thực sự bế tắc, các bro vào tư vấn giúp :(

em nghĩ vợ bác nên học thêm cái bằng Anhvan IELT hay Toiec gi đấy, nói tiếng anh lưu loát . rồi xin vào các công ty du lich làm hướng dẫn viên có mà đầy.

thế nếu ko chủ động xin đc việc thì bác kiếm vốn cho người yêu bác mở cái shop gì đó, trước làm nhỏ sau làm to khỏi phải phụ thuộc ai :D
nói thật em thấy người ta tuyển làm trái ngành nhiều lắm như gần chỗ em Samsung nè, tuyển ko đòi kinh nghiệm luôn cơ mà phỏng vấn gắt gao thôi :D
tự tin thử thì mới biết đc
cũng sẽ đi xin việc, nhưng muốn mọi người góp ý và cho biết kinh nghiệm từng trải với cái ngành này thế nào, vì ngành này không phổ biến, nên chưa biết bắt đầu từ đâu :)

em nghĩ vợ bác nên học thêm cái bằng Anhvan IELT hay Toiec gi đấy, nói tiếng anh lưu loát . rồi xin vào các công ty du lich làm hướng dẫn viên có mà đầy.
mọi người ai cũng khuyên đi học tiếng anh, sẽ suy nghĩ thêm về cái này, tiếng anh mất gốc sợ ko học đc thôi :D

học tiếng anh, học thêm ngành du lịch, rồi dk đi tour trong nước, học VNH là biết rõ về con người đất nước VN nên có thể giới thiệu, trình bày cho các đoàn khách nước ngoài. chúc gái cậu may mắn

mọi người ai cũng khuyên đi học tiếng anh, sẽ suy nghĩ thêm về cái này, tiếng anh mất gốc sợ ko học đc thôi :D
nếu người yêu bạn học thì trước tiên học các thì động từ bất quy tắc trước tiên+ các thì+từ vựng sau cùng
chứ đừng học tùm lum dễ điên lắm :)
khi đã thông thạo cơ bản 1 chút rồi thì đọc đàm thoại để tìm hiểu từ vựng trong cụm câu,còn nếu ko có học 2 cái đầu tiên kia mà cầm cái quyển đàm thoại,cũng như ko :)

Bị đuổi học ĐHBK năm cuối ngành IT tại lười học nhưng vẫn kiếm đều đều $1k-3k / ngày auto

Hơi lười nhưng học được đến năm cuối rồi bị đuổi thì công nhận mình cũng....hên...mà nếu nó đuổi mình ngay học kỳ đầu thì hên hơn.

Nhiều khi ba má muốn chửi, kiêu lo đi kiếm việc + lấy bằng để cưới dợ nhưng thấy cái sổ tiết kiệm chục tỉ thì thôi kô la nữa

Các bạn phải vượt qua được mặc cảm hoặc tự ti, khinh bỉ của bạn bè cùng lớp thì mới vui vẻ để mà sống hạnh phúc và thành công được
Bác làm cách gì mà hay thế, chỉ em với

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,788
170,874
Latest member
Uuuuuu6

Most viewed of week

Most viewed of week

Back