• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[Tư vấn] Cắt Internet VNPT khi đang trong thời gian khuyến mãi

nguoichancuu

Junior
Reactions
216
MR
0.035
Ngày trước mình đăng ký VNPT lỡ ký nó cái cam kết 2 năm sử dụng dịch vụ để lấy cước rẻ hơn, nhưng giờ thì mạng như o_Oo_Oo_Oo_O nên muốn đổi sang Viettel dùng.
Vấn đề là còn cái cam kết 2 năm, nếu mình hủy thì nó đòi sẽ đòi lại cái tiền khuyến mãi x số tháng sử dụng.
Giờ có cách giải quyết nào không ạ ? Chứ 6 tháng đầu năm mà tổng thời gian không sử dụng được các trang nước ngoài là hơn 2 tháng cmnr (3 lần đứt 1 lần bảo trì).

tình hình của tớ cũng như cậu! hóng

Có 2 cách
Cách 1: Viết cái đơn xin cắt hợp đồng, trong hợp đồng nó cụng có mục là nếu trong quá trình sử dụng internet có nhiều vấn đề trục trặc, ko đáp ứng đc nhu cầu người sử dụng thì có thể huỷ hợp đồng, bạn vin vào cớ đó rồi huỷ thôi, nhưng mà chúng lí do này chúng nó hay làm khó mình.
Cách 2: Bỏ của chạy lấy người, thay sim đổi địa chỉ. Nó ko làm gì đc mình đâu, chỉ là lần sau muốn dùng VNPT thì ko xài đc số CMT đó thôi

Có 2 cách
Cách 1: Viết cái đơn xin cắt hợp đồng, trong hợp đồng nó cụng có mục là nếu trong quá trình sử dụng internet có nhiều vấn đề trục trặc, ko đáp ứng đc nhu cầu người sử dụng thì có thể huỷ hợp đồng, bạn vin vào cớ đó rồi huỷ thôi, nhưng mà chúng lí do này chúng nó hay làm khó mình.
Cách 2: Bỏ của chạy lấy người, thay sim đổi địa chỉ. Nó ko làm gì đc mình đâu, chỉ là lần sau muốn dùng VNPT thì ko xài đc số CMT đó thôi

Cách thứ nhất ko khả thi cho lắm, cứ theo hợp đồng, huỷ thì bồi thường. :(

Lần đầu thấy Kindness Member ;)

Đã từng áp dụng và thành công. Các bác mang thông tin cá nhân + hd ra năn nỉ ỉ ôi nó nói là em xin TẠM NGƯNG SỬ DỤNG DỊCH VỤ, lý do là nhà em sửa nhà or em về quê vài tháng or em đi du lịch blah blah, nó sẽ bắt các bác đóng tiền đến ngày xin tạm dừng, ko phải đền hd hay đóng thêm khoản nào khác. Khi nó hỏi thời hạn thì cứ xin 3-4 tháng, đừng xin dài quá để nó còn xem xét tạm ngưng cho. Khi tạm ngưng, chỉ chủ hợp đồng mang cmnd ra yc kích hoạt lại thì nó mới kích hoạt. Trong thời gian tạm ngưng ko tính cước phát sinh. Đây là cách an toàn và hiệu quả nhất.

Kệ father nhà lũ VNPT, cứ xù ko đóng tiền vài tháng nó tự cắt.
Xác định là nó ko bao giờ kiện thớt đâu mà lo, nó kiện thớt thì thủ tục hành chính để khởi kiện cũng 3~5 củ. Quá tiền nó đòi đc của thớt nên sau khi nó cặt vụ này sẽ chìm. Toàn xui lũ nhân viên cty làm thế và thành công 100%, tất cả đang nhảy cáp quang viettel 192k/1 tháng lướt sóng ầm ầm.

Em lo là vì thông tin đăng ký Internet là mẹ em đứng tên. Nó gọi mẹ em thì phiền. Chứ tên mình thì lại chả chửi cả họ nhà nó lên ấy chứ :mad::mad:
Xin tạm ngưng 3 tháng thế sau đó nó có tự động nối lại không nhỉ :oops:

cứ đến tháng nó đòi tiền ko đóng, vịn lý do làm ăn như hạch không bảo đảm chất lượng dịch vụ tôi không xài nữa nó làm gì được

lên phòng đại diện vnpt gần nhà - kêu là mất moden rồi - xong nó bảo là mua cái mới - kêu là chưa có tiền - xong đi về luôn - gọi điện lên tổng đài báo mất - đóng đầy đủ tháng này - ( cất moden kín vào ) xong kệ - cứ gọi mạng mới - mắc thông qua nhà người quen ngay cạnh - kéo dây sang - từ tháng sau kệ nó đến bắt nộp kêu là tôi có dùng đâu mà đóng - vài tháng nó đến chán thì thôi à - mặt dày chút - nó ko dám kiện đâu :D đã áp dụng thành công với FPT
P/S: đừng viết chữ màu - ko phải là mod đừng có chơi trội

Còn 2 ngày nữa là sửa cáp xong rồi. .. chờ đi . Đổi chi cho tốn tiền .. băng thông nước ngoài viettel không băng VNPT đâu . Hết đứt cáp thì lại vù vù chứ gì

Màu sắc Font chữ không được sử dụng các màu nổi để tránh gây chói mắt người đọc như:
  • Đỏ, vàng, xanh lá cây sáng ....
Xanh lá cây đậm và không gây chói mắt, đúng luật mà :D
@teoteoteo113 Sao lại không bằng, cùng 1 giá cước 165k thì Viettel chỗ mình nó cho gói cáp quang 14Mbps, tải trên Mediafire với Dropbox hơn 1MB/s, mà cáp đồng đang dùng thì :(

@tên chăn cừu: ê đổi qua viettel đi ... đang ở chung cư bị vnpt độc quyền nên đành chấp nhận :mad::mad::mad: :mad::mad::mad:

fpt cũng muốn sang viettel đây . nhưng đọc lại hợp đồng mới cảm thấy thật xúc động :(
:eek: kệ mẹ nó, chủi nó mạng như shit, cắt hợp đồng

Xanh lá cây đậm và không gây chói mắt, đúng luật mà :D
@teoteoteo113 Sao lại không bằng, cùng 1 giá cước 165k thì Viettel chỗ mình nó cho gói cáp quang 14Mbps, tải trên Mediafire với Dropbox hơn 1MB/s, mà cáp đồng đang dùng thì :(
Viettel là cái mạng dõm nhất vậy thôi cứ tối tối là chậm rì .. chăm sóc khách hàng chã ra gì chờ hơn 1 tháng mới kéo dây , chỉ hơn dc mạng khác khi đứt cáp thôi . Bạn đi so cáp đồng với cáp quang .. sao ko lên cáp quang Vnpt đi . À bạn đăng ký ở đâu dc 165 được 14mb thế mình vừa search gg có 8mb thôi mà

Về giá thì hiện tại FPT có gói F5 mạng tận 16Mb giá 180 ngàn . Và Gói F4 được 22Mb giá 220 ngàn . Chưa vat

Last edited:
:D thấy vit tel cũng bình thường thôi mấy bác thần thành nó hoá
Còn về hợp đồng VNPT bạn muốn cắt thì cứ xù tiền nó vài tháng nó tự động cắt thôi:D
Có đều nó hay xuống nhà đòi tiền ....mặt dày chút là xong
Còn kiện tụng thì chắc ko có ,Nhưng bên viettel thì khác nhà bạn thiếu nó khoảng 500k là nó sẽ đưa lên phường gọi nhắc nhở kiểm điểm dân phố còn khoảng 2triệu thì nó sẽ đưa bạn ra toà kiên dân sự. Đụng vô quân đội ko phải dạng vừa đâu:D

Theo mình các bạn nên điện thoại vào đường giây nóng của cha Bọ Trưởng Bộ CNTT và bác Dũng xin chất vấn trong kì họp của thằng cha này quản lí thế nào mà nhà mạng ko cung cấp tốt lại không cho hủy hợp đồng @teoteoteo113 @duongchuot @cunninger @nguoichancuu @holokawai @haiphong

Viettel là cái mạng dõm nhất vậy thôi cứ tối tối là chậm rì .. chăm sóc khách hàng chã ra gì chờ hơn 1 tháng mới kéo dây , chỉ hơn dc mạng khác khi đứt cáp thôi . Bạn đi so cáp đồng với cáp quang .. sao ko lên cáp quang Vnpt đi . À bạn đăng ký ở đâu dc 165 được 14mb thế mình vừa search gg có 8mb thôi mà

Về giá thì hiện tại FPT có gói F5 mạng tận 16Mb giá 180 ngàn . Và Gói F4 được 22Mb giá 220 ngàn . Chưa vat
dỏm hay ko thì ko rõ. nhưng ngay cả khi ko đứt cáp mình vẫn thấy băng thông quốc tế của viettel ngon hơn

Theo mình các bạn nên điện thoại vào đường giây nóng của cha Bọ Trưởng Bộ CNTT và bác Dũng xin chất vấn trong kì họp của thằng cha này quản lí thế nào mà nhà mạng ko cung cấp tốt lại không cho hủy hợp đồng @teoteoteo113 @duongchuot @cunninger @nguoichancuu @holokawai @haiphong

Cứ theo luật mà xử ... VNPT hay FPT hay Viettel chả nhà mạng nào cam kết băng thông nước ngoài tốt cả thì bạn kiện = gì ? . Hợp đồng ko cam kết => mạng trong nước tốt là dịch vụ tốt => kiện bằng mắt

Trừ những gói cực to nó mới cam kết cho bạn 1 tí xíu ... những gói nhỏ thì viettel nó cam kết 256kb thôi .

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,990
171,043
Latest member
LingWu
Back
Top Bottom