máy giống mình vãi :D kaka

vãi thật @@ i5 4590 đi với h81 thì có thể vẫn ổn, mà sao bác build kỳ vậy :( ram có 4GB, card lại GT210 :( vứt con card rời đi chơi iGPU của i5 4590 cũng đc nữa ah. bác làm con ssd tầm 1tr5 nữa thì máy chạy mượt ngay, ssd không làm cho máy "mạnh" lên, mà nó chỉ cung cấp cho bạn tốc độ đọc ghi tốt hơn, tức là khi khởi động nhanh hơn, mở phần mềm cũng nhanh hơn v.v... sẽ cảm thấy mượt hơn rất nhiều thôi
bác show full cấu hình bác em xem tí được ko bác

troll đâu, thật mà, trc render 3D MVC min option mà clip 20p cũng mất 15-20p T_T
bác xuất ra dung lượng bao nhiêu mà lâu vkl thế ?

bác show full cấu hình bác em xem tí được ko bác
giống bác kia cpu vs ram thôi :oops: h97, xeon, ram 16, card gtx970

h81 có đủ loại nhưng chất lượng của chúng thì khác nhau, đi kèm thương hiệu là chế độ bảo hành và phụ kiện đi kèm, chọn hãng tốt thì có nhiều cái lợi, ko nhất thiết là asus, gigabyte, asrock... thì cậu có chọn con Jeway trong cái link đó ko, hãng này mình chưa từng nghe qua, k biết nó tồn tại khi nào, và liệu chất lượng có bằng mấy hãng lớn kia ko?
mình nói hỗ trợ thêm 2 cổng usb 3.0, pci-e x16 ở trên b85 là loại 3.0 còn bên h81 là 2.0 sử dụng được tối đa băng thông ở trên vga, tránh được hiện tượng nghẽn và tương thích ngược với các vga hỗ trợ pci-e 2.0, tốc độ truyền tải cũng được nâng cao hơn. (gtx 750ti tương thích với pci-e 3.0)
con người ai mà chẳng có nhu cầu cao, render chậm thì thay, nâng lên cpu cpu, ram, vga, tản nhiệt mới, nếu hiện tại bạn đã đủ nhu cầu render, công việc, giờ lại muốn chơi game off để giải trí, thì việc nâng cấp cũng là 1 vấn đề nên cân nhắc về lâu về dài
Về phần HDD thì tùy cậu, ghost chỉ có 2 lần, xài vẫn nhẹ nhàng mà nó còn đi mà.
Và tiếp tục, cậu nói mắc cười, tất nhiên mình sẽ chọn hãng lớn, hãng mình biết. Ngay từ #3 mình đã ghi rõ ASUS. Bảo hành tất nhiên fải có mới mua.
Và nói rõ là pci-e 2.0 thì VGA có 3.0 vẫn cắm vào xài hết công suất nhé. USB 3.0 cũng đã có sẵn. Haha. VGA vẫn ra liên tục đấy, người người vẫn xài.
(Xem rõ ở đây https://www.pugetsystems.com/labs/articles/Impact-of-PCI-E-Speed-on-Gaming-Performance-518/)
À mà ram Gskill 1600MHz rẻ mà tốt hơn nhé.

Về phần HDD thì tùy cậu, ghost chỉ có 2 lần, xài vẫn nhẹ nhàng mà nó còn đi mà.
Và tiếp tục, cậu nói mắc cười, tất nhiên mình sẽ chọn hãng lớn, hãng mình biết. Ngay từ #3 mình đã ghi rõ ASUS. Bảo hành tất nhiên fải có mới mua.
Và nói rõ là pci-e 2.0 thì VGA có 3.0 vẫn cắm vào xài hết công suất nhé. USB 3.0 cũng đã có sẵn. Haha. VGA vẫn ra liên tục đấy, người người vẫn xài.
(Xem rõ ở đây https://www.pugetsystems.com/labs/articles/Impact-of-PCI-E-Speed-on-Gaming-Performance-518/)
À mà ram Gskill 1600MHz rẻ mà tốt hơn nhé.
vậy cậu nói "ko nhất thiết phải Asus. Gigabyte, Asrock,...." vậy ngoài 3 hãng đó ra còn hãng nào lớn nữa ko cho mình tham khảo thêm? :rolleyes:
về pci-e 2.0 vs 3.0 mình ko ý kiến :oops:

vậy cậu nói "ko nhất thiết phải Asus. Gigabyte, Asrock,...." vậy ngoài 3 hãng đó ra còn hãng nào lớn nữa ko cho mình tham khảo thêm? :rolleyes:
về pci-e 2.0 vs 3.0 mình ko ý kiến :oops:
H81 đủ loại, ko nhất thiết phải Asus. Gigabyte, Asrock,....

Cậu có thấy rõ dấu chấm ko, các hãng mình ghi tiếp theo và dẫn link.

H81 đủ loại, ko nhất thiết phải Asus. Gigabyte, Asrock,....

Cậu có thấy rõ dấu chấm ko, các hãng mình ghi tiếp theo và dẫn link.

Mình dân đồ họa, thể hiện nhiều, chỉ có ý kiến riêng mình từng làm trên 10 năm, được nhiều ae kỹ thuật bán hàng tư vấn.
- Car man hình : có 3 loại Ndivia, Ati radeon, và của AMD, tùy giá tiền các bạn lựa chọn cấu hình card cho phù hợp công việc. Nó giống như chơi game Diablo vậy. Nhìn chung 3 thằng này đều tốt như nhau, nên bỏ qua cảm tính thấy nhiều người sài Ndivia là mình phài dùng Ndivia hay geforce gì đó, cứ hợp túi tiền là được.
Ndivia thì nên dùng quadro, nay có gtx650 - 750 có hỗ trợ, các bạn chú ý có hiệu xuất về Shader, về GPU clock, còn quan tâm về memory số 128 hay 256 bit ( hiện nay có loại 64 bit mới ra đắt hơn 256 bit.nghe đâu nó mở luôn nhiều hơn thì phải). Ram card thì mình có quan tâm nhưng không nhiều, vì có Ram chính hỗ trợ, nếu bạn nào chơi game thì cần nhiều.
Card Ati radeon thì nó đúng chuyên về đồ họa chỉ số Shader và GPU clock luôn cao. đánh về htro game thấp.
Card AMD có nét với Ndivia nhưng cách thức và thiết kế khác nhau, 2 thằng này luôn cạnh tranh nhau, theo mình cảm nhận thì AMD thấy nghiên về đồ họa nhiều hơn game.
- Ram chú ý về thông số Bus càn cao càn tốt, và chú ý đừng chọn DDR 2, Nếu ram card màn hình yếu ( cở 512 ) thì ram chính phải 8g trở lên.
- CPU làm đồ họa nên chọn xeon các loại, tốt nhất loại dùng cho sever ấy dù củ nhưng nó có nhiều luôn xử lý ổn định hơn. Còn các loại i3 -> i7 nếu có điều kiện phài dùng loại haswell loại này hỗ trợ cho đồ họa. Theo mình thấy CPU xử lý render các thể loại nhiều hơn card màn hình. Lúc nào mình render cũng full CPU, card màn hình chủ yếu hiện thị thôi. Mình có cảm giá trái ngược với ae kỹ thuật mt tư vấn về cấu hình máy.
- Nguồn thì xin thưa cực kỳ quan trọng, chỉ số công xuất nguồn phải đúng, cái này bắt buột phải đầu tư loại tốt, nên chọn 600w trở lên, tệ lắm phải 550w.

Last edited:
máy giống mình vãi :D kaka

vãi thật @@ i5 4590 đi với h81 thì có thể vẫn ổn, mà sao bác build kỳ vậy :( ram có 4GB, card lại GT210 :( vứt con card rời đi chơi iGPU của i5 4590 cũng đc nữa ah. bác làm con ssd tầm 1tr5 nữa thì máy chạy mượt ngay, ssd không làm cho máy "mạnh" lên, mà nó chỉ cung cấp cho bạn tốc độ đọc ghi tốt hơn, tức là khi khởi động nhanh hơn, mở phần mềm cũng nhanh hơn v.v... sẽ cảm thấy mượt hơn rất nhiều thôi
Với con này mình nâng Ram lên bao nhiêu là hợp lí

Với con này mình nâng Ram lên bao nhiêu là hợp lí
thật ra tuỳ nhu cầu của bác thôi, nếu bác dùng không hết thì cũng k cần lắp thêm. mà bác thử nghĩ xem, con i5 đó nếu chạy max thì nó sẽ giải quyết được khá nhiều việc đúng không? trong khi đó ram lại k đáp ứng được --> giảm hiệu năng của máy rồi. mình nghĩ tầm 8GB là hợp lý. gà pc có đôi lời tư vấn thôi ah :oops:

thật ra tuỳ nhu cầu của bác thôi, nếu bác dùng không hết thì cũng k cần lắp thêm. mà bác thử nghĩ xem, con i5 đó nếu chạy max thì nó sẽ giải quyết được khá nhiều việc đúng không? trong khi đó ram lại k đáp ứng được --> giảm hiệu năng của máy rồi. mình nghĩ tầm 8GB là hợp lý. gà pc có đôi lời tư vấn thôi ah :oops:
mình ren trên con 8GB ram của mình nó chạy đâu có nhiêu ram đâu toàn chạy CPU GPU là chính

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,845
170,907
Latest member
nhannam1205

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week