Tình Hình Vụ Scam Của Vicgiap sau khi điều tra

Status
Not open for further replies.
Có khi hung thủ là người quen của Rinny, hoặc có thể rinny đã bị hack và kẻ đó đã xâm nhập vào máy của rinny để thực hiện hành vi đồi bại (cũng có thể nó đk máy cậu ấy từ xa lắm chứ)

Rinny làm gì ở đâu lúc đó hqua, chứ police am hiểu scam mà hành động củ chuối như vậy để rùm beng thì thật khó hiểu. Đây là ngoài đời chứ ko phải trong phim để mà chơi đc cái kiểu thật giả lẫn lộn thế.

Mọi người btinh điều tra xem cậu ấy scam thật hay bị hãm hại

Làm gì mà nói như muốn khóc vậy??? Mình cũng không tin đâu.

Đặt giả thiết như vậy nha!
Bước 1: Scammer tìm ra được IP của Rin.
Bước 2: Tìm đĩa backtrack, trong đây có chương trình để đóng gói lại gói tin khi chuyển đi, chỉ cần edit gói tin trong phần IP source address thành IP của Rin là coi như xong rồi đó.
Nếu như vậy là Scammer thành Rin rồi đó.
Góp chút ý mong pro IT nào vào điều tra dùm.

Vậy thì scammer này vô đối rồi
Lại còn hack đc cả pass Vicgiap nữa mà
Siêu đại cao thủ IT :))

• - thienduongvangem1519 - 10 PZ
    - duyquang555 - 50$
    - minhbka - 40$
    - Sally0311 - 5$
    - quyennguyen - 25$

sao bạn quyên nguyễn hôm qua kêu bị scam 120$ cả trong chỗ giao dịch cũng thấy là 120$ mà bây h chỉ còn 25$ thôi , mình hok hỉu cái ni

Có khi nào mấy ông này hợp tác vs nhau ko nhỉ :)):binhsua15:

chán quá, chưa đc 2.5 tr mà đi scam để rồi giờ mang tiếng như vậy :(

Đầu tiên thanks Sad :), nhưng mình nghĩ chuyện này ko nên giải quyết tình cảm nên phanh phui ra cho mọi người biết chứ để sau này police xóa sạch dấu vết gây ra những vụ scam ko câu trả lời lun??
Rinny nên trả $ lại người scam rồi từ chức lun đi là vừa. Mình cũng scam ban sval 50$ nhưng đã trả lại bạn ấy rùi. Làm sao để lương tâm thanh thản.

sao bạn quyên nguyễn hôm qua kêu bị scam 120$ cả trong chỗ giao dịch cũng thấy là 120$ mà bây h chỉ còn 25$ thôi , mình hok hỉu cái ni

hông biết nữa. nãy cm chị quyen ghi có 25$ :m077: hay là nhầm gì

Đầu tiên thanks Sad :), nhưng mình nghĩ chuyện này ko nên giải quyết tình cảm nên phanh phui ra cho mọi người biết chứ để sau này police xóa sạch dấu vết gây ra những vụ scam ko câu trả lời lun??
Rinny nên trả $ lại người scam rồi từ chức lun đi là vừa. Mình cũng scam ban sval 50$ nhưng đã trả lại bạn ấy rùi. Làm sao để lương tâm thanh thản.

bạn à Lúc đầu mình giải quyết nội bộ chỉ pm yahoo nc
Mình cũng chả nói gì với ảnh về việc lập topic hay k. Mình k mún và cũng k cần thiết
Nhưng anh ấy lại lập topc nhận mình là scam ?
Đến nước này rồi . Thì phải lôi ra hết thôi

em bị thu phí 2$ bên event euro 2012 thì có được trả lại phí không vậy, em report lên đây luôn nha :binhsua32:

Hot cmnr :)) Thật là đắng cay.... chú police ngày nào h thành scamer .... ko fải tai nạn khủng khiếp từ trên trời rơi xuống đấy chứ rin :binhsua04:Giống vụ đang đi xe tự nhiên tảng đá trên núi rơi xuống đè chết quá :binhsua04:

bít đâu 2 nick là 1 :binhsua04:

Cho mình hỏi check IP log yahoo ntn nhỉ ? ..... Nếu đúng như những gì sadlove nói thì quá thuyết phục rồi , tỷ lệ sai sót chắc chỉ 1% mà thôi .....

Càng ngày càng khó hiểu, theo dõi mấy topic từ hôm qua đến giờ như thấy lạc vào 1 mê cung vậy: Tham gia vài ý kiến:
1. Mình ko tin Vicgiap và Rin là scam.
2. Nếu Rin hack nick Vicgiap để scam thì sao ko face cái IP hoặc vào quá net (đại loại là IP khác) để thực hiện, chú ấy là police chắc biết thừa về cách điều tra IP, vậy mà vẫn còn ngồi nhà ung dung đi scam để chẳng khác gì LẬY BỐ CON ĐANG Ở NHÀ thế?
3. Nếu Rin hack thật thì scam có khoảng 100$, scam làm gì?
4. Mấy vụ này có liên quan đến topic ""THÁCH THỨC CẢ 4RUM" tối qua mới lập ko? Phải chăng có 1 thằng rất pro về IT có thể hack đc IP, pass của 1 số mod, master, pro như nó thách thức
5. Mong các mod và ADMIN nên xem lại để anh em còn an tâm kiếm $, cứ như thế này 4rum mình sập mât!

Càng ngày càng khó hiểu, theo dõi mấy topic từ hôm qua đến giờ như thấy lạc vào 1 mê cung vậy: Tham gia vài ý kiến:
1. Mình ko tin Vicgiap và Rin là scam.
2. Nếu Rin hack nick Vicgiap để scam thì sao ko face cái IP hoặc vào quá net (đại loại là IP khác) để thực hiện, chú ấy là police chắc biết thừa về cách điều tra IP, vậy mà vẫn còn ngồi nhà ung dung đi scam để chẳng khác gì LẬY BỐ CON ĐANG Ở NHÀ thế?
3. Nếu Rin hack thật thì scam có khoảng 100$, scam làm gì?
4. Mấy vụ này có liên quan đến topic ""THÁCH THỨC CẢ 4RUM" tối qua mới lập ko? Phải chăng có 1 thằng rất pro về IT có thể hack đc IP, pass của 1 số mod, master, pro như nó thách thức
5. Mong các mod và ADMIN nên xem lại để anh em còn an tâm kiếm $, cứ như thế này 4rum mình sập mât!
bài thách thức cả 4rum bác suy luận sẽ hiểu, đấy chỉ là chủ đề ẩn đi cái ý của người ta mà thôi:)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,039
173,112
Latest member
huudubai

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week