hầu như ko có .

Announcements

Forum statistics

Threads
419,629
171,661
Latest member
Percyder

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back