Tool check nick Yahoo chống scammer giả danh

evorlet

Banned
Reactions
1,065
MR
0.000
Dạo này scammer kiểu giả nick hoành hành, gần nhất là vụ rua_viet_group bị fake thành rua_viet_qroup, nạn nhân vô ý bị scam mất ~40$ :binhsua72:
Mỗi lần check nick khi giao dịch thì phải soi muốn lòi con mắt luôn, ai cận 1 tí thì khổ X_X

Tool này sẽ check nick chuẩn rồi so sánh với nick đang chat xem có giống nhau không. Có 2 chế độ check:
- Chế độ 1: kiểm tra nick từ list trên server (hiện chỉ có vài nick trong list)
- Chể độ 2: người dùng tự điền nick chuẩn vào để check

Download:
http://www.mediafire.com/?vjf303prv5cvm3a
Chỉ mới test trên Yahoo!Messenger 11

Last edited by a moderator:
cái này hay đó..Nhưng rồi cũng sẽ có người bị scam nữa ak.Như em thấy thì chỉ cần vài giây mở to con mắt ra xem cái nick mình chát là thật hay chỉ là giống 99% thì cũng chả làm đc.đằng này lại dow về rồi mở ra.rồi điền vô nữa...@@

Tinh thần chia sẻ tốt. Mình ko cần vì mình nghèo làm j có $ mà chúng nó scam =))

đây chỉ mới áp dụng cho các bạn đã từng giao dịch trên mmo qua yahoo.
vậy những đứa scam mới mọc lên thì không có cách nào check được
cứ gặp ai giao dịch kêu trung gian xem nó có đồng ý không, từ đó có thể biết thằng đó có uy tín hay đang âm mưu scam

Ai CÓ đôi mắt sáng thì cứ nhìn kĩ vào chứ cận như mình thì dùng tool này là khỏe !!!!

cậu có thể làm 1 tool ứng dụng trên website dc ko nhỉ, php dc rồi, :) kiểu như có 3 mục search : nick yahoo , số điện thoại, nick trên forum

khi search sẽ ra kết quả là 1 bảng info chứa đầy đủ thông tin

dc như vầy thì quá good

cậu có thể làm 1 tool ứng dụng trên website dc ko nhỉ, php dc rồi, :) kiểu như có 3 mục search : nick yahoo , số điện thoại, nick trên forum

dc như vầy thì quá good
cách này có vẻ hay, xác minh qua đt nửa là ổn

đúng thât đây là 1 soft rất tiện ích và rất cần thiết cho ae truoc' khi gd vs 1 ai đó......upppppppppp

thêm 1 câu nua~ là..."scamer hết thoi` rồi nhé.';))"

dc như vầy thì quá good

Hix, ứng dụng web thì sẽ ko lấy được nick trên ứng dụng windows (Yahoo!Messenger)

---------- Post added at 09:56 PM ---------- Previous post was at 09:44 PM ----------

Mình có ý tưởng sẽ lấy list nick này từ 1 server để thống nhất & thêm 1 list khác chứa danh sách scammer để mọi người tránh :m021:
Sao nhỉ ??

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week