Help Trading Live cùng newbie @@

câu này thấy bạn nói hơi bị cảm tính đó, nhiều người trade forex kiểu daily thì ko phải ngày nào cũng có cái gì để lên forum bàn luận đâu

bạn thử dựa vào MACD và Stoch rồi phán cặp EUR/USD xem xu hướng tiếp theo của nó là gì đi, cho mình học hỏi với

bạn nói như thế này mà bạn ko đưa ra cách trade của bạn như thế nào, trường phái gì, tại sao vào lệnh thì ai biết gì mà thảo luận, dù có log vào tài khoản của bạn cũng đâu thấy mấy thứ bạn vẽ trong đó đâu.

Mà hình như từ lúc muốn close topic, bạn đổi password rồi phải ko ?
1. Nếu đã nói là phán thì cần gì biết đúng hay sai!, mà thật sự thì k ai đúng hết trong market. Nhưng mình nghĩ rằng nếu mình trade bằng real acc của mình thì chắc fai có trách nhiệm với chính acc của mình chứ nhỉ,
2. Cái cách mà tôi trade k quan trọng. điều quan trọng là khi bạn soi vào system của bạn, bạn đưa ra được câu hỏi? tại sao tôi vào lệnh như vậy, system của bạn báo lên mà sao tôi lại đánh xuống, vậy làm sao để loại bỏ tín hiệu giả hoặc tránh những trường hợp như vậy .... ( tôi k nói system của bạn sai nhé, vì chả có system nào đúng 100%), hoặc ngược lại, tôi cũng sẽ có cách để bảo vệ quan điểm của mình !
Cảm ơn bạn đã góp ý !

Mình mới vào diễn đàn. Rất vui đc làm quen với các bạn.

Trading là 1 công việc xác suất. Đừng cố chỉnh hệ số lên 100% để rồi vốn dần dần về 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,787
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom