[Tư vấn] Cắt Internet VNPT khi đang trong thời gian khuyến mãi

Theo mình các bạn nên điện thoại vào đường giây nóng của cha Bọ Trưởng Bộ CNTT và bác Dũng xin chất vấn trong kì họp của thằng cha này quản lí thế nào mà nhà mạng ko cung cấp tốt lại không cho hủy hợp đồng @teoteoteo113 @duongchuot @cunninger @nguoichancuu @holokawai @haiphong
Hợp đồng ghi rõ là không cam kết tốc độ quốc tế, mình đặt bút ký rồi kiện sao được.
Xem trong hợp đồng thì chắc chắn 100% mình sai vì tốc độ trong nước nó vẫn đảm bảo.
Viettel là cái mạng dõm nhất vậy thôi cứ tối tối là chậm rì .. chăm sóc khách hàng chã ra gì chờ hơn 1 tháng mới kéo dây , chỉ hơn dc mạng khác khi đứt cáp thôi . Bạn đi so cáp đồng với cáp quang .. sao ko lên cáp quang Vnpt đi . À bạn đăng ký ở đâu dc 165 được 14mb thế mình vừa search gg có 8mb thôi mà

Về giá thì hiện tại FPT có gói F5 mạng tận 16Mb giá 180 ngàn . Và Gói F4 được 22Mb giá 220 ngàn . Chưa vat
Mình nhầm. là gói 8Mbps, đóng trước 6 tháng thì 130k, 1 năm thì 110k/tháng.
Nhu cầu mình không cần cao, chỉ cần dùng được cho các site nước ngoài, load được gmail là được nên hồi trước mới lắp VNPT. Nhưng giờ 6 tháng thì mất 2 tháng không dùng được cho site nước ngoài, ping google lost 100% thì làm ăn gì nữa :confused:

Hợp đồng ghi rõ là không cam kết tốc độ quốc tế, mình đặt bút ký rồi kiện sao được.
Xem trong hợp đồng thì chắc chắn 100% mình sai vì tốc độ trong nước nó vẫn đảm bảo.

Mình nhầm. là gói 8Mbps, đóng trước 6 tháng thì 130k, 1 năm thì 110k/tháng.
Nhu cầu mình không cần cao, chỉ cần dùng được cho các site nước ngoài, load được gmail là được nên hồi trước mới lắp VNPT. Nhưng giờ 6 tháng thì mất 2 tháng không dùng được cho site nước ngoài, ping google lost 100% thì làm ăn gì nữa :confused:

Qua Vt củng dc nhưng tốt nhất bạn nên chờ hết đứt cáp xem sao . Chứ đổi qua đổi lại củng ko hay đâu mất nhiều thời gian .. lỡ cắt vnpt xong qua viettel nó kêu bạn chờ vài ngày đến 1 tuần mới lắp mạng xong thì nghỉ chơi cả tuần à ?

Last edited:
Tốt nhất bạn nên chờ hết đứt cáp xem sao . Chứ đổi qua đổi lại củng ko hay đâu mất nhiều thời gian .. lỡ cắt vnpt xong qua viettel nó kêu bạn chờ vài ngày đến 1 tuần mới lắp mạng xong thì mệt lắm .
Chờ từ đầu năm đến giờ nên mới lên đây hỏi đấy ạ. Một năm một hai lần còn đỡ, chứ 6 tháng 4 lần, mỗi lần ngắn 10 ngày, dài 20 ngày thì sao mà làm việc được. :confused::confused:

Chờ từ đầu năm đến giờ nên mới lên đây hỏi đấy ạ. Một năm một hai lần còn đỡ, chứ 6 tháng 4 lần, mỗi lần ngắn 10 ngày, dài 20 ngày thì sao mà làm việc được. :confused::confused:
Giờ đổi thì xách tiền đền thôi , 2 ngày nữa hết rồi ... đợt sau cắt luôn bạn .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,711
171,815
Latest member
xyhyundaidalat
Back
Top Bottom