Tutorial Topic cập nhật tình hình load của dự án P.I.X ! 02/08/2018

gõ riết bị ban hơn nửa, toàn nhè id 1-2$ nó giã

Phòng ngừa cho soft Pix của comhet

Mặc dù tôi có thể không dùng Soft Pix mới do bác comhet làm ra, nhưng tôi nghĩ về những việc trước đây dã xảy ra với Soft của bác Xuân Đức sau mỗi lần update, nên tôi viết vài dòng đề nghị này để anh em gõ Pix xem!

Nên có người (chỉ cần 1 hoặc 2 người-1 làm ngày, 1 làm đêm) chịu trách nhiệm duy nhất nhận link bản update ( nếu có) từ bác comhet và đề nghị bác comhet không cần phải up bản Pix vào trang của bác đang dùng ( hiện tôi thấy dã có Mega, Kolo, Qlink...), cũng như nói với bác comhet không trao link soft Pix cho bất kỳ ai khác, ngoài 2 người này. Anh em gõ Pix nào cần link thì inbox cho 2 người trên để nhận, tuyệt đối không show link trên Topic Pix. Hiện giờ số anh em gõ Pix cũng không còn quá nhiều, nên tôi nghĩ 2 người chịu trách nhiệm trao link sẽ biết avatar, biết nick của họ ( tất nhiên sẽ không thể biết tất cả, nhưng cũng phải trên 90%). Trong trường hợp mem cũ nhưng vì lý do nào đó thay đổi nick hay vì lý do khách quan nào đó bỏ Pix một thời gian, thì phải chứng minh được mình làm mem cũ, đã inbox cho ai hay post bài ở Topic Pix rồi. Tuyệt đối không trao link cho mem nào lạ. Trong trường hợp cần xác minh thì 2 người chịu trách nhiệm này post tên lên Topic xem có ai biết không? Nếu có vài người ( phải là mem quen mặt) xác nhận thì trao link, nếu không ai xác nhận kẻ lạ mặt này thì giải tán! Việc này cũng xin lỗi truớc newbie vì Pix không đơn giản như các bạn nghĩ, tốt nhất nên tìm dự án nào dễ thở hơn mà làm,sau này tính sau!
Trường hợp mem nào bị ban nhiều lần do Mod thì cũng nên cân nhắc có nên trao link hay không? Tuỳ từng tình huống, trường hợp cụ thể, mức độ vi phạm, hành vi vi phạm thì lúc đó 2 người trên sẽ quyết định!

Vừa rồi tôi thấy có bạn @quocthanga6 là người có công lớn trong việc liên lạc, đốc thúc, test để có soft mới, nên tôi đề nghị bạn này là 1 trong 2 người trên!

Anh em nên suy nghĩ những điều tôi nói ở trên và nhanh chóng quyết định để đỡ khổ về sau, mặc dù trong chừng mực nào đó soft mới sẽ an toàn hơn soft của bác Xuân Đức, nhưng phòng vẫn tốt hơn chống!

Đề nghi Mod @mirinda vào xem bài tôi viết trên và cho ý kiến nhé!

cũng căng lắm à nha,quan trọng là về phía chủ soft comhet muốn thế nào đã rồi mới tính tiếp được...

Đầy cách quản lý soft , dù gì soft sẽ giới hạn id và việc kêu comhet bán theo id kiểm soát dc ngay .
Còn lỗi + hqua mất project nên chắc đang làm lại

thế thì chỉ có bác Bao đảm nhiệm đc thôi, í kiến của bác ngohuy cũng đúng
cứ show ra pix nó fix dần update mút mùa

Ai làm soft 1 vừa ra 2 ngày trước thì biết pause + shift enter + login còn lỗi tè le.....
Nên comhet toàn test rồi sữa chứ chưa ai biết , ko biết khi nào open chính thức

tốt nhất là ib trực tiếp comhet, chờ nửa ngày 1 ngày cũng đc
hoặc ib Bao phí thêm 10k khi mua của Bao, hợp lí :D

tôi lại có ý kiến khác , nếu comhet làm ra 1 soft giống như của xd ( là 1 soft riêng biệt đc code hoàn toàn ) thì mình có thể giấu soft ko cho nó cơ hội fix . Nhưng soft của comhet thực ra chỉ là 1 tool quản lý trình duyệt có nghĩa bạn làm trực tiếp hẳn trên trình duyệt rồi nên pix cũng chả có lý do gì fix nữa , mình làm đúng theo ý nó rồi nếu nó fix đồng nghĩa nó cấm luôn trình duyệt rồi cho nên tool của comhet ko cần phải làm rùm beng lên như vậy .

mình có ý kiến để hoàn thiện soft : phóng to code như soft xd cho dễ nhìn
khi mở rộng khung cửa sổ gõ để canh 20s tránh timeout, ko bị nhảy qua nhảy lại giữa cửa sổ và khung chính

mình thì nghĩ nên giấu luôn tool trình duyệt mắc công mai mốt nó lại banned tiếp tục với lý do dùng proxy

mình thì thấy nên giấu luôn tool trình duyệt mắc công mai mốt nó ban tiếp tục với lý do dùng proxy
ông nói phải suy nghĩ chứ, nếu nó cấm proxy thì khác nào nó cấm trình duyệt luôn vì firefox , chrome , edge .... vẫn add proxy cho đến ssh được mà . Tool của comhet là 1 tool hoàn hảo ko sợ 1 vấn đề gì nếu nó được hoàn thiện , vì ông đó đã cho mọi người làm hẳn trên trình duyệt rồi ,tool đó chỉ code 1 lần và dùng mãi mãi ko cần phải update cái gì cả THÁCH BỐ THẰNG PIX NÓ FIX TRÌNH DUYỆT thì lúc đó nó cũng close dự án ko hoạt động nữa

ông nói phải suy nghĩ chứ, nếu nó cấm proxy thì khác nào nó cấm trình duyệt luôn vì firefox , chrome , edge .... vẫn add proxy cho đến ssh được mà . Tool của comhet là 1 tool hoàn hảo ko sợ 1 vấn đề gì nếu nó được hoàn thiện , vì ông đó đã cho mọi người làm hẳn trên trình duyệt rồi ,tool đó chỉ code 1 lần và dùng mãi mãi ko cần phải update cái gì cả THÁCH BỐ THẰNG PIX NÓ FIX TRÌNH DUYỆT thì lúc đó nó cũng close dự án ko hoạt động nữa
sao ông biết tui ko suy nghĩ khi nói vậy? thằng pix bây h nó chỉ cho log 1 id trên trình duyệt thôi, hồi lâu bị ban tui ức quá email xin nó unban vì group bự ko gõ nó cũng thông thì nó rep rằng nó cấm cheat cấm soft cấm proxy. Ông nào rảnh thì email hỏi thử nó có cho dùng proxy add trên trình duyệt ko thì nó rep trả lời ngay cho nghe. Biết đâu sau này nó lại ban tiếp vì proxy thì sao, đề phòng dc cái j thì cứ làm di cho yên.

à trong này còn 1 pro ẩn dật , chắc chắn fix được soft nhưng ông ấy chắc chỉ để làm ko thương mại hay share ra

tôi nói thật với mấy ông niềm tin của tôi giành cho Pix đã hết sạch rồi,bao nhiêu năm qua nó nghĩ ra đủ trò đủ cách để ban để hạn chế mình gõ,ngay cả bay giờ có tool nhét hết trình duyệt vào thì cũng chả thể đảm bảo thằng pix nó không nghĩ ra thêm trò mới,cái chính của nó không phải là cấm soft mà là hạn chế mình gõ nhiều nhất có thể.Bây giờ mình nhún nhường nó 1 lần thì 1 mai có khi mỗi người 1TAB là có khả năng đấy.Làm gì làm nên tính nhiều phương án dự phòng thay vì nghĩ nó sẽ ko dám làm gì nữa.

Ông quocthang tést code đâu mà hiểu dc :v
soft comhet có chế độ tự pause khi timeout ko bác@quocthanga6. 8id hơi chậm vài hôm nữa chắc log vài chục id là bthg quá :p
Sẽ pause khi timeout va k play lại dc
Hiện giờ max là 20 sẽ giật login k dc
Pause còn nhiều lỗi lắm , làm để ý có ID nó loading ra code trống đấy canh delete nó ra ( ID khác load 50 nó load 20 rồi im )

Ông quocthang tést code đâu mà hiểu dc :v

Sẽ pause khi timeout va k play lại dc
Hiện giờ max là 20 sẽ giật login k dc
Pause còn nhiều lỗi lắm , làm để ý có ID nó loading ra code trống đấy canh delete nó ra ( ID khác load 50 nó load 20 rồi im )
mới test 1 tiếng chưa thấy lỗi gì, login hơi lâu xíu thôi :p

Announcements

Forum statistics

Threads
418,699
170,801
Latest member
tunguyen1986

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week