Ask Hỏi về lắp Pc chiến mmo

chanbedu

Junior
Reactions
29
MR
1.677
Kinh phí 12 m muốn lắp 1 bộ PC vừa chơi game + edit render video capcut ( video khoảng 2-3-10 phút ) chạy giả lập treo 5,6 tab gì đó thì cấu hình như nào các bác.
À quên+ thêm màn hình cong nữa nhìn cho đẹp =))
Bác nào rành về PC cho em xin thông tin cấu hình với, có ông Anh làm về linh kiện điện tử có nguồn lấy đồ rẻ hơn thị trường định mua về tự lắp cho vui =))

em đang sài bộ này, cũng build cách đây nửa năm, bác tham khảo thử nhé :
-Dual xeon 2680, ram 64gb, card 1660 super, nguồn 650w, main x99 ( tất tần tật lũ này là hơn 9tr, đồ cũ )
- màn hình em mua riêng 3tr2

em đang sài bộ này, cũng build cách đây nửa năm, bác tham khảo thử nhé :
-Dual xeon 2680, ram 64gb, card 1660 super, nguồn 650w, main x99 ( tất tần tật lũ này là hơn 9tr, đồ cũ )
- màn hình em mua riêng 3tr2
Khỏe không bác=))

main thì cứ asus mà mua , mấy cái còn lại tuỳ biến nhé , nhưng phải tính đến mức tiêu hao năng lương , k thì cuối tháng tiền điện tăng 200-300k thì đừng có khóc :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077: :ami_fat_cat_077:

Kinh phí 12 m muốn lắp 1 bộ PC vừa chơi game + edit render video capcut ( video khoảng 2-3-10 phút ) chạy giả lập treo 5,6 tab gì đó thì cấu hình như nào các bác.
À quên+ thêm màn hình cong nữa nhìn cho đẹp =))
Bác nào rành về PC cho em xin thông tin cấu hình với, có ông Anh làm về linh kiện điện tử có nguồn lấy đồ rẻ hơn thị trường định mua về tự lắp cho vui =))
nên mua bộ đã ráp, thường rẻ hơn tự mua linh kiện. Màn hình cong thực ra dùng chán hơn màn phẳng nhiều, không phải tự nhiên rộ 1 đợt bán màn cong rồi xịt

nên mua bộ đã ráp, thường rẻ hơn tự mua linh kiện. Màn hình cong thực ra dùng chán hơn màn phẳng nhiều, không phải tự nhiên rộ 1 đợt bán màn cong rồi xịt
Nhìn nó xịn bác ạ, em định mua của mấy shop trên tiktok mà thấy tụi nó kêu lừa gà ghê quá.

chiến 2-30 tab giả lập ngon lành bác, game thì em không chơi nhiều chỉ chơi mỗi fifa cũng thấy mượt
I5 12400f
B760M
16g d4
Nvme 512gb
Vga 5600xt
Psu 650w
Tản cr1000evo

Cấu hình này 14M mua được không bác

I5 12400f
B760M
16g d4
Nvme 512gb
Vga 5600xt
Psu 650w
Tản cr1000evo

Cấu hình này 14M mua được không bác
Dạ em không biết được bác ạ, vì tuỳ theo nhu cầu sử dụng, em build theo hướng cân nhiều tab, nhiều giả lập nên tối ưu theo kiểu đó, còn nhu cầu về edit, đồ hoạ, chơi game thì lại khác build kiểu khác

Dạ em không biết được bác ạ, vì tuỳ theo nhu cầu sử dụng, em build theo hướng cân nhiều tab, nhiều giả lập nên tối ưu theo kiểu đó, còn nhu cầu về edit, đồ hoạ, chơi game thì lại khác build kiểu khác
Bác cho em xin Telegram của bác với

haizzz, mấy bạn cứ bàu vẽ nó lên 100tr 1 máy giờ

họn một mainboard socket AM4 tương thích với CPU bạn chọn
AMD Ryzen 7 5800X hoặc Ryzen 9 5900X: Đây là các lựa chọn mạnh mẽ cho việc chỉnh sửa video và chạy các ứng dụng giả lập.
NVIDIA GeForce RTX 3060 hoặc RTX 3060 Ti: Đây là các card đồ họa tốt cho việc chơi game ở độ phân giải cao và chỉnh sửa video
16GB hoặc 32GB DDR4 RAM: Đủ để chạy các ứng dụng đa nhiệm và chỉnh sửa video mượt mà.
Ổ cứng (HDD/SSD):

SSD NVMe 500GB hoặc 1TB: Dùng cho hệ điều hành và các ứng dụng chính.
HDD 2TB hoặc 4TB: Dùng cho lưu trữ dữ liệu và video.

Cả màn 8M à bác, suýt nữa thì em xúc bộ 15M, đổi ý qua mua Xeon rồi bác

Announcements

Forum statistics

Threads
418,699
170,801
Latest member
tunguyen1986

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week