tư vấn mua laptop để làm việc

lenovo mát máy nè. thêm cái quạt hay máy lạnh thì càng tốt. mình dùng i3 render tầm 5h/ngày 2 năm rồi chả sao. hồi trước đạp nhau ở trần anh vồ đc con giảm giá có chưa đến 7 triệu đời mới. giờ thì chả quan tâm vì đang dùng ổn. chúc thớt tìm đc em nào ưng ý.
mà ren bằng camta bác làm con vps cùi cũng ren đc mà.
còn xài máy cái phần mềm đồ họa corel nữa bác.chứ camtasia thì ko ngôn sức là bao

các bác cho hỏi laptop vs máy bàn mà cùng cấu hình thì tốc độ xử lý thèn nào cao hơn.

sao thế dk nhỉ.e không rõ lăm
Đôi lúc bác cần máy làm việc hết công suất trong thời gian dài và liên tục, rất ít laptop đảm bảo được điều này, laptop sẽ trở nên quá nóng và các cơ chế an toàn sẽ được bật lên, hiệu năng giảm đi 1 cách tồi tệ, đó là chưa kể trường hợp đen đủi nhất là nó tắt ngúm đi giữa chừng khi công việc của bác còn dang dở.

Đôi lúc bác cần máy làm việc hết công suất trong thời gian dài và liên tục, rất ít laptop đảm bảo được điều này, laptop sẽ trở nên quá nóng và các cơ chế an toàn sẽ được bật lên, hiệu năng giảm đi 1 cách tồi tệ, đó là chưa kể trường hợp đen đủi nhất là nó tắt ngúm đi giữa chừng khi công việc của bác còn dang dở.
oh.thank bác chắc nên mua máy bàn về cày cho rồi

laptop máy trạm nhé, làm con 8570W, màn DC, ( đang dùng con 8560W phê :) )

Dell pricision m4600
HP elitebook 8560w
Thinkpad W520
ngoài dòng này này, đừng chọn bất kỳ dòng nào khác

ca
Dell pricision m4600
HP elitebook 8560w
Thinkpad W520
ngoài dòng này này, đừng chọn bất kỳ dòng nào khác
em có ít tiền mà.các bác toàn chỉ máy pro thế . sức đâu mà mua

Attachments

21.4 KB · Views: 41
8~10tr đào đâu ra máy mới vậy bác @@~ chỉ có hàng 2nd thôi. Nếu bác k cần đi đâu chỉ cố định 1 chổ thì ráp cái máy bàn đi ren video thì cần cái card đồ họa cao cao tí. còn cấu hình thì tầm 7tr là ngon bá cháy rồi. Nếu k có tiền mua màn hình thì thử tận dụng cái màn hình laptop xem số tiền dư đó đầu tư vào CPU :D
Cái con PC em hơn 3 năm rồi hồi đó ráp 10tr5 màn hình 3tr, Case tầm 7tr à máy i3 nhé chiến tốt chán tới giờ :rolleyes:

MSI GS70 2QC Stealth (Broadwell) :D

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,699
170,801
Latest member
tunguyen1986

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week