Help Tốc độ load của website ảnh hưởng tới SEO như thế nào ?

shess

Banned
Reactions
693
MR
0.000
Mình lập topic này để các bạn có một cái nhìn mới và khái quát hơn về google hiện nay. Tốc độ load của website ảnh hưởng có thể nói là rất nhiều đối với thứ hạng website của bạn

Các bạn có thể xem hình ảnh sau, website của mình thiết kế và ping lên google mới khoảng 1 tuần, chưa hề có một cây backlink nào trỏ về nhưng thứ hạng là cực kì hoàn hảo

Và site mình là một website truyện với rất nhiều hình ảnh. Lúc đầu thì mình không để ý lắm nhưng do bị đứt cáp quang nên mình đã tìm đủ thứ cách để nâng tốc độ load của website mình lên, và sau khi tìm tòi các phương pháp tăng tốc cho website wordpress, mình đã thành công và kết quả là thứ hạng trên google tẵng đáng kể . Do các cách tăng tốc và cấu hình cho plugin WP có đầy trên google nên mình không nói thêm, các bạn có thể search nha. Một vài đoạn code để làm nhanh hơn nữa thì các bạn vào web thachpham.com tham khảo, rất tốt đó :D . Chúc các bạn có được một website mượt mà và load nhanh hơn bao giờ hết nhé :p

Đây là kết quả load site của mình :

P/s : Nếu như tìm hoài mà vẫn không tăng tốc được thì các bạn có thể comment vào topic này, mình sẽ giúp hết sức có thể cho bạn

Thảo nào cái web của khách hàng của mình làm bằng wordpress, mới cài lên có 1 ngày, chưa thèm dùng thủ thuật SEO gì, bài viết cũng copy từ bài nơi khác vậy mà có từ khóa theo title rồi, ở top 9 trong trang luôn (website du lịch hẳn hoi nhé). Mình sử dụng host Google cho cái web của khách hàng

nó có ảnh hưởng qua lại thôi

Thảo nào cái web của khách hàng của mình làm bằng wordpress, mới cài lên có 1 ngày, chưa thèm dùng thủ thuật SEO gì, bài viết cũng copy từ bài nơi khác vậy mà có từ khóa theo title rồi, ở top 9 trong trang luôn (website du lịch hẳn hoi nhé). Mình sử dụng host Google cho cái web của khách hàng

Nhưng cũng cần có SEO và backlink làm nền tảng lâu dài nữa :D , đồng thời tăng cường bảo mật

Công nhận, Cái web của khách mình (do mình thiết kế) lên Top nhanh dã man. Do mình mới demo nên để user Admin pass 123456 và sau 3 ngày đưa lên mạng thì nó bị deface luôn vì use pass dễ quá. Mình cẩn thận check lại thì thấy ko có lỗi gì về security (cả về plugin trong wordpress và cả về server). Lúc restore lại, và change pass thì chả bị sao nữa :D

Công nhận, Cái web của khách mình (do mình thiết kế) lên Top nhanh dã man. Do mình mới demo nên để user Admin pass 123456 và sau 3 ngày đưa lên mạng thì nó bị deface luôn vì use pass dễ quá. Mình cẩn thận check lại thì thấy ko có lỗi gì về security (cả về plugin trong wordpress và cả về server). Lúc restore lại, và change pass thì chả bị sao nữa :D

Coi chừng nha, lên top nhanh nhưng chứa chắc vững :D , giữ vững mới khó

Mình nghĩ khi SEO đảm bảo các tiêu chí:
1. Tối ưu hóa tốc độ cho website, tối ưu hóa mã nguồn để hỗ trợ tốt cho SEO
2. Dùng Hosting (hosting hỗ trợ CDN)
3. Xây dựng backlink và các site vệ tinh
4. Domain nhiều năm tuổi.

Mình nghĩ cứ 4 tiêu chí này mà quất thì vững thôi :D

Vừa rồi check lại, từ thứ 9 xuống thứ 6 rồi. Hôm nay là tròn 1 tuần hoạt động ^^ vẫn chưa thèm SEO gì hết

Last edited:
Hạn chế plugin, theme chuẩn SEO và quan trọng nhất là nhà cung cấp hosting ngon thì tốc độ web cải thiện thôi.
Còn việc lên top như hình trên, là do key bạn chọn làm gì có cạnh tranh. Theo ngu kiến là vậy :)

website mới thường đc google ưu ái hơn mà , quan trọng là giữ đc ở thứ hạng đó :D

nó còn dựa vào từ khoá của bạn nữa. từ khoá nào hot chẳng hạn thì mình nghĩ khó cạnh tranh nổi, nhưng từ khoá nào lạ thì lên top đương nhiên :D

Hạn chế plugin, theme chuẩn SEO và quan trọng nhất là nhà cung cấp hosting ngon thì tốc độ web cải thiện thôi.
Còn việc lên top như hình trên, là do key bạn chọn làm gì có cạnh tranh. Theo ngu kiến là vậy :)

Không có từ khóa nào là không cạnh tranh cả, chỉ là ít hay nhiều thôi :D , mình đồng ý đây chỉ là từ khóa cạnh tranh trung bình nhưng với kết quả như vậy là quá tốt đúng hông. Còn từ khóa khó thì dĩ nhiên còn nhiều yếu tố nữa

P/s : ý này bạn nói ko đúng nha, theme chuẩn SEO mà còn phải nhẹ nữa mới load nhanh được :D

Cho mình xin yahoo tối về hướng dẫn mình với :D
Gà SEO quá :(

Cái này chỉ là một phần nhỏ ảnh hưởng tới SE thôi. Dẫu sao cũng thanks thớt chia sẻ

Mình nghĩ khi SEO đảm bảo các tiêu chí:
1. Tối ưu hóa tốc độ cho website, tối ưu hóa mã nguồn để hỗ trợ tốt cho SEO
2. Dùng Hosting (hosting hỗ trợ CDN)
3. Xây dựng backlink và các site vệ tinh
4. Domain nhiều năm tuổi.

Mình nghĩ cứ 4 tiêu chí này mà quất thì vững thôi :D

Vừa rồi check lại, từ thứ 9 xuống thứ 6 rồi. Hôm nay là tròn 1 tuần hoạt động ^^ vẫn chưa thèm SEO gì hết

4 thứ bạn nói đều chuẩn, thiếu 1 thứ nữa ....
5. Website nào mà có phiên bản dành cho điện thoại thì cũng đc đánh giá cao lắm. Cứ làm hỗ trợ RES nữa thì quá chuẩn hàng luôn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week