• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Tìm thêm 4 đệ nữa thảo luận cùng nhau phát triển Forex

Cho mình vào cười 1 phát, đệ tử với chả sư phụ. =))
Mình trade trong thị trường này cũng khá lâu, nhưng ko dám lên tiếng nhận học trò trong cái thị trường này ;))
Công trình nghiên cứu của mình cũng sắp xong và đang rất khả quan, tới đây sẽ làm 1 TK quản lý để ai có hứng thú thì tham gia chung (PAMM), mình ko đảm bảo sẽ nhân 10 nhân 20 TK nhưng mình đảm bảo sẽ profit từ 10-30%/ tháng

P/S: Người thầy trong lĩnh vực này là chính mình và market

Bớt dụ gà đi chủ topic =))
Newbie ai mất tiền ko chịu trách nhiệm.
Công nhận lĩnh vực gì về Việt Nam cũng biến tướng hết. Mời gọi mọi người đầu tư, hưởng hoa hồng trên khối lượng, trader chết, broker và IB mừng. Y chang đa cấp =))

Broker chân chính là lợi nhuận từ commission, banker lợi nhuận từ spread, trader lợi nhuận từ chênh lệch tỉ giá
Bác nói chuẩn như lê Duẩn rồi , nếu bác đồng ý thì inbox e cái yahoo , có gì mình giao lưu trao đổi :D

thôi kệ nó mấy bác.

shit ko.chém quá nó chết đó mấy chú mấy bác.có thể là nó giỏi nhưng với giọng điệu đó thì bó tay.

Thằng Thầy lớn nhất trong forex la market đấy newmem ah`. bạn cứ tìm tòi, cứ trade demo demo demo đến khi nào bạn thấy tự tin thì hãy real. Chứ đừng vội tin tuyệt đối vào cái gi mà tiền mất tật mang. Trong forex k có gi là chắc 100% đâu :D. Vài lời góp ý nho nhỏ cho newmem thôi. Còn chủ thread nên mở 1 topic nhận định chiến lược để cho dân chúng thấy được khả năng của mình mà bái sư chứ nói như vậy dễ khiến new mem dâng tiền cho broker lắm :D.
P/S: thấy lệnh đầu tiên của chủ thread vào từ 6h13 đến 7h20 close lệnh vs 1 pip thì e cũng hơi nghi ngờ về cách đánh và kiên nhẫn vs cái gọi là tự tin vào bản thân của chủ thread. Khi thấy mình chưa tin chắc vao bản thân mình lắm thì khoan chỉ cho ng khác những cái mình chưa chắc nha :D. vài lời góp ý vậy thôi. :D. Sẵn sàng nhận gạch đá

chán pm sf mãi chat thấy nói gì, được đúng hôm tuyển đệ, mấy hôm nay toàn thấy off

Nếu 1 năm mà giữ tài khoản 6$, em sẽ đánh 1 tháng 1 lệnh, 0.01 lot. Cẩn thận và chọn đúng thời điểm vào lệnh để chốt lời 30-50 pips chắc cũng giữ đc 1 năm :D

Bạn nhìn sao mà nói ít vào lệnh trong phiên London với New york,hay là bạn nhìn giờ hiện thị trong đó, bạn biết sàn này nước nào không, 10:00 trong đó là 17h Việt Nam, đệ của mình toàn giao dịch phiên london với New york, không nói chi xa những lệnh đệ mình đặt hôm qua ngày 14/02 toàn đặt theo tin kinh tế 80%, còn 20% đặt theo kỹ thuật.
"vào lệnh ko sl " đệ mình tính là 1 lệnh chấp nhận lỗ là 30 pip , thì nạp bấy nhiêu tiền chơi, ko sl mất công, nếu sai xu hướng cháy hết, thì nạp nữa , mình là dân việt nam đánh du kích nhỏ lẽ mà,đã đánh nhỏ lẻ đặt stoploss mất công, không giống những người nước ngoài vốn lớn họ chơi dài hạn cần đặt sl

Bạn muốn xem profit nhiều tháng của mình, đợi khi mình chấp nhận bạn, những ai đã là đệ của mình, sẽ được mình chỉ chiến thuật chơi , và xem profit thật của mình

FX thì trade giờ nào chả được , sao lại đi phân biệt NY với chả LD . Đánh FX mà cứ kiểu SL cố định 30 pips thì không cháy thì bác là thánh rồi . SL 30 pips mà biết đc mình đã sai xu hướng thì bác quả đúng là newbie trader =)) .

FX thì trade giờ nào chả được , sao lại đi phân biệt NY với chả LD . Đánh FX mà cứ kiểu SL cố định 30 pips thì không cháy thì bác là thánh rồi . SL 30 pips mà biết đc mình đã sai xu hướng thì bác quả đúng là newbie trader =)) .

em thấy thế này nhé

thực ra trong market nó có phân nhóm giờ theo phiên đó bác

The foreign exchange market operates 24 hours a day and as a result it
is impossible for a trader to track every single market movement and
make an immediate response at all times. Timing is everything in cur-rency trading. In order to devise an effective and time-efficient investment
strategy, it is important to note the amount of market activity around the
clock in order to maximize the number of trading opportunities during a
trader’s own market hours. Besides liquidity, a currency pair’s trading
range is also heavily dependent on geographical location and macroeco-nomic factors. Knowing what time of day a currency pair has the widest or
narrowest trading range will undoubtedly help traders improve their in-vestment utility due to better capital allocation.

DAY TRADING KATHY LIEN

em thấy thế này nhé

DAY TRADING KATHY LIEN

Trade fx chả cần quan tâm đến session đâu bác ạ . Giá chạy mà có chuyện nó lại đợi đến phiên rồi mới chạy á=)) .

theo mình biết thì tất nhiên trader có thể làm việc 24/24 . Vì có 4 phiên hoạt động thay nhau liên tục, tuy nhiên một vài người lại chọn giao dịch phiên âu, một vài người lại chọn giao dịch phiên á, vì thế nên mới có chuyện quy giờ giấc giao dịch . Sở dĩ họ thích giao dịch phiên âu hơn vì thị trường lúc đó sôi động hơn, tính thanh khoản cao hơn.... Chứ ko ai bắt buộc phải giao dịch vào 1 giờ cụ thể nào cả, cái này là do quan niệm và sở thích của từng người thôi.

Còn chuyện SL 30pips mà xác định được là sai trend hay không thì đúng là ko thể lệch 30pips được. Mình tuy mới tập giao dịch thôi những đôi khi đặt SL lên tới vài chục pips vì tránh 1 cú pullback của thị trường.

Mới là newbie nên có thể phát biểu sai chỗ nào đó, nếu sai thì nhỏ nhẹ góp ý, đừng ném gạch nhé

em thấy thế này nhé

DAY TRADING KATHY LIEN

Ai mà mang cái tâm lí trade theo phiên London hay NewYork là những người ép thị trường phải theo mình và họ sớm muộn gì cũng banh gáo thôi . Trên thực tế nếu chúng ta muốn thắng market thì chúng ta phải đi theo nó .

Lâu lắm mới vô diển đà, chúc em làm ăn phát đạt nhé

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,984
171,049
Latest member
go88coupons
Back
Top Bottom