tư vấn lắp cáp quang tại hcm

shival

Hero
Reactions
298
MR
0.076
hix sau bao năm lâu bôn ba tại chốn biên hòa giờ em cũng đã bắt đầu quay lại với chốn sài gòn năm xưa:D:D sài gòn nhớ lắm sài gòn hỡi sài gòn ơi. chắc tầm chục hôm đổ lại là em chuyển lên đó . hôm nay em lên kiếm phòng trọ:D. em tính qua quận bình tân ;) mà không biết khu vực này lắp cáp quang của nhà mạng nòa ngon em thì thích viettel . em dự là lắp gói 30 mb cho tới 40 mb . tiền hàng tháng thì cứ tầm 400k đóng cho nhà mạng là được rồi:eek: vì em ở trọ nên cũng cần gói vậy thôi . em hay upload với dowload vì em chơi youtube với gói cáp này chắc em không cần dùng vps để dow và up nữa nhỉ:). à các bác cho em bài đánh giá về 3 nhà mạng này với . hiện em đang dùng adsl của vnpt hết 275k 1 tháng + vát mà mạng như shit còn cáp quang thì em ko biết sao chưa được dùng:(. hix cuối cùng em xin chân thành cảm ơn các bác đã góp ý cho em . thanks:)

ko biết ỏ HCM sao nhưng ở ngoài bắc viettel xài rất sướng.

VT 200k đây 12mb down up phà phà :D

Support cũng nhanh nha :p

ko biết ỏ HCM sao nhưng ở ngoài bắc viettel xài rất sướng.

VT 200k đây 12mb down up phà phà :D

Support cũng nhanh nha :p
em cũng nghiêng về viettel ko biết sao thấy nhiều pro nói đất sài gòn anh viettel chiếm nhiều lắm.:D

Q8 VT 220k 15MB offer tẹt gas:rolleyes:

hôm trước xài vietel 12 MB cáp quang, tự dưng mơi đây chủ nhà trọ đổi sang FPT 16MB cáp quang, buồn hết biết. Mà có phải khi bắt đầu lắp đạng cáp quang của bất cứ nhà mạng nào cũng phải đóng 1 số tiền khoảng trên dưới 1 triệu phải không các bác? Mình cũng định lắp 1 cap 20MB vietel

hôm trước xài vietel 12 MB cáp quang, tự dưng mơi đây chủ nhà trọ đổi sang FPT 16MB cáp quang, buồn hết biết. Mà có phải khi bắt đầu lắp đạng cáp quang của bất cứ nhà mạng nào cũng phải đóng 1 số tiền khoảng trên dưới 1 triệu phải không các bác? Mình cũng định lắp 1 cap 20MB vietel
ở nhà trọ thì đúng bác nhưng có nhà thì em ko biết bác:oops: chắc là không thì phải.
Q8 VT 220k 15MB offer tẹt gas:rolleyes:
đóng trước 12 tháng hả bác sao mà rẻ thế:).

ở nhà trọ thì đúng bác nhưng có nhà thì em ko biết bác:oops: chắc là không thì phải.

đóng trước 12 tháng hả bác sao mà rẻ thế:).
Mình thấy ông chủ nhà trọ mình, có nhà những vẫn phải đóng 1 khoản tiền trên dưới 1 triệu gì đấy, kèm hợp đồng sử dụng 1 năm trở lên mới được cắt, còn cái vụ Q8 VT 220k 15MB mình nghĩ là đóng mỗi tháng 220k chứ không phải đóng 220k cho 12 tháng đâu

Mình thấy ông chủ nhà trọ mình, có nhà những vẫn phải đóng 1 khoản tiền trên dưới 1 triệu gì đấy, kèm hợp đồng sử dụng 1 năm trở lên mới được cắt, còn cái vụ Q8 VT 220k 15MB mình nghĩ là đóng mỗi tháng 220k chứ không phải đóng 220k cho 12 tháng đâu
vạng em đã thủ sẵn tiền rồi bác em dự là 3 tới 4 triệu đóng cho 12 tháng mà em nghe nói có gói 3 tháng và 6 tháng nữa mà. em chỉ sợ nơi em trọ ko có cỏng của viettel nghe nói viettel ít cổng quá nhiều nơi không lắp được mạng viettel. giống như chỗ em ở bây giờ viettel hết cổng mặc dù đã ra của hàng store viettel mà nó nói hết cổng:(

Viettel mạng ngon và ổn định

400K/tháng mà đòi gói 30mb - 40mb , đâu ra :D ? Mình đang dùng VNPT , trước dùng cáp đồng adsl lúc mới dk xài ngon nhưng sau trục trặc rớt mạng liên tục .

Sau đó up lên gói cáp quang 12mb , hiện giờ dc VNPT nâng lên thành gói 15mb luôn , 385k/tháng . Dc miễn phí cái modem có wifi . Xài dc 1 năm rồi chưa thấy có vấn đề gì . :rolleyes:

400K/tháng mà đòi gói 30mb - 40mb , đâu ra :D ? Mình đang dùng VNPT , trước dùng cáp đồng adsl lúc mới dk xài ngon nhưng sau trục trặc rớt mạng liên tục .

Sau đó up lên gói cáp quang 12mb , hiện giờ dc VNPT nâng lên thành gói 15mb luôn , 385k/tháng . Dc miễn phí cái modem có wifi . Xài dc 1 năm rồi chưa thấy có vấn đề gì . :rolleyes:
à viettel thì được bác nhưng vnpt thì ko được:). còn fpt thì em chịu ko biết:rolleyes:

mình làm phong net xai mang VNPT tốc độ download YTB là 6mb/s , ở nhà xài VT mạng nhà 1.5mb . Xài VNPT là phải chịu theo tình hình chính trị , giờ đang bất ổn nên buổi tối là châm như rùa :(

mình làm phong net xai mang VNPT tốc độ download YTB là 6mb/s , ở nhà xài VT mạng nhà 1.5mb . Xài VNPT là phải chịu theo tình hình chính trị , giờ đang bất ổn nên buổi tối là châm như rùa :(
vnpt em sài gói 5 mb 275k 1 tháng dowload có 4mb upload có 0.3 tới 0.4 mb cồn ping lúc nhanh thì 40 S chậm nữa thì toàn 200S mà đén nản:(

vnpt cáp quang 12mb được tăng lên 15mb miễn phí ,chỉ chỉ áp dụng cho khu vực HCM thôi phải ko các bác

vnpt em sài gói 5 mb 275k 1 tháng dowload có 4mb upload có 0.3 tới 0.4 mb cồn ping lúc nhanh thì 40 S chậm nữa thì toàn 200S mà đén nản:(
Bạn dùng cái speedtest mà bảo gói 5MB thì dowload 4MB , up 0.3 thì ko đúng đâu , có bao giờ mà nó down đến 4MB . Phải download 1 file về xem tốc độ nó bao nhiêu mb/s rồi so sánh mới đúng . Mình xài gói 12MB (up 15MB free ) down 1 file tốc độ trung bình ~ 1.8MB/s :rolleyes:

vnpt cáp quang 12mb được tăng lên 15mb miễn phí ,chỉ chỉ áp dụng cho khu vực HCM thôi phải ko các bác
Hình như toàn quốc mà bạn :eek:

Bạn dùng cái speedtest mà bảo gói 5MB thì dowload 4MB , up 0.3 thì ko đúng đâu , có bao giờ mà nó down đến 4MB . Phải download 1 file về xem tốc độ nó bao nhiêu mb/s rồi so sánh mới đúng . Mình xài gói 12MB (up 15MB free ) down 1 file tốc độ trung bình ~ 1.8MB/s :rolleyes:

Hình như toàn quốc mà bạn :eek:
à em dùng speedtest để check bác chứ em cũng ko biết thực tế là nó như thế nào nữa . nói chung là em thấy chậm quá bác:(. em thấy viettel gói 30 mb thì 330k 1 tháng còn gói 20 mb thì 220k 1 tháng còn gói 45 mb 880k 1 tháng:eek: ko hiểu gói 45 mb nó mắc đến thế hay do được cũng cấp thêm 1 ip tĩnh . hay là mấy gói kia là bán quang còn gói 45 mb mới là cáp quang hoàn toàn FTTH :oops:http://www.internetviettel.vn.hn/cap-quang-viettel-d11.html

hix giờ chạy lên sài gòn kiếm phòng ngán quá:(

à em dùng speedtest để check bác chứ em cũng ko biết thực tế là nó như thế nào nữa . nói chung là em thấy chậm quá bác:(. em thấy viettel gói 30 mb thì 330k 1 tháng còn gói 20 mb thì 220k 1 tháng còn gói 45 mb 880k 1 tháng:eek: ko hiểu gói 45 mb nó mắc đến thế hay do được cũng cấp thêm 1 ip tĩnh . hay là mấy gói kia là bán quang còn gói 45 mb mới là cáp quang hoàn toàn FTTH :oops:http://www.internetviettel.vn.hn/cap-quang-viettel-d11.html

Đừng thấy gói dung lượng to mà ham , phải so sánh tốc độ thực của nó mới biết dc .
Vậy mới nói tại sao mà gói 15mb của VNPT giá 385k . Mà gói 30mb của Viettel chỉ có 330k . Tiền nào của đó thôi .

Còn gói nào có ip tĩnh tất nhiên là mắc , vì ip tĩnh tốc độ ổn định, cáp quang hoàn toàn thì mới sữ dụng ip tĩnh bạn ạ .
Nếu bạn dùng cáp quang VNPT ip động mà muốn ip thành ip tĩnh thì phải trả thêm tiền để thuê cái ip tĩnh đó hằng tháng đó bạn , hình như là ~400k/tháng nữa.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,604
170,710
Latest member
nhacaiuytinso2vi
Back
Top Bottom