TƯ VẤN MUA LAPTOP HAY MÁY TÍNH ĐỂ BÀN ? CÁCH MUA LAPTOP XÁCH TAY TỪ USA

TayMonKhanh

Junior
Reactions
11
MR
0.000
Chào anh em
Mình ở trọ thì nên mua laptop hay desktop ?, Anh em nào đang ở trọ thì tư vấn với, em thấy đa số toàn dùg laptop

Nhưg e cần 1 lap cấu hình cao chút, em tính mua HP Elitebook 8570W nhưng em không biết test máy để có được con máy bền nhất.Mặt em thì nhiều người bảo nhìn đần đần :D

Mong sự trợ giúp của ae MMO

Nên mua désktop, vì phòng trợ trộm cắp dữ lắm :(

họ k cho khoan, mua về chấc chỉ để dưới đất đc thôi vì k có tiền mua bàn
vãi bác, mua được máy hơn chục triệu mà k mua nổi cái bàn mấy trăm k à :(

PS: 8570w cũng khá ngon đấy, chịu khó thêm ssd vào cho nó ngon lành cành đào nhóe :D

PS: 8570w cũng khá ngon đấy, chịu khó thêm ssd vào cho nó ngon lành cành đào nhóe :D
tư vấn thì tư vấn cách test máy nữa đi bác, 12 củ chứ có phải ít đâu...nhỡ mua về 1 năm nó chết máy thì ..

chuẩn
còn về nhu cầu mua gì thì tùy bạn di chuyển nhiều laptop ít di chuyển cần máy khỏe thì PC

tư vấn thì tư vấn cách test máy nữa đi bác, 12 củ chứ có phải ít đâu...nhỡ mua về 1 năm nó chết máy thì ..
bạn mua cũ hay mới là sợ 1 năm chết máy lap mình 4 năm trời còn chưa gì đây, chết hay ko do bạn dùng biết giữ hay ko thôi dùng mà phá cho nó chạy full máy 24/24 thì chết là đúng

trước m mua ở laptop lê sơn, BH 6 tháng 1 đổi 1, chết máy đổi luôn =)) có bh kiểu đó thì về test phá tẹt bô cho lẹ

bạn mua cũ hay mới là sợ 1 năm chết máy lap mình 4 năm trời còn chưa gì đây, chết hay ko do bạn dùng biết giữ hay ko thôi dùng mà phá cho nó chạy full máy 24/24 thì chết là đúng
MìNH mua máy cũ ,xách tay từ usa về

MìNH mua máy cũ ,xách tay từ usa về
cái này thì mình ko rỏ rồi, nhưng có 2 cái này bạn nên chú ý khi mua máy, thứ nhất xem cửa hàng đó có dính phốt gì chưa bằng cách tìm tên cửa hàng trên google, thứ 2 xem chế độ bảo hành máy và đổi trả ra sao trong vòng bao lâu, thứ 3 nhờ 1 ai đó biết test máy đi theo test, nếu ko có thì google để xem cách test và kiểm tra máy

DEsktop nếu thief muốn cũg có thể lấy case máy
Lấy case máy bất tiện hơn nhiều, phải tháo dây ra này nọ, chưa kể desktop nhìn ko sang bằng laptop :D

Lấy case máy bất tiện hơn nhiều, phải tháo dây ra này nọ, chưa kể desktop nhìn ko sang bằng laptop :D
nhưng nó trâu hơn laptop trộm nó khuân phải mất 2 lần không như laptop chỉ có 1 lần :D

Cái case đem ra ngoài bán bị ép giá dữ lắm, còn laptop thì dễ bán hơn. Laptop bao gồm luôn cả màn hình LCD, gọn nhẹ, rất dễ cầm nắm

làm việc để trong nahf làm chứ đem ra ngoài đâu mà ko sang trọng, hiệu quả cho công việc là cái quan trọng nhất, còn nếu muốn chơi về sang trọng lap còn lâu mới bằng được PC

làm việc để trong nahf làm chứ đem ra ngoài đâu mà ko sang trọng, hiệu quả cho công việc là cái quan trọng nhất, còn nếu muốn chơi về sang trọng lap còn lâu mới bằng được PC

(y) có điều pc sang trọng thì nó đắt khủng lắm, laptop chỉ tầm 50 - 100tr là đã thấy chảnh lắm r :D

(y) có điều pc sang trọng thì nó đắt khủng lắm, laptop chỉ tầm 50 - 100tr là đã thấy chảnh lắm r :D
50 vẫn có 1 con PC sang đc mà bác, mà có 10 mấy triệu thì nên quan tâm đến hiệu xuất công việc và tiện cho mình thôi quan tâm làm gì sang trọng, mình đang có lap đây nhưng mình vẫn thích PC hơn dù lap mua 20tr, lap ko trâu bò bằng PC được với hiệu năng khi ở cùng tâm giá PC nó cũng ko bằng

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom