Topic support mỌi vẤn ĐỀ vè làm viỆc trên soft pixprofit dành cho newbie

PixProner

Senior
Reactions
842
MR
0.000
Topic này chỉ giải đáp những thắc mắc về vấn đề kĩ thuật cho các mem khi làm việc trên soft gặp phải.Các bạn gặp phải những vấn đề gì khi làm trên soft thì đặt câu hỏi tại đây ai biết thì sẽ trả lời .Khi đặt câu hỏi về những lỗi phát sinh của soft thì các bạn cố gắng chụp ảnh và post vào đây để đc giải đáp tốt nhất nhé .Do hiện tại bác Mirinda đang bận ko online đc nên các bạn tránh spam trong topic này để ko bị loãng topic nhằm giúp cho Newbie tìm đc nhanh nhất thứ mình cần tìm :) .Mong các pro về Cạp hợp tác để giúp các Newbie nhé ;)

+ Các bạn đặt câu hỏi theo form sau :
1-Bạn đang sử dụng mạng internet của nhà cung cấp dịch vụ nào ?
2-Bạn đang làm việc trên soft hay trực tiếp trên website (Nếu là soft thì đó là soft nào: Asian , Capchapro,Xiao....
3-Máy tính bạn sử dụng chạy hệ điều hành windows nào ?
4-Nêu chi tiết vấn đề lỗi mà bạn gặp phải (Nên có ảnh để giải quyết đc nhanh nhất )

+Mình sẽ tìm và tổng hợp tất cả các lỗi phát sinh của pix và cách khắc phục trong thời gian qua lên đây cho các bạn tiện theo dõi .

1-
Trong vài ngày qua Pix có thay đổi 1 chút về sever dẫn đến mọi người ko kết nối đc để làm việc .Cách khắc phục :

Dành cho ai win7 muốn edit file host

vào C:WindowsSystem32driversetc
right click vào file host chọn properties
chuyển qua tab security click advance

chuyển tab owner clcik edit chọn user đang dùng rồi oK, OK lần nữa tắt properties
Lại mở properties của file host

vào tab security chọn edit
bấm add gõ user mình đang dùng vào rồi chọn OK
TRong group or user names, chọn user mình dùng chòn fullcontrol rồi bấm ok
GIờ thì có thể edit được rồi

Originally Posted by PixProner
Cho ai chưa biết add vào file host :(
Để truy cập tập tin host trong Windows XP/Vista/7, bạn vào Start => Run và sử dụng lệnh sau đây để mở notepad và file Host.(hoặc dùng phím tắt "Windows logo + R")

2-Ko chạy đc soft Capchapro của Xuanduc :
Ai không chạy được chỉnh phần thời gian về thế này :D

Originally Posted by deptraistyle1102
Hỳ Hỳ... May quÁ... gõ 1h rỒi mừ chưa thẤy lỖi rỲ cẢ :m121:

---------- Post added at 04:51 PM ---------- Previous post was at 04:48 PM ----------

Úi ..... Start --> Control Panel --> Region and Language --> Dòng Format em chọN English ( United States ) rồi Ok
P/S : Nếu không thấy Region and Language thì em chỌn Small icons ở góC bÊn phẢi bên trên trong Control Panel

3-
Lỗi xung đột soft ( chưa giải quyết đc và đang test thử )
mình lần nào gõ cũng bị như thế này..cứ gõ đc 1 tý là lại bị..
mong mọi người giúp đỡ

4-
Hướng dẫn cách tạo nhóm và vào nhóm trong Pixprofit :
Do 1 số bạn mới tham gia nên vẫn còn chưa biết cách tạo nhóm riêng cho mình nên mình hướng dẫn các bạn luôn ;) Đầu tiên muốn tạo 1 nhóm riêng thì các bạn phải có 1 ID làm chủ nhóm ,các bạn có thể lấy những ID pri cao và đã ko còn làm nữa để làm chủ nhóm ,ID này ko nằm trong bất kì 1 nhóm nào .Đăng nhập vào Pix và vào phần Group :

Sau khi đã vào phần Group thì sẽ có 2 lựa chọn cho bạn đó là Join the GroupStartNew Group .Các bạn click vào Start New Group để tạo nhóm ,Pix sẽ hỏi bạn " Are you sure ?" Nếu bạn đồng ý tạo nhóm thì OK :)

Như vậy là bạn đã tạo đc nhóm riêng cho mình ,khi đã là chủ nhóm khởi đầu bạn có 5 mã đc gọi là thiệp mời để bạn có thể Add những ID của mình vào nhóm ,các bạn click vào Expand Group Invatations List để lấy Code mời

Và đây là 5 code mời của bạn

Sau khi lấy đc Code mời rồi bạn copy ra notepad và save lại để bắt đầu Add những ID khác vào nhóm .Muốn add ID khác vào nhóm bạn đăng nhập ID đó vào Pix -> vào Group ->Copy 1 mã thiệp mời của ID chủ nhóm -> Paste vào ô Join Group -> click Join theGroup là xong

Muốn Add những ID khác vào nhóm các bạn làm tương tự lại như trên ,lưu ý các Code mời đã sử dụng rồi thì hết giá trị ,các bạn làm càng nhiều thì nó sẽ cho bạn thêm Code mời khác :) Chắc thế này là quá dễ hiểu rồi nếu ai ko làm đc nữa thì mình cũng chịu :binhsua25:

5. Soft tạo mail yahoo nhanh :

vào đây:http://mmo4vn.com/showthread.php?17832-Phan-mem-tao-mail-nhanh-co-Pic-&highlight=soft+yahoo+mail

Sẽ tiếp tục update dần ........ :)

Last edited by a moderator:
Thank Pix trước cái đã nghe, mới ở trên núi xuống tình hình hổm rày chưa nắm rõ :D !

hôm bữa có cái sticky hướng dẫn các mem cày pri 0. Mod tháo đâu mất tiêu rồi, giờ đem lên lại đi.
Cái topic đó hao hao cái topic bên HCT , ko biết là của ai ,mà hình như anh em bên MMO4VN ko ưa bên HCT thì phải :p

Ủng hộ bác một phiếu nào, bạn nào có thắc mắc gì soft asian cần mình trợ giúp thì cũng có thể pm mình nhé..sau đó up bài vào đây để mọi người rút kinh nghiệm luôn..hehe.

mình lần nào gõ cũng bị như thế này..cứ gõ đc 1 tý là lại bị..
mong mọi người giúp đỡ
Mình thì chưa gặp lỗi này bao giờ nên cách xử lí cũng ko đc tường tận lắm :( Nhưng theo kinh nghiệm của mình những lỗi như thế này thường là do soft bị xung đột với 1 ứng dụng nào đó của win hoặc 1 soft bạn đang chạy .Yếu tố mạng internet chập chờn cũng rất hay xảy ra lỗi .Cách khắc phục bước đầu bạn thử test 1 số điểm sau đây :
1- Bạn hãy thử tắt bỏ những ứng dụng ko cần thiết đang chạy mặc định trên win ,các phần mềm diệt virus ,yahoo...Nói chung là chỉ để chạy soft làm CapCha và test thử
2-Bạn hãy dùng CCleaner để quét hết những file rác , sửa lỗi registry trước khi chạy thử soft làm Capcha
Nếu vẫn xảy ra lỗi bạn cố gắng update lên đây để mọi người tiếp tục tìm phương án giải quyết tốt nhất vấn đề của bạn ,vì đây là lỗi phát sinh từ hệ thống nên có thể có rất nhiều nguyên nhân ảnh hưởng đến .Mong là 1 số cách giải quyết ở trên có hiệu quả cho vấn đề của bạn :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,733
172,799
Latest member
implantcentervn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week