Tool check nick Yahoo chống scammer giả danh

Ủng hộ bác evorlet.Mong bác tìm ra giải pháp hay cho a e MMO.

Lỡ nick uy tín bị hack mà chưa kịp update lên database thì sao?

upppppppppppppppp thank for sharing

Mình chưa dùng thử. nhưng nghĩ là ko khả thi lắm. Nik yahoo thật đã nhiều, việc xây dựng thư viện nik thật đã khó rồi. Chưa kể, có khi chính nik thật còn đi scam mà. Ngoài ra, hiện nay tui scam còn nghĩ ra lắm cách lừa đảo tinh vi. Tốt nhất là mỗi người nên trang bị kĩ năng chống scam thật tốt, cẩn thận khi gd, cập nhật những cách scam mới.... Dù sao cũng thanks tinh thần vì cộng đồng của chủ thớt nhé. Chúc bạn nghỉ ra thêm đc nhiều cách chống scam hiệu quả hơn :D

Mình chưa dùng thử. nhưng nghĩ là ko khả thi lắm. Nik yahoo thật đã nhiều, việc xây dựng thư viện nik thật đã khó rồi. Chưa kể, có khi chính nik thật còn đi scam mà. Ngoài ra, hiện nay tui scam còn nghĩ ra lắm cách lừa đảo tinh vi. Tốt nhất là mỗi người nên trang bị kĩ năng chống scam thật tốt, cẩn thận khi gd, cập nhật những cách scam mới.... Dù sao cũng thanks tinh thần vì cộng đồng của chủ thớt nhé. Chúc bạn nghỉ ra thêm đc nhiều cách chống scam hiệu quả hơn :D
Tool chỉ đóng góp 1 phần tránh nick clone thôi mà :D có gì sẽ bổ sung thêm có đóng góp là 1 việc rất tốt rồi :D

Tool thì quá tốt rồi, nhưng đó chỉ chống được 1 phần nào thôi, vả lại newbie bị scam chính vì không chịu đọc các repost scam, các mục chống scam nên mới bị.

cái này hay .

Nhờ admin để trên server 2 file, 1 cái whitelist, 1 cái blacklist, các mod sẽ được quyền cập nhật 2 file này (thông qua file php). Tool chỉ cần check 2 file này và so sánh với nick đang chat để đưa ra cảnh báo.

evorlet ngâm cứu viết cái tool tìm địa chỉ IP thật cho admin làm việc chính xác hơn đi....:binhsua22:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back