Ask Trường hợp này có bị vi phạm bản quyền Youtube

halozer

Newbie
Reactions
17
MR
0.001
Chat with me via Skype
Chào các tiền bối
Mình có hay đi coi ca nhạc , mỗi lần đi coi cũng có quay vài clip các ca sĩ trình diễn live và lưu lại trong điện thoại.
Vậy bây h mình đăng ký tài khoản Google adsense trên Youtube , up video lên và kiếm tiền thì có bị vi phạm bản quyền không ?
Mong được các tiền bối hướng dẫn .

MaSonTung

Junior
Verified
Reactions
127
MR
0.000
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Hình ảnh thì là của bạn nếu đó không phải là chương trình lớn còn âm thanh thì sẽ bị bản quyền của tổ chức hay cá nhân sở hữu bài hát đó! Nội dung của bạn sẽ không được kiếm tiền!

Hình ảnh thì là của bạn nếu đó không phải là chương trình lớn còn âm thanh thì sẽ bị bản quyền của tổ chức hay cá nhân sở hữu bài hát đó! Nội dung của bạn sẽ không được kiếm tiền!
Theo mình bạn nên vào các nhóm ytb để hỏi về cách lách âm thanh! nhưng đó chỉ là giải pháp tạm thời!
âm thanh thì có cả tiếng khán giả , phần giao lưu của nghệ sĩ chứ không phải mỗi hát không . Như vậy vẫn bị tính là vi phạm hả bạn ?

âm thanh thì có cả tiếng khán giả , phần giao lưu của nghệ sĩ chứ không phải mỗi hát không . Như vậy vẫn bị tính là vi phạm hả bạn ?
Tùy trường hợp bạn! đôi khi bạn quay video 1 tí lạc lẫn vào đang còn bị dính bản quyền nữa là! k chỉ chủ sở hữu mà một số tổ chức hay cá nhân luôn đi nhận bừa bản quyền! tốt nhất để lâu dài thì cái gì là của mình thì up cái gì k là của mình thì có thể lách và và cho riêng ra một kênh gọi là bán content hoặc reup!

cái đó may ra thì qua được auto thôi..còn về bản chất bài hát đó thuộc bản quyền của người ta....người ta bắt thủ công thì bạn vẫn bị dính...
P/s: cái cần học nhất là Seo đó...

Tùy trường hợp bạn! đôi khi bạn quay video 1 tí lạc lẫn vào đang còn bị dính bản quyền nữa là! k chỉ chủ sở hữu mà một số tổ chức hay cá nhân luôn đi nhận bừa bản quyền! tốt nhất để lâu dài thì cái gì là của mình thì up cái gì k là của mình thì có thể lách và và cho riêng ra một kênh gọi là bán content hoặc reup!

video của mình nó có hiện như vậy hình như là vẫn bật được quảng cáo nhưng phải chia sẻ lợi nhuận với ai đó đúng không bạn
[/URL][/IMG]

video của mình nó có hiện như vậy hình như là vẫn bật được quảng cáo nhưng phải chia sẻ lợi nhuận với ai đó đúng không bạn
[/URL][/IMG]
Đúng rồi bạn! nếu không bật được kiếm tiền thì chủ sở hữu nội dung sẽ thu 100% lợi nhuận quảng cáo từ video đó!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,636
175,988
Latest member
plugincomvn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week