thư mục lưu chụp hình Snipping tool???

Paid7

Senior
Reactions
180
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Bình thường mình chụp lưu nó ra desktop.

Không biết lỡ xóa mất cái gì giờ chụp về ko biết nó nằm ở chỗ nào nữa?

cảm ơn nhiều

chụp 1 cái nữa rồi lúc lưu để ý là thấy mà.

sao không hỏi lưu nhỉ? bạn có chắc là đã chụp được chưa? :D
Chụp rồi bác, tại lúc trước nó hiện thông báo, tích vào lần sau nó ko hỏi lưu nữa

Vào file => save nó cũng ko hiện đường dẫn nằm đâu nữa

vào snipping tool -> click option -> tick vào "prompt to save snips before exitting"
Tích chọn rồi, mà khi vào file=> save thì ko tác dụng. khi tắt đi thì nó hỏi lưu hay không, chọn yes thì nó tắt luôn, chứ ko ra đường dẫn cho mình chọn nới lưu

Tích chọn rồi, mà khi vào file=> save thì ko tác dụng. khi tắt đi thì nó hỏi lưu hay không, chọn yes thì nó tắt luôn, chứ ko ra đường dẫn cho mình chọn nới lưu
làm gì có chọn yes nào nhỉ? bạn chụp cái hình chọn yes lên mình coi thử

Nhấn save nó hiện prompt bình thường mà ta????

kệ cái đó đi, xuất hiện save as rồi thì lưu lại ở thư mục nào tùy bạn chọn thôi
Cái quan trọng là nó ko ra tiếp save để chọn đường dẫn, nó chỉ hỏi có muốn lưu hay ko, nếu chọn yes hay no là nó mất luôn, như kiểu nó tự động lưu sẵn ở thư mục nhất định rồi, lúc trước là nó mình chọn lưu ở desktop, nhưng lỡ xóa bậy rồi. bạn nhìn hình thì thấy bên tay trái ko tìm đc desktop nhanh nữa

Cái quan trọng là nó ko ra tiếp save để chọn đường dẫn, nó chỉ hỏi có muốn lưu hay ko, nếu chọn yes hay no là nó mất luôn, như kiểu nó tự động lưu sẵn ở thư mục nhất định rồi, lúc trước là nó mình chọn lưu ở desktop, nhưng lỡ xóa bậy rồi. bạn nhìn hình thì thấy bên tay trái ko tìm đc desktop nhanh nữa
ra save nào nữa, đã hiện lên save as rồi thì bạn chỉ cần chọn bất cứ một thư mục nào (đâu nhất thiết phải là desktop) lưu lại, sau đó tìm vào lại thư mục đã lưu là có file thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,652
170,746
Latest member
cokiemkyhiep

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom