Tình hình mạng FPT liên quan đến Pix hiện nay của một số bạn !!

ryuuroden111

Senior
Reactions
173
MR
0.009
Trước tình hình giông tố của Pix với sự TimeOut acc >3k, XD đã tìm tạo cho ae capt một tia hy vọng khi đã thành công trong việc sữa lỗi TimeOut của Soft Pix, giúp mọi người nâng cao năng suất làm việc như thời hoàng kim của Pix ^^!.

Nhưng có một điều rất ức chế vài ngày nay là tình trạng ConnectFailed cứ xảy ra liên tục cho các bạn mạng FPT và các ae mạng này dường như không thể kiếm $ :(:( (1 tình trạng đáng buồn).

Hôm nay mình xin nói về Nguyên nhân và cách tạm thời cho các bạn mạng FPT có thể kiếm ít $ uống cafe ^^!
(*Lưu ý: bài viết này mình viết khi mình đã test, mình cần thêm sự góp ý của cá bạn nên đừng ném gach mình nhé :p).

Vào đê luôn:

1. Nguyên Nhân : mình đã test thử và nguyên nhân chủ yếu là "Sự giới hạn tốc độ đường truyền của mạng FPT". Như mọi người đã biết thì mạng FPT giới hạn tốc độ xử lý của các link nước ngoài. Mà khi ta sử dụng soft XD để log nhiều acc có nghĩa là chúng ta đang bật nhiều Tab trên trình duyêt web. Vì vậy khi tất cả các Tab đó đều load code thì đương nhiên tốc dộ xử lý đường truyền nước ngoài của máy tính bạn sẽ bị max và vượt giới han. Chính điều này đã làm cho xuất hiện tình trạng ConnectedFailed khi chúng ta login >=10acc.

2. Cách Fix tạm thời : log <10 acc và nếu có thể thì chỉ nên làm vào ban đêm (vì đêm thì với 9acc là vô tư gõ) ^^!

P/S: Mình đã hỏi cách vận hành của soft XD thông qua bác ấy và test thử theo suy nghĩ của mình. Mọi người đừng ném đã mình nhiều quá nha tội nghiệp mình.
Còn nữa, nếu các bạn test lại mà thấy đúng nhớ thanks mình mấy cái nha hehe :D
:binhsua87::binhsua87::binhsua87::binhsua87::binhsua87:

mình ko dùng FPT nhưng bạn nói đúng log nhiều acc rất chiếm đường truyền đã vậy FPT còn giới hạn tải server nước ngoài

:binhsua90: khuyên ae 1 câu nếu ko chơi game online việt nam thì đừng dùng mang fpt mạng fpt chơi vn thì ngon nhất nhưng cứ cái gì động đến nước ngoài là siêu rùa :binhsua90:

nếu chủ thớt nói nhw vậy thì hồi trước h mình xài mạng fpt vẫn log nhiều acc vào vô tư có sao đâu. chỉ có soft mới là bị như vậy thôi. mình nghĩ do soft chứ không phải do đường truyền đâu

log <10 acc và nếu có thể thì chỉ nên làm vào ban đêm (vì đêm thì với 9acc là vô tư gõ) ==> cái này được đó :p

:m131: cách khắc phục là cắm cái 3g vào là vù vù :m131: , giành cho buổi sáng , còn buổi tối thì cứ cắm lại mạng fpt bt` mà gõ :m131:đang khuyến mãi gói 6mbps kìa có 275k/tháng chơi game online vi vu luôn rồi :m131::m131:

gói 8mb 350k + 35k vat :D

công nhận tui FPT nè. cứ báo hok kết nối đc. lúc thì time out cả lũ. chả nhẽ mai đi mua cái dcon dùng sao. hix :dapdau:

Cách khắc phục : dẹp cái thằng FPT mà chuyển qua nhà mạng khác,

tui FPT gói 220k 1 tháng xài có thấy sao đâu, ngày log > 10 acc vẫn gõ như thường, lâu lâu time out vài cái rồi lại nhảy gõ tiếp

FPT cà dựt lắm,toàn bị dis mạng ko ah,chơi cáp quang đi hay vnpt đi,ko thì 3G cũng mạnh

Mấy mạng khác cũng bị mà nhẹ hơn ....Fpt yếu nhất..

hay mang FPT lay đường truyền nc ngoài nên khi làm se loading ổn định hơn đấy nếu ko sao mọi người cứ fake ip để làm vậy

Có lẽ vì nên dẹp FPT cho pix đi là vừa ??? ko nên, trước VNPT bị ban IP cũng nói dẹp VNPT , hix ...giờ sao :binhsua94:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week