Help Trading Live cùng newbie @@

quynhhoa0502

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Chào mọi người !
Mình là newbie mới tập tành demo đc 1 thời gian, bây giờ muốn trải nghiệm real account. Hi vọng được mọi người góp ý và gạch đá, để xem acc trụ được bao lâu @@
User ID (login) : 85779
Investor password : Đã đổi Pass
ServerLive : (78.140.160.37:443) (sàn Hotforex)

Last edited by a moderator:
EJ đang có cản tại 131.10, có thể xem xet chốt bớt tại đây ! Nhưng theo mình n có thể bứt phá qua đây trong tối hoặc ngày mai:D
Good luck !

Kaka. Mình cũng là New. Mới chiến demo 2 tháng. Cùng trao đổi cho zui nào.
Nhưng bạn post như thế thì cũng nên cho mọi người xem hình chứ. Post hình luôn bạn. Để còn có cái mà nhận xét.

Kaka. Mình cũng là New. Mới chiến demo 2 tháng. Cùng trao đổi cho zui nào.
Nhưng bạn post như thế thì cũng nên cho mọi người xem hình chứ. Post hình luôn bạn. Để còn có cái mà nhận xét.
Post hình gì hả bạn, lệnh vào thì mình đưa real acc cho mọi người xem rồi mà:D
PS: Rất tiêc là tại H4 EJ tạm thời chưa phá đc 131.10, khả năng sẽ có cú điều chỉnh về 130.75 :D

PS: Rất tiêc là tại H4 EJ tạm thời chưa phá đc 131.10, khả năng sẽ có cú điều chỉnh về 130.75 :D
Tiếp tục giữ lệnh. chờ tin Mỹ. dời SL vào Entry

Đã có giá 130.75. k biết n giảm luôn hay chỉ là điều chỉnh :(
PS: forum mình trầm quá nhỉ

Hiểu. Zậy là ai bay vào live trade cũng có sẵn 1 sys hết. Va ko muốn chia sẻ thôi. Kaka.
Cậu chơi lâu mau rồi mà nạp 200 luôn kinh thế cậu. Giàu quá. Hjxxxxx

Hiểu. Zậy là ai bay vào live trade cũng có sẵn 1 sys hết. Va ko muốn chia sẻ thôi. Kaka.
Để dành được chút chút, thôi thì nạp vào trải nghiệm xem sao. Mới đc 1 hôm nhưng thấy cảm giác khắc hẳn demo:(. Đáng lẽ ra thì hqua nên chốt bớt lệnh Ej để lấy hên:(

Hjxxx. Dù sao mình cũng là gà. Cũng ko biết được EJ sẽ đi như thế nào nữa. Hjhj.
Nhưng theo mình ở H1. Lực lên của EJ đã hết. Khó lên nữa.
Ở H4 lực lên đã giảm. Muốn lên nữa chắc cũng ko bao nhiêu.
Ở D1. Hôm qua nó chốt lại thành 1 cái búa rồi. Hôm nay vượt búa đó thì tỉ lệ <50%
Theo mình EJ giảm là điều xảy ra trong xu hướng dài hạn tới.
( Newbie chém gió nghe vui vãi nhỉ. Kệ chém với nhau để có ít kinh nghiệm chơi )

Hjxxx. Dù sao mình cũng là gà. Cũng ko biết được EJ sẽ đi như thế nào nữa. Hjhj.
Nhưng theo mình ở H1. Lực lên của EJ đã hết. Khó lên nữa.
Ở H4 lực lên đã giảm. Muốn lên nữa chắc cũng ko bao nhiêu.
Ở D1. Hôm qua nó chốt lại thành 1 cái búa rồi. Hôm nay vượt búa đó thì tỉ lệ <50%
Theo mình EJ giảm là điều xảy ra trong xu hướng dài hạn tới.
( Newbie chém gió nghe vui vãi nhỉ. Kệ chém với nhau để có ít kinh nghiệm chơi )
Cứ chém thoải mái cậu ạ. forum mình vắng vẻ quá, chả có ai vào ném đá cho zui.
Ta có thể thấy cản 130.60 test rất nhiều lần nhưng chưa vỡ, ta hoàn toàn có thể Buy khi giá trên cản này và sell nếu phá cản này

Kaka. Mình trade ở exness.
Hôm trước nạp 50$. Cháy rồi.
Sợ nên nạp lại 10$ cent ở exness chơi tiếp. Tiên lượng gần cháy tiếp.
Hết 10$ này thì đi gõ cap kiếm tiền chơi tiếp. Nghèo quá. chịu. hjhj.
Chơi demo win quá mà. Real nó khác. Cháy 50$ sững sờ luôn. haizzzzz

Cậu nói cũng có phần đúng, nhiều người họ mất nhiều thời gian để có thể phát hiện hay thật sự có một system trade riêng cho mình, có nhiều lý do để họ khó có thể chia sẻ system cuả mình. Mình có thể (theo quan điểm của mình) chia làm 2:
- Có thể nói là hơi ích kỷ một tí :), không muốn chia sẻ thành quả của mình với mọi người !
- Họ muốn chia sẻ nhưng mà không phải sợ mất đi hay ảnh hưởng tới kết quả trade họ. Trước hết họ hiểu rằng mỗi cá nhân sẽ phải có một system phát triển dựa vào tính cách của họ bởi vậy để có truyền đạt đúng với một system mà mình phát triển cũng khó và mất nhiều thời gian như làm một người khác hiểu bản thân, tính cách của mình vậy :D.

Bởi vậy nhiều khi nhiều người gặn hỏi những trader về phương pháp hay system họ trade như thế nào? Nếu được chia sẻ họ cũng ngả người ra vì nó cũng cái mà bạn đã từng dùng nhưng vì sao họ lại thành cộng? mà mình thì không thể? Mấy cái đó chỉ có bản thân tự trả lời thôi :D

Kaka. Mình trade ở exness.
Hôm trước nạp 50$. Cháy rồi.
Sợ nên nạp lại 10$ cent ở exness chơi tiếp. Tiên lượng gần cháy tiếp.
Hết 10$ này thì đi gõ cap kiếm tiền chơi tiếp. Nghèo quá. chịu. hjhj.
Chơi demo win quá mà. Real nó khác. Cháy 50$ sững sờ luôn. haizzzzz
Chắc cậu đánh to quá và SL liên túc à, 1 ngày chắc fai vào cỡ chúc lệnh đúng k. có đánh ơn 0.01 lot/1 lệnh k
PS: Ej lên luôn à, điều chỉnh về tí nào cho a e múc:(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,451
172,456
Latest member
hailua92
Back
Top Bottom