Announce Thông báo kết quả về vụ việc gmb409 và saolamiu!

Vụ việc này trên forum thế là kết thúc được rồi. Trách nhiệm của forum cũng chỉ như vậy thôi ko đòi hỏi gì hơn được. Còn ai muốn đưa ra C50, nếu C50 vào cuộc thì họ sẽ yêu cầu admin Shin hợp tác.
p/s: Mỗi cái cái câu này thì mình không đồng ý 1 tí nào.

Chắc mình cũng phải kiếm vài bạn mới quen nào cho vay ít tiền không hoàn lại :D
vay tiền + nói chuyện hoành tráng thế kia mà mới quen :eek: gmb gì đó nó luôn gọi saomiula là bạn thân còn gì :mad:

Thực tế thì tiếp tay cho SCAM thì cũng có thể gọi là SCAM rồi nhưng gmb409 có thể nói là bạn ấy không biết saolamiu đã từng SCAM người khác, và chỉ là bạn mới quen,

Nói thật nếu chỉ là mới quen mà PR rất dữ dỗi thì là vì cái gì???
Không thân mà nói là thân? --> nói dối : mà nói dối liên quan đến tiền bạc --> lừa đảo rõ ràng : mod đừng nói với tui vấn đề này không phải là lừa đảo nhe.
Đã thế còn là admin nước ngoài --> cái này là nói dối 1 cách trắng trợn trước bàn dân thiên hạ, hay nói chính xác là cả cái forum nếu có liên quan đến PTC.

Tuy không liên quan, nhưng đọc vào câu trả lời có cảm giác thế nào ấy? Mọi ng cảm thấy thoả đáng thì sẽ không cần nói nhiều đâu

Sơ sơ 4k r ko pék bqt júp đc nhiu đây :oops: tức cái là 2 con cầy thì ko s bqt lại f chịu cho chúg

Chung qui là bước chân vào giới mmo thì tốt nhất đừng tin bất kỳ ai, thậm chí là ngay cả admin đi chăng nữa. Lần trước cũng đã có 1 vụ hoành tráng về mod rồi còn gì, lần này tới mod B thì các bạn nên nghĩ lại về vấn đề lòng tin trong giới này đi.
Mình là người có thể gọi là đa nghi như Tào Tháo cho nên mình xưa giờ chẳng tin bất kỳ ai cả, đôi khi, ngay cả người nhà cũng không tin. Ở mức độ của mình thì khá nặng thật đấy nhưng cái xã hội bây giờ thị phi trắng đen nó lẫn lộn hết cả (mà mình thì thấy toàn là đen nhiều gấp bội trắng).
Cho nên đừng nên tin tưởng vào ai, nhất là những nhân vật trên thế giới mạng mà đặc biệt là thế giới mmo này.

giải pháp triệt đế sau vu nay là tớ nghĩ Shin nên đóng một số Box tren forum để trừ hậu hoạ. cấm toàn bộ việc pr cho cac trang web co hoạt động huy động vốn linh tinh

Một kết thúc không hề có hậu và sẽ tạo tiền lệ cho những vụ sau này...

cấm mod ko được pr cho site là xong thôi mà. Mod cứ làm việc của mod buôn ban bình thường nhưng ko pr cho sie của mình và site của người khác về huy động vốn là đâu lại vào đó.

cấm mod ko được pr cho site là xong thôi mà. Mod cứ làm việc của mod buôn ban bình thường nhưng ko pr cho sie của mình và site của người khác về huy động vốn là đâu lại vào đó.
Nếu cứ theo cách tuyển MOD như bây giờ thì cách này ko khả thi. Nhưng nếu muốn triệt để thì nên thay đổi yêu cầu tuyển MOD. Ví dụ box HYIP thì tuyển người không biết, không chơi HYIP làm MOD. Cứ theo rules mà xử những topic vi phạm. Còn cái tình trạng để pro box nào làm MOD box đấy thì còn nhiều sự việc sẽ xảy ra. Vì người ta làm MOD box đó đơn giản chỉ lấy danh nghĩa MOD để trục lợi là chủ yếu. Các bạn để ý nhiều thì biết, có rất nhiều MOD khi lên MOD rồi sẽ ít hoạt động, mà có ai đó làm gì trong box mà liên quan đến "cạnh tranh" hoặc gây ảnh hưởng xấu đến "quyền lợi" của MOD trong box đó thì bạn bị cho là cái gai trong mắt rồi đó :D

đã bảo là 4rum ko có xử cho các bạn được đâu. ban tổng quản bất lực mà mấy thím cứ trông chờ với công lý công liếc, nực cười mấy thím. :D)))

tự tụ họp nhau giải quyết đi nhé.

và cười đá đểu cái này phát:

• Thực tế thì tiếp tay cho SCAM thì cũng có thể gọi là SCAM rồi nhưng gmb409 có thể nói là bạn ấy không biết saolamiu đã từng SCAM người khác, và chỉ là bạn mới quen,...
    • => không đủ bằng chứng khẳng định gmb409 SCAM
Cám ơn mọi người đã quan tâm và theo dõi.
BQT MMO4ME.

bất kì mem nào theo dõi vụ việc này từ đầu đến cuối cũng biết "quen cỡ nào" hình như có vài nick màu lòe lòe của mmo4me là ko biết và ko theo dõi thì phải. :D))))

Nếu cứ theo cách tuyển MOD như bây giờ thì cách này ko khả thi. Nhưng nếu muốn triệt để thì nên thay đổi yêu cầu tuyển MOD. Ví dụ box HYIP thì tuyển người không biết, không chơi HYIP làm MOD. Cứ theo rules mà xử những topic vi phạm. Còn cái tình trạng để pro box nào làm MOD box đấy thì còn nhiều sự việc sẽ xảy ra. Vì người ta làm MOD box đó đơn giản chỉ lấy danh nghĩa MOD để trục lợi là chủ yếu. Các bạn để ý nhiều thì biết, có rất nhiều MOD khi lên MOD rồi sẽ ít hoạt động, mà có ai đó làm gì trong box mà liên quan đến "cạnh tranh" hoặc gây ảnh hưởng xấu đến "quyền lợi" của MOD trong box đó thì bạn bị cho là cái gai trong mắt rồi đó :D
nhưng đâu đc đâu bạn. thế mod box matrix vs hyip thì s. nhất là matrix. phải đưa ra nhận định mém mới dám dep theo chứ
Ai muốn làm mod thì cắt chim rùi mới duyệt, khi không có cái đó sẽ không sinh ra ham muốn tiêu tiền --->> Hạn chế scam vì nhu cầu sinh lý. híc.

sau vu nay.to nghĩ Shin nên đóng một số Box tren forum để trừ hậu hoạ. cấm toàn bộ việc pr cho cac trang web co hoạt động huy động vốn linh tinh
Ai muốn làm mod thì cắt chim rùi mới duyệt, khi không có cái đó sẽ không sinh ra ham muốn tiêu tiền --->> Hạn chế scam vì nhu cầu sinh lý. híc.
Để được làm mod thì phải tự cung . Giống luyện võ công tịnh tà kiếm phổ trong anh hùng xạ điêu

Để được làm mod thì phải tự cung . Giống luyện võ công tịnh tà kiếm phổ trong anh hùng xạ điêu
:eek: cắt xong mới đọc trang bí kíp tiếp theo, mới biết không cần cắt cũng luyện được

Họ lập nick mới, không clone, mà hoạt động như bình thường, không những không clone mà bài post lên lại rất hữu ich thì sao ban ngay được ?

cái này không ai có thể hạn chế đc, nên mọi người tự bảo vệ chính mình.

Mục đích chính chúng tôi làm tới bến vụ này vì muốn được refunds số tiền và làm cây cổ thụ cho các scammers sau này phải biết sợ.
Việc bồi thường của BQT là không thấm tháp vào đâu cả, như tôi dep 1431.5$ mà BQT có ghi "30% và tối đa là $100 tổng giá trị thiệt hại" vậy nên chatbox giữa tôi và các nạn nhân có tiếng vẫn đang tiến hành làm việc với cảnh sát, vụ này 2 thằng đấy chắc chắn sẽ ngồi tù, đừng hỏi bằng cách nào vì cảnh sát có nghiệp vụ và am hiểu luật hơn dân mmo chúng ta.

lại bảo ko biết nó scam đi, trước đây có 1 vụ đã rùm beng lên rồi, mà bây giờ BQT còn bảo gmb ko biết là bên kia scam -_-

dẫn chứng trực tiếp lời nguyên văn :
gmb409 có thể nói là bạn ấy không biết saolamiu đã từng SCAM người khác, và chỉ là bạn mới quen,...

ức đé* làm gì được.

Nhầm rồi cậu êy! Tịch tà kiếm phổ trong phim Tiếu ngạo giang hồ. Trong Anh hùng xạ điêu thì có 2 môn võ công vô địch là Giáng long thập bát chưởng vs Cửu âm chân kinh thôi! :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,391
170,501
Latest member
12betgreen

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom