• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.
Kingston HyperX Fury Red 8GB ( 2x4GB ) Gaming Series bus 1600 - DDR3 1.360.000đ
Gigabyte B85M-Gaming 3 - LGA 1150 1, 559, 998đ
Intel Core i3-4160 3.6GHz Haswell LGA 1150 2, 549, 998đ (vga onboard 4400
Toshiba 1TB 7200rpm - Desktop HDD 1, 100, 000đ
Corsair Builder VS550 550W - 85% Efficiency - Active PFC 949, 994đ
Patriot PS-07 - Mid Tower Case 174, 988đ
tổng ~ 7.700.000đ
có lẽ lố 700k so với ban đầu rồi :D nhưng k sao :D

Build tệ. Ko gaming thì H81 đã quá dư + rẻ hơn.
HDD hãng cùi xài lắm nhanh die, đầu tư hẳn con WD.
Mà cấu hình có nhiêu đó thì 550W chi cho tốn thêm, về 300W là đủ.

Render mà dùng CPU là chỉ làm giải pháp tạm thời, reup đồ. Đầu tư kênh content đàng hoàng thì tất nhiên phải kèm VGA.

lúc nó xuất video là ram+cpu. Lúc làm mấy hiệu ứng này nọ thì ram+vga+cpu, nói chung phải kết hợp vga+cpu+ram. Mua mấy con quadro cỡ 2tr là được rồi, còn cpu thì nên xeon hoặc i5 trở lên, ram khoản 8gb. Bộ nguồn+case cũng rất quan trọng đó, nguồn ko ổn thì dàng mau die
lúc xuất Video vẫn cần VGA nha thím :)
Ram chả tốn bao nhiêu đâu, mình xuất RAm chạy ko quá 50% nữa là :) CPU thì vào khoản 60-70% và VGA thì cũng tầm đó, có VGA nó sẽ nhanh hơn nha

Build tệ. Ko gaming thì H81 đã quá dư + rẻ hơn.
HDD hãng cùi xài lắm nhanh die, đầu tư hẳn con WD.
Mà cấu hình có nhiêu đó thì 550W chi cho tốn thêm, về 300W là đủ.

Render mà dùng CPU là chỉ làm giải pháp tạm thời, reup đồ. Đầu tư kênh content đàng hoàng thì tất nhiên phải kèm VGA.
toshiba là hãng cùi :confused::confused: nhỏ giờ mới biết :confused::confused: cùi hay ko nếu có die ra hãng bảo hành 1 đổi 1 thì lăn tăn gì?
550w để sau này bác thớt có nâng vga thì con psu đó có thể cân được (tùy con)
render bình thường thì dùng cpu là đủ với mmo rồi, còn mấy cái tác vụ nặng như dựng, render 3d thì nếu thớt cần thì hạ cấu hình kia xuống rồi nâng lên mấy con vga rời cũng có sao :oops:
b85 gaming hỗ trợ thêm 2 cổng usb 3.0, sata 3.0, kết nối pci-e chuẩn 3.0 phù hợp với đa số dòng vga rời hiện nay
nói chung dàn của em build để tiện cho sau này nâng cấp, còn sử dụng như thế nào là tùy thớt
mà con main asus bác tư vấn là h81 nào??? mấy con main asus e biết giá toàn trên 1tr350 :(

Last edited:
toshiba là hãng cùi :confused::confused: nhỏ giờ mới biết :confused::confused: cùi hay ko nếu có die ra hãng bảo hành 1 đổi 1 thì lăn tăn gì?
550w để sau này bác thớt có nâng vga thì con psu đó có thể cân được (tùy con)
render bình thường thì dùng cpu là đủ với mmo rồi, còn mấy cái tác vụ nặng như dựng, render 3d thì nếu thớt cần thì hạ cấu hình kia xuống rồi nâng lên mấy con vga rời cũng có sao :oops:
b85 gaming hỗ trợ thêm 2 cổng usb 3.0, sata 3.0 chuẩn kết nối pci-e chuẩn 3.0 phù hợp với đa số dòng vga rời hiện nay
nói chung dàn của em build để tiện cho sau này nâng cấp, còn sử dụng như thế nào là tùy thớt
mà con main asus bác tư vấn là h81 nào??? mấy con main asus e biết giá toàn trên 1tr350 :(
Seagate nó còn die lên die xuống(xài 3 cái r), mua phải chọn chuẩn. Dữ liệu mất hết đổi lại cái HDD mới cậu vui ko, mà đa số nó toàn die khi bh hết mới đau. Nhất là trong lĩnh vực này là vắt sức HDD hơi nhiều(download, upload, render, copy paste,....) WD Black hơi mắc nhưng tiền nào của nấy, Sata 6Gb/s.
H81 đủ loại, ko nhất thiết phải Asus. Gigabyte, Asrock,.... http://phatdatcomputer.vn/vi/ac21/52/bang-gia (Nhiều hãng, kéo xuống tý) PCI-E thì support hết rồi (G41 G31 775 cùi mà còn có slot PCI-E), USB 3.0 thì H81 cũng có loại đã support tới.
300W đủ cày thêm con GTX750 Ti nhé.
Nếu build thì nên dồn tiền build 1 thể luôn chứ tính đến sau này nâng thêm thì...

lúc xuất Video vẫn cần VGA nha thím :)
Ram chả tốn bao nhiêu đâu, mình xuất RAm chạy ko quá 50% nữa là :) CPU thì vào khoản 60-70% và VGA thì cũng tầm đó, có VGA nó sẽ nhanh hơn nha

ai nói bạn thế ? vga có tác dụng gì bạn biết ko ? Vga nó chỉ giúp xuất hình ảnh đồ họa ra màn hình thôi, thì dụ làm 3ds mấy cảnh cần nhiều hiệu ứng thì vga sẽ giúp hiển thị mượt mà mấy cảnh này, công việc hiển thị đồ họa là do vga, cpu chịu 1 phần tính toán. Tới lúc xuất video, encode hay convert thì chỉ cần CPU và ram thật mạnh thôi, vì lúc này cần nhiều tính toán hơn là hiển thị, encode người ta thậm chí chỉ xài vga onboard còn được mà

ai nói bạn thế ? vga có tác dụng gì bạn biết ko ? Vga nó chỉ giúp xuất hình ảnh đồ họa ra màn hình thôi, thì dụ làm 3ds mấy cảnh cần nhiều hiệu ứng thì vga sẽ giúp hiển thị mượt mà mấy cảnh này, công việc hiển thị đồ họa là do vga, cpu chịu 1 phần tính toán. Tới lúc xuất video, encode hay convert thì chỉ cần CPU và ram thật mạnh thôi, vì lúc này cần nhiều tính toán hơn là hiển thị, encode người ta thậm chí chỉ xài vga onboard còn được mà
Tìm hiểu lại đi nha thím cụ thể nhất là vps đấy ... xem vps ren bằng máy có vga ko

ko cãi với bạn. cho bạn cái bài đọc chơi. Ai đời lại thuê vps để làm mấy cái này chứ :(
http://www.cardmanhinh.com/vga/nhung-dieu-can-biet-ve-card-man-hinh.html
Tớ k rỏ cậu có ren ko nếu có thì giờ tớ với cậu test thử sẽ rỏ....
Xem chi mấy cái đó dùng thực tế đi ram khi ren chả tốn bao nhiêu đâu cả cpu cũng thế ngày nào ko ren ko lẻ ko bít...
Cpu ko bao giờ quá 80% là vừa ren vừa làm mấy cái kháv đấy... ram thì ko quá 50 60% ram 8gb máy i7 .... khi ren đã bật card lên card chạy 60 70%
Có nhìu pm khi ren nếu có vga sẽ xuất nhanh hơn nhé

Seagate nó còn die lên die xuống(xài 3 cái r), mua phải chọn chuẩn. Dữ liệu mất hết đổi lại cái HDD mới cậu vui ko, mà đa số nó toàn die khi bh hết mới đau. Nhất là trong lĩnh vực này là vắt sức HDD hơi nhiều(download, upload, render, copy paste,....) WD Black hơi mắc nhưng tiền nào của nấy, Sata 6Gb/s.
H81 đủ loại, ko nhất thiết phải Asus. Gigabyte, Asrock,.... http://phatdatcomputer.vn/vi/ac21/52/bang-gia (Nhiều hãng, kéo xuống tý) PCI-E thì support hết rồi (G41 G31 775 cùi mà còn có slot PCI-E), USB 3.0 thì H81 cũng có loại đã support tới.
300W đủ cày thêm con GTX750 Ti nhé.
Nếu build thì nên dồn tiền build 1 thể luôn chứ tính đến sau này nâng thêm thì...
đồng ý là western digital dùng tốt nhưng mà hdd die hay ko là do người dùng, cứ cài win ghost liên tục, ko dọn rác, registry, defragment làm bad hdd thì kể cả WD nó cũng đi
h81 có đủ loại nhưng chất lượng của chúng thì khác nhau, đi kèm thương hiệu là chế độ bảo hành và phụ kiện đi kèm, chọn hãng tốt thì có nhiều cái lợi, ko nhất thiết là asus, gigabyte, asrock... thì cậu có chọn con Jeway trong cái link đó ko, hãng này mình chưa từng nghe qua, k biết nó tồn tại khi nào, và liệu chất lượng có bằng mấy hãng lớn kia ko?
mình nói hỗ trợ thêm 2 cổng usb 3.0, pci-e x16 ở trên b85 là loại 3.0 còn bên h81 là 2.0 sử dụng được tối đa băng thông ở trên vga, tránh được hiện tượng nghẽn và tương thích ngược với các vga hỗ trợ pci-e 2.0, tốc độ truyền tải cũng được nâng cao hơn. (gtx 750ti tương thích với pci-e 3.0)
con người ai mà chẳng có nhu cầu cao, render chậm thì thay, nâng lên cpu cpu, ram, vga, tản nhiệt mới, nếu hiện tại bạn đã đủ nhu cầu render, công việc, giờ lại muốn chơi game off để giải trí, thì việc nâng cấp cũng là 1 vấn đề nên cân nhắc về lâu về dài

đúng là có 1 số phần mềm sử dụng GPU của vga rời, nhưng ko nhiều. Từ trước tới giờ mình ráp tư vấn cho người ta biết bao nhiêu phòng máy, cái này ko lẽ ko biết sao. Mình chả rảnh đi test với bạn làm gì, chỉ thấy topic vào tư vấn vài câu thôi, bạn có tin hay ko ko quan trọng. Chủ thread tốt nhất nên lên mấy diễn đàn chuyên công nghệ nhờ tư vấn thì tốt hơn

Game off muốn chơi chắc phải gấp 4 5 lần giá thread đưa ra

đúng là có 1 số phần mềm sử dụng GPU của vga rời, nhưng ko nhiều. Từ trước tới giờ mình ráp tư vấn cho người ta biết bao nhiêu phòng máy, cái này ko lẽ ko biết sao. Mình chả rảnh đi test với bạn làm gì, chỉ thấy topic vào tư vấn vài câu thôi, bạn có tin hay ko ko quan trọng. Chủ thread tốt nhất nên lên mấy diễn đàn chuyên công nghệ nhờ tư vấn thì tốt hơn
Mình chỉ nói theo cách mình dùng
Mình ren ram k bao giờ chạy nhiều cả kể cả cpu tool ren chỉ chạ ly 40 mấy % trên cpu thôi

Render phim thì ko bik nhưng mình đã lắp 1 bộ để render hình thấy cũng ok. Mình nói sơ sơ bạn tự tìm hiểu nhé.
Main nên chọn SK 775 dòng Dram3
CPU nên G9550 hoặc 9650 ( con này 4 nhân và 12 luông xử lý cực tốt)
Ram 2 thanh 4Gb dòng máy bộ (hãng samsung, hynix,...)
Card chuyên dòng đồ họa Nvidia quadro giá từ 1tr5 đến 2tr là chuẩn
Nguồn 650w công suất thực
Ổ cứng tùy nhu cầu
P/s: giá trên đối vs linh kiện cũ thì tầm 5 đến 7tr nhé. Hiệu năng xử lý cực kì tốt mỗi tội hơi tốn điện vs nhiệt xíu thui.

À ! mình ko render nhiều, thỉnh thoảng làm vài clip proshow thôi.
Pro mình k check nên ko rỏ vì pro chỉ dùng làm video cont mà video cont khá nhẹ nên xuất nhanh nên cũng ko check làm gì

Tớ k rỏ cậu có ren ko nếu có thì giờ tớ với cậu test thử sẽ rỏ....
Xem chi mấy cái đó dùng thực tế đi ram khi ren chả tốn bao nhiêu đâu cả cpu cũng thế ngày nào ko ren ko lẻ ko bít...
Cpu ko bao giờ quá 80% là vừa ren vừa làm mấy cái kháv đấy... ram thì ko quá 50 60% ram 8gb máy i7 .... khi ren đã bật card lên card chạy 60 70%
Có nhìu pm khi ren nếu có vga sẽ xuất nhanh hơn nhé
trong quá trình sử dụng thì máy hạn chế cho các linh kiện thiết bị hoạt động với hiệu suất tối đa trong 1 thời gian dài để tránh cho việc hỏng hóc ko đáng có, hoạt động bình thường 50 60% để cho máy vận hành mượt mà, phục vụ tốt cho công việc, đúng là có nhiều phần mềm dùng gpu như adobe after effect để ren, preview nhưng đó là những pro về ngành đồ họa mới sử dụng, còn vào mmo để tư vấn thì chắc hẳn là bác thớt chỉ đơn giản ở việc cắt ghép xuất video để post youtube thôi nên dừng lại ở cpu + ram là đủ r

cần quái gì rend film HD, pub thì toàn xịt , cứ lấy đại 1 video của bọn render trước up lên nét là xong:D

Render đa số chỉ hỗ trợ CPU và dùng CPU nhiều thôi, còn Ram mình thấy cũng ít dùng.
Nhưng hình như có phần mềm của adobe hay gì đó nó hỗ trợ render bằng VGA rồi thì phải

Announcements

Forum statistics

Threads
419,050
171,092
Latest member
wcralabama

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom