Tình Hình Vụ Scam Của Vicgiap sau khi điều tra

Status
Not open for further replies.
Rinny đã bị banned. Ko tin là pro IT mà lại để sơ hở IP như vậy.

euro thôi, mặc dù là mark as police gì đó, cũng bị scam và đi scam người ta như thường, thấy tiền là lóe con mắt, thế thôi, ông này cũng là dân *** mà, nghe chữ *** là muốn ngó ngang :binhsua01:

rinny đã thu phí anh em mỗi người 2$ bên event euro 2012 và có khoảng mười mấy member tham gia dự đoán nên số tiền cũng khoảng vài chục $

bác rinny ơi, bác gửi lại cho em 2$ với, em còn đi học 2$ em đủ ăn sáng 1 tuần đi học rồi, 6 ổ bánh mì của em
:binhsua29:

H mới nhớ ra vụ rinny PR cho site lô đề, lòng người thật khó đoán

rinny đã thu phí anh em mỗi người 2$ bên event euro 2012 và có khoảng mười mấy member tham gia dự đoán nên số tiền cũng khoảng vài chục $

bác rinny ơi, bác gửi lại cho em 2$ với, em còn đi học 2$ em đủ ăn sáng 1 tuần đi học rồi, 6 ổ bánh mì của em
:binhsua29:

Dã man thật... ko lẽ vì nợ mấy chục $ *** này mà đi scam hả Rin..... cả đống tiền zô ngân hàng còn lo đc chứ cái vụ lẻ này mà ko lo đc đến nỗi đi scam. :binhsua12:... mà làm ngân hàng time đâu ở nhà sao IP nó giống IP ở nhà thế..... Zô máy cuả ngân hàng để thực hiện hử.... thế thì sao IP lại trùng ngất ngây ra thế?? :binhsua12: Vụ này càng ngày càng rất khó hỉu.... vicgiap chính là rinny??? Hay rinny chính là vicgiap :-?

Hôm qua uống rượu sáng mới tỉnh..Ôi bạn của tôi.Sao lại thế này.:binhsua08:

lần lượt các pro đều ra đi hết
h có $ thì biết tin ai mà bán đây
ko lẽ để trong tk ngắm :binhsua10:

Nói thật mình đi làm ở ngoài nhiều người mình gặp mặt nói chuyện suốt mà mình còn chả tin.

Ngoại trừ gia đình, họ hàng, người yêu ra thì còn lại đa số (đa số nhé tức là vẫn có số ít người tốt) đều là bọn đểu, lừa đảo, bọn họ sẵn sàng đánh lén mình để được lên chức hoặc để đạt được cái gì đó tốt cho họ.

Mình đã từng bị như vậy. Mình cũng ko muốn tin nhưng thật sự cái xã hội này càng hiện đại thì phẩm chất con người càng đi xuống, tất cả đều vì tiền. Đồng tiền mãi mãi là cái thứ dơ bẩn nhất!

Nói thật mình đi làm ở ngoài nhiều người mình gặp mặt nói chuyện suốt mà mình còn chả tin.

Ngoại trừ gia đình, họ hàng, người yêu ra thì còn lại đa số (đa số nhé tức là vẫn có số ít người tốt) đều là bọn đểu, lừa đảo, bọn họ sẵn sàng đánh lén mình để được lên chức hoặc để đạt được cái gì đó tốt cho họ.

Mình đã từng bị như vậy. Mình cũng ko muốn tin nhưng thật sự cái xã hội này càng hiện đại thì phẩm chất con người càng đi xuống, tất cả đều vì tiền. Đồng tiền mãi mãi là cái thứ dơ bẩn nhất!

người yêu , họ hàng nhìu lúc cũng không tin nổi ý . chỉ có bố mẹ mãi mãi ko bao giờ làm hại còn mình thôi.

trời bác Rin vừa send trả mình 13.5$ mình nhờ bác ấy *** mà sao mà bác ấy đi scam vài chục $ được , vài chục $ thì bác ấy mượn đâu chả được mà phải đi scam :m098::m098::m098::m098:

trời bác Rin vừa send trả mình 13.5$ mình nhờ bác ấy *** mà sao mà bác ấy đi scam vài chục $ được , vài chục $ thì bác ấy mượn đâu chả được mà phải đi scam :m098::m098::m098::m098:

quá khó hiểu =)) thế mới là vấn đề =))

Làm gì mà nói như muốn khóc vậy??? Mình cũng không tin đâu.

Đặt giả thiết như vậy nha!
Bước 1: Scammer tìm ra được IP của Rin.
Bước 2: Tìm đĩa backtrack, trong đây có chương trình để đóng gói lại gói tin khi chuyển đi, chỉ cần edit gói tin trong phần IP source address thành IP của Rin là coi như xong rồi đó.
Nếu như vậy là Scammer thành Rin rồi đó.
Góp chút ý mong pro IT nào vào điều tra dùm.

xin lỗi bác chứ, cái này em nghĩ ở Việt Nam không có đến 5 người làm được như vậy đâu, bác qua mấy diễn đàn Hacker hỏi đi sẽ rõ, vì nếu làm được như vậy thì gói tin lệnh chuyển tiền từ Ngân Hàng chuyển qua lại giữa các chi nhánh đã bị hack thông tin hết rồi còn đâu :m131:

không thể như thế được bác Rin sao lại buông xuôi thế tất cả sự tin tưởng của em với bác rin đều ở bức ảnh này

hôm qua bác ấy đi scam vài chục $ để trả cho em 13.5$ còi này hay sao trời

em không tin

đây là 1 trường hợp các bạn nên đặt pass 4rum khác với pass yahoo nhé. đề phòng những ông quan có ý đồ xấu

ôi, lúc nãy em tính nhầm, bác rin yêu quí của em ơi, bác trả lại cho em 2$ nhé bác, 1 ổ bánh mì không + 1 quả trứng gà = 5 ngàn đồng ==> 2$ em ăn được 8 buổi ăn sáng rồi :binhsua46:

Đồng tiền mãi mãi là cái thứ dơ bẩn nhất!

Mình không nghĩ những đồng tiền chính đáng là thứ dơ bẩn nhất như bạn nói. Đó là mồ hôi, sức lao động là thành quả của mỗi lao động mang lại cho mình
Tiền không bẩn nhưng những con người bẩn làm bẩn đồng tiền của họ

ôi, lúc nãy em tính nhầm, bác rin yêu quí của em ơi, bác trả lại cho em 2$ nhé bác, 1 ổ bánh mì không + 1 quả trứng gà = 5 ngàn đồng ==> 2$ em ăn được 8 buổi ăn sáng rồi :binhsua46:

chú này buồn cười quá :))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,039
173,112
Latest member
huudubai

Most viewed of week

Most discussed of week