Tình Hình Vụ Scam Của Vicgiap sau khi điều tra

Status
Not open for further replies.
không thể như thế được bác Rin sao lại buông xuôi thế tất cả sự tin tưởng của em với bác rin đều ở bức ảnh này

hôm qua bác ấy đi scam vài chục $ để trả cho em 13.5$ còi này hay sao trời

em không tin

không thấy là hack nich vicgiap để scam ak nghia la mún scam nhưng o mún dùng nich thật của mình để khỏi mang tiếng còn trả 13.5$ cho cậu cũng như thek o mún mang tiếng scam nói thek thui chứ o bit rin scam hay o :D

Last edited by a moderator:
ôi, lúc nãy em tính nhầm, bác rin yêu quí của em ơi, bác trả lại cho em 2$ nhé bác, 1 ổ bánh mì không + 1 quả trứng gà = 5 ngàn đồng ==> 2$ em ăn được 8 buổi ăn sáng rồi :binhsua46:
pm vicgiap ta thanh toán cho.

Mình không nghĩ những đồng tiền chính đáng là thứ dơ bẩn nhất như bạn nói. Đó là mồ hôi, sức lao động là thành quả của mỗi lao động mang lại cho mình
Tiền không bẩn nhưng những con người bẩn làm bẩn đồng tiền của họ

Ờ, con người vốn xấu xa cơ mà, đồng tiền chả có lỗi gì cả... :|

ôi, lúc nãy em tính nhầm, bác rin yêu quí của em ơi, bác trả lại cho em 2$ nhé bác, 1 ổ bánh mì không + 1 quả trứng gà = 5 ngàn đồng ==> 2$ em ăn được 8 buổi ăn sáng rồi :binhsua46:

Qua đây :)) sáng cho ăn mì quảng free nè

cuộc đòi thạt lắm trái ngang :m131:

ngang với dọc gì hả con thú y? Hôm nay ta xoắn mi này

Loạn CM nó hết lên rồi hic hic đến cảnh sát ngoài đời còn ăn hối lộ , mà chú Rin này làm ăn .... , ko tin hay tin đây nhỉ chẳng lẽ đồng tiền làm mờ đi tất cả hay sao ?

Cảnh sát ăn hối lộ là bình thường như cân đường hộp sữa :m131
thất vọng quá :m020: Sad mi đã làm tốt lắm!

Jin bắt đầu thích Sad rồi đới Ruby, giỏi thật đới

Thấy chưa, hôm trc nó đòi send LR trước, ko send tiền thì nó report. Anh em giờ cẩn thận nhé. may quá ........

Xoắn thằng Police trong topic của bác bị chúng nó chửi thúi cái đầu, giờ cái lũ đó trốn đâu hết rồi. Nhớ ko bác, em là em kết cái tính cẩn thận của bác, ko tin thì ko giao dịch thằng Police mắc mớ gì làm cái topic rủa bác. Lầy lắm luôn

Chú này tuổi gì mà được làm police nhỉ?

Tuổi l......à gì ai mà biết :m131

oh my google ko thể tin được,cảnh sát mà cũng đi hack nik sờ cam sao,chắc 1 ngày nào đó mềnh cũng bị hack nik đi sờ cam người khác quá,phải đặt chế độ verifone thôi!!!haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzz đời thật là chó đẻ 3 con :m020:

Google xem nào, Police Scam là cái tìm được nhiều nhất đó :m131

Minh` cũng nghĩ một police qua' hieu thu đoạn scam vậy ma` lại để sơ hở như thế này có lẽ bị điên cmnr ....
chắc chắn có uẩn khúc zi` đó. Tình ngay lý gian :(
:binhsua18:

Ngay thẳng gì nữa, chung 1 nhà mạng mà muốn trùng cái IP cũng muốn lòi con mắt, reset nát cái modem luôn ế. Mà cả chục nhà mạng mà ..... ngẫu nhiên đến mức này thì cùng

Thôi ĐI TÌM LẠI BẦU TRỜI của tuấn hưng thôi , chẳng hiểu sao mấy hôm nay toàn chuyện sau cơn mưa trời mọc lắm nấm thế ? trắng đen lẫn lộn , hàng giả hàng tàu nhiều vô đối ?

Fake cũng có dăm 3 loại đó mà

Giải thích kiểu này là ko chấp nhận được, Ko ai bị oan mà ko minh oan cho mình cả . Mình vẫn còn 10% lòng tin dành cho bạn, làm ơn đi, nếu bị oan thì giải toả oan ức của bạn đi!

Cái IP kìa, trùng nhau quá vậy. Giải thích được cái đó thôi là xong chuyện

hôm qua ăn quả cam với vicgiap phải giao dịch với ông lee mà cũng phải bắt lão chuyển tiền trước :( , chả bao h thấy thời cuộc như bây h , police pro master đều ko dám tin ai, ớn thật

Mình còn ko tin mình nữa thì ai đáng tin bây giờ

hi vọng đây là sự trùng hợp đặc biệt, mình cũng ko tin rinny6789 đi hack YH, nếu ko có làm thì đừng nhận bừa nhé Rin, hi vọng anh sẽ sớm chứng tỏ trong sạch :binhsua17:

Trùng hợp đến mức siêu siêu siêu đặc biệt luôn

2 Trường hợp:

1. Rinny đã hack nick Vicgiap ( ko còn gì để nói )
  2. Hung thủ dùng HMA để fake IP của RIN. Làm thế nào để biết IP của RIN trên forum thì có thể nhờ 1 Mod trong forum cung cấp, mình nghĩ không khó để nhờ mod check hộ IP . Với trường hợp này, ta có thể thấy hung thủ, ngoài ý định SCAM còn tạo những bằng chứng ảo để kết tội RIN. Vì Rinny cũng có nhiều thù oán với bọn SCAM, HACK nên max nghĩ trường hợp này có vẻ chuẩn hơn.

Đúng là chỉ có con người mới nghĩ ra được những tình tiết tinh vi thế này .

Cái số 2 gọi là vô lý rồi

xin lỗi bác chứ, cái này em nghĩ ở Việt Nam không có đến 5 người làm được như vậy đâu, bác qua mấy diễn đàn Hacker hỏi đi sẽ rõ, vì nếu làm được như vậy thì gói tin lệnh chuyển tiền từ Ngân Hàng chuyển qua lại giữa các chi nhánh đã bị hack thông tin hết rồi còn đâu :m131:

Nếu có thì em cũng muốn học hỏi thật .... đam mê IP mà, biết được cái này cái kia thì mới hứng thú

haiz . trước đây khi mình nói hãy cẩn thận vs thằng rinny thì thằng logalkent vào chửi mình chó này chó nọ , giờ nó ở đâu mất rồi ?

1. Nếu Rin thực sự scam --> mất niềm tin vào mmo4me cũng như mmo VN
2. Nếu Rin ko scam nhưng đành bất lực trc sự sắp đặt quá tinh vi của scammer --> còn ai đấu nổi scammer --> ko còn dám bước chân vào mmo
Chút hy vọng mong manh là Rin ko scam và sẽ tìm ra được kẻ scam thực sự, vậy mới có được chút niềm tin để bước tiếp trong thế giới ảo này.

không thấy là hack nich vicgiap để scam ak nghia la mún scam nhưng o mún dùng nich thật của mình để khỏi mang tiếng còn trả 13.5$ cho cậu cũng như thek o mún mang tiếng scam nói thek thui chứ o bit rin scam hay o :D

tớ là tớ bất chấp kệ các bạn nghĩ thế nào thì nghĩ tớ tin bác rin của tớ , tớ ko thân chỉ quen bác được mấy hôm nhưng những thứ trên chưa thuyết phục được tớ rằng bác ấy là thủ phạm đơn giản vậy thôi ko ảnh hưởng đến ai mà

TÌnh hình là Police đã lập thớt nhận là scam , có hứa hẹn tháng 7 sẽ hoàn lại $ . Sau tháng 7 ko thấy tin tức gì thì pub info thôi , close topic cho a e đi làm việc :) . THank Sad :-*

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,958
173,033
Latest member
aicrack109

Most viewed of week

Most discussed of week