Help Trading Live cùng newbie @@

Như 1 con thiêu thân lao vào thị trường. Kaka
Mới vào tâm lý k tốt, thường k cắt lỗ và nhồi lệnh, trước mắt cậu tránh đc những điều đó thì chắc là tk cũng sống đc kha khá:D

Cứ chém thoải mái cậu ạ. forum mình vắng vẻ quá, chả có ai vào ném đá cho zui.
View attachment 27432
Ta có thể thấy cản 130.60 test rất nhiều lần nhưng chưa vỡ, ta hoàn toàn có thể Buy khi giá trên cản này và sell nếu phá cản này
Khó có giá này để vào lệnh:(. Nâng điểm vào lệnh lên là 130.75.
Good luck !

- - - Updated - - -

EJ đang có cản tại 131.10, có thể xem xet chốt bớt tại đây ! Nhưng theo mình n có thể bứt phá qua đây trong tối hoặc ngày mai:D
Good luck !
Phải chăng hnay sẽ bứt qua 131.10

Khó có giá này để vào lệnh:(. Nâng điểm vào lệnh lên là 130.75.
Good luck !

tâm lý trade kiểu này là từ chết tới bị thương

ko có điểm vào lệnh thì bỏ qua lệnh đó đi bạn, thường thì mình thấy ko khớp được cứ nâng lên, nâng lên tới lúc khớp lệnh xong nó quay đầu.

kinh nghiệm thực tế của mình đó bạn

tâm lý trade kiểu này là từ chết tới bị thương

ko có điểm vào lệnh thì bỏ qua lệnh đó đi bạn, thường thì mình thấy ko khớp được cứ nâng lên, nâng lên tới lúc khớp lệnh xong nó quay đầu.

kinh nghiệm thực tế của mình đó bạn
Thực ra chúng ta chỉ có thể đoán được khoảng vào lệnh chứ làm sao đoán chĩnh xác đc. chỉ có điều mỗi người tự có 1 điểm entry cụ thể gọi là best choice cho mình thôi:D. bg thì cơ hội k còn rồi.cũng hơi tiêc cái lệnh Buy Ej, kể ra cũng hơi cầu toàn:(
PS: Xem xét Buy tại 131.10 ( quan trọng là H4 nhé)

Đặt lệnh chờ chiến tin GBP. wait and see !

Thực ra chúng ta chỉ có thể đoán được khoảng vào lệnh chứ làm sao đoán chĩnh xác đc. chỉ có điều mỗi người tự có 1 điểm entry cụ thể gọi là best choice cho mình thôi:D. bg thì cơ hội k còn rồi.cũng hơi tiêc cái lệnh Buy Ej, kể ra cũng hơi cầu toàn:(
PS: Xem xét Buy tại 131.10 ( quan trọng là H4 nhé)
Ec. k hiểu sao mình lại đặt Buy limit tại 131.05:( pó tay. khả năng là lại vồ hụt Ej lần 2:(

Làm lệnh Buy Ej, nhìn n ngứa mắt quá rồi:(. tuy k đc giá tốt lắm !

Attachments

127.8 KB · Views: 34
Last edited by a moderator:
Topic trầm quá. toàn mình độc thoại. Closed topic nhé !
Cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi !

Topic trầm quá. toàn mình độc thoại. Closed topic nhé !
Cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi !
1 phần cũng do bạn thôi , bạn phải chia sẽ lý do tại sao bạn vào điểm chỗ đấy . Để mọi người góp ý system ngày hoàn thiện hơn chứ . B cứ post ảnh mà mọi ng k biết lý do sao vào lệnh này nọ nên chán theo dõi , 1 phần bạn post ảnh nhỏ xíu . Dùng photobucket.com đi :D

Max

1 phần cũng do bạn thôi , bạn phải chia sẽ lý do tại sao bạn vào điểm chỗ đấy . Để mọi người góp ý system ngày hoàn thiện hơn chứ . B cứ post ảnh mà mọi ng k biết lý do sao vào lệnh này nọ nên chán theo dõi , 1 phần bạn post ảnh nhỏ xíu . Dùng photobucket.com đi :D

Max
Cảm ơn cậu đã góp ý. nhưng thiết nghĩ, forum mình chắc cũng k có nhiều người quan tâm đến forex lắm !
Thân !

Cảm ơn cậu đã góp ý. nhưng thiết nghĩ, forum mình chắc cũng k có nhiều người quan tâm đến forex lắm !
Thân !
Max nói đúng đó bạn à, vào topic của bạn mình cảm giác như topic này lập ra để khoe khả năng thì đúng hơn, vì đọc toàn thấy nào là "ngứa mắt lắm phải mua", nào là "nóng ruột lắm phải bán" ... mà ko thấy yếu tố kĩ thuật nào. Hình thì bé xíu chả thấy gì, còn Acc của bạn là bên Hotforex mà không phải ai cũng chơi ở sàn này để có thể log vào xem cách mà bạn vào lệnh được.
Nếu bạn làm như MAXX nói ở trên thì có lẽ sẽ có nhiều người vào thảo luận với bạn đó :D

Max nói đúng đó bạn à, vào topic của bạn mình cảm giác như topic này lập ra để khoe khả năng thì đúng hơn, vì đọc toàn thấy nào là "ngứa mắt lắm phải mua", nào là "nóng ruột lắm phải bán" ... mà ko thấy yếu tố kĩ thuật nào. Hình thì bé xíu chả thấy gì, còn Acc của bạn là bên Hotforex mà không phải ai cũng chơi ở sàn này để có thể log vào xem cách mà bạn vào lệnh được.
Nếu bạn làm như MAXX nói ở trên thì có lẽ sẽ có nhiều người vào thảo luận với bạn đó :D
Cảm ơn bạn đã góp ý!
1, Nếu cứ phán theo mấy cái MACD với Stoch.... thì ai cũng phán đc cậu ạ. System nào thì cũng phải qua thời gian kiểm chứng,mà kỹ thuật mỗi người 1 kỹ thuật.
2, Mình có đưa địa chỉ server, bạn có thể log vào bằng bất kì MT4 nào.
3, Hình thì do thiếu sót của mình, mình chưa post bài bao giờ nên k rành lắm
Thân

Last edited by a moderator:
có lẽ là 1 bạn thích thể hiện đây mà ae thông cảm ^_^. lên dc 4 trang cũng phục thật
Cảm ơn bạn đã góp ý !

Thân !

câu này thấy bạn nói hơi bị cảm tính đó, nhiều người trade forex kiểu daily thì ko phải ngày nào cũng có cái gì để lên forum bàn luận đâu

1, Nếu cứ phán theo mấy cái MACD với Stoch.... thì ai cũng phán đc cậu ạ. System nào thì cũng phải qua thời gian kiểm chứng,mà kỹ thuật mỗi người 1 kỹ thuật.

bạn thử dựa vào MACD và Stoch rồi phán cặp EUR/USD xem xu hướng tiếp theo của nó là gì đi, cho mình học hỏi với

Chào mọi người !
Mình là newbie mới tập tành demo đc 1 thời gian, bây giờ muốn trải nghiệm real account. Hi vọng được mọi người góp ý và gạch đá, để xem acc trụ được bao lâu @@
User ID (login) : 85779
Investor password : bLt5o4jRj
ServerLive : (78.140.160.37:443) (sàn Hotforex)

bạn nói như thế này mà bạn ko đưa ra cách trade của bạn như thế nào, trường phái gì, tại sao vào lệnh thì ai biết gì mà thảo luận, dù có log vào tài khoản của bạn cũng đâu thấy mấy thứ bạn vẽ trong đó đâu.

Mà hình như từ lúc muốn close topic, bạn đổi password rồi phải ko ?

Cậu nói cũng có phần đúng, nhiều người họ mất nhiều thời gian để có thể phát hiện hay thật sự có một system trade riêng cho mình, có nhiều lý do để họ khó có thể chia sẻ system cuả mình. Mình có thể (theo quan điểm của mình) chia làm 2:
- Có thể nói là hơi ích kỷ một tí :), không muốn chia sẻ thành quả của mình với mọi người !
- Họ muốn chia sẻ nhưng mà không phải sợ mất đi hay ảnh hưởng tới kết quả trade họ. Trước hết họ hiểu rằng mỗi cá nhân sẽ phải có một system phát triển dựa vào tính cách của họ bởi vậy để có truyền đạt đúng với một system mà mình phát triển cũng khó và mất nhiều thời gian như làm một người khác hiểu bản thân, tính cách của mình vậy :D.

Bởi vậy nhiều khi nhiều người gặn hỏi những trader về phương pháp hay system họ trade như thế nào? Nếu được chia sẻ họ cũng ngả người ra vì nó cũng cái mà bạn đã từng dùng nhưng vì sao họ lại thành cộng? mà mình thì không thể? Mấy cái đó chỉ có bản thân tự trả lời thôi :D

thêm 1 lý do nữa để ko chỉ dẫn system từng chi tiết (theo kinh nghiệm của mình) là hễ share cái gì mà mấy thằng trẻ trâu, nó ngu si ko làm được là nó lại quay lại nói kiểu bố đời làm bực mình người share, cho nên đa số chỉ share private cho bạn bè thân quen thôi.

mà với những trader kinh nghiệm, làm ăn được với forex thì tâm lý vững rồi, mấy em newbie ko khích để share được đâu ;)

cho nên Forex chỉ có 2 con đường: một là tự học; hai là muốn ăn sẵn, muốn vậy thì kiếm IB thôi. :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,776
170,867
Latest member
Anhquys

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom