• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Announce Thông báo giải quyết vụ việc canawan

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,348
MR
49.285
Chào các bạn,

Mình có tham khảo được vài người thì hiện tại không ai chứng minh được canawan SCAM. Nên quyết định cuối cùng theo Rules là hợp lý nhất:
  • Bồi thường 30% cho những người bị hại
    • Đây là Rules áp dụng cho tất cả mọi người chứ không riêng gì MOD, và ai cũng sử dụng uy tín để giao dịch chứ không phải chỉ MOD
  • Hạ MOD về Member vì giải quyết xử lý vấn đề không tốt dẫn đến nhiều người không hài lòng
    • Dù gì bạn ấy cũng đã có công giúp đỡ Forum rất nhiều trong thời gian làm Trial MOD, rồi lên MOD, nên mong các bạn hiểu cho bạn ấy
Sau vụ việc này thì canawan cũng mất khá nhiều uy tín để có thể kinh doanh tiếp sau bao năm gây dựng, mình nghĩ đây là mức phạt nặng nhất với bạn ấy rồi.

Do đây là một thành viên trong BQT và cũng là khoảng thời gian TẾT nên mình không giải quyết được gì nhiều, làm ảnh hưởng đến nhiều người nên mình bồi thường thêm cho 2 người bị SCAM thêm 20% xem như mỗi người chịu một ít. TẾT đến rồi mình cũng muốn mọi người được vui vẻ.

MOD vnmonitor cũng muốn ủng hộ mỗi người 150k quà tết.

2 người reportdanhmay24h2nicegirl để lại tài khoản để mình gửi tiền nha. Hy vọng mọi người không thảo luận thêm về vấn đề này nếu không có bằng chứng xác thực.

Cám ơn các bạn rất nhiều. Chúc mọi người năm mới vui vẻ, làm ăn phát đạt.
BQT MMO4ME

Last edited:
Mình thấy không hợp lý đâu Ad. 30% mà đòi giữ MOD thì anh em đâu phục? po tay biết ngay là sẽ giải quyết kiểu đó mà
hạ mod rồi mà bạn,chốt lại là đền bù tổng cộng 50% + hạ từ mod thành mem

DO VIET HOAN
0541000174478
Thanks Admin đã giải quyết.
Quan trọng là anh em cảm thấy sự công bằng là ok Ad Shin ạ.

Chào các bạn,

Mình có tham khảo được vài người thì hiện tại không ai chứng minh được canawan SCAM. Nên quyết định cuối cùng theo Rules là hợp lý nhất:
    • Đây là Rules áp dụng cho tất cả mọi người chứ không riêng gì MOD, và ai cũng sử dụng uy tín để giao dịch chứ không phải chỉ MOD
  • Hạ MOD về Member vì không có giải quyết xử lý vấn đề không tốt dẫn đến nhiều người không hài lòng
    • Dù gì bạn ấy cũng đã có công giúp đỡ Forum rất nhiều trong thời gian làm Trial MOD, rồi lên MOD, nên mong các bạn hiểu cho bạn ấy
Sau vụ việc này thì canawan cũng mất khá nhiều uy tín để có thể kinh doanh tiếp sau bao năm gây dựng, mình nghĩ đây là mức phạt nặng nhất với bạn ấy rồi.

Do đây là một thành viên trong BQT và cũng là khoảng thời gian TẾT nên mình không giải quyết được gì nhiều, làm ảnh hưởng đến nhiều người nên mình bồi thường thêm cho 2 người bị SCAM thêm 20% xem như mỗi người chịu một ít. TẾT đến rồi mình cũng muốn mọi người được vui vẻ.

2 người reportdanhmay24h2nicegirl để lại tài khoản để mình gửi tiền nha. Hy vọng mọi người không thảo luận thêm về vấn đề này nếu không có bằng chứng xác thực.

BQT MMO4ME
thôi tết nhất thì cũng chẳng ai trách gì ai đâu mọi việc bỏ qua nhau mà sống trên thế giới mmo này mod cũng chịu tổn thất nhiều về vụ này rồi , mod cũng ko muốn bị như vậy . vụ này các bạn cũng bỏ qua đi ,
cám ơn admin đã bỏ thời gian cho ae . chúc admin có cái tết vui vẻ và làm ăn phát đạt .
mọi người cũng bỏ qua đi cho năm mới thành công nào

U5553623
Z525938599411
DO VIET HOAN
0541000174478
DO VIET HOAN
711A22927599
Chuyển vào đâu cũng được nhé bạn Shin

ông này trước uy tín,làm trung gian cho mình mấy lần hay sao thế nhỉ?lâu lắm không vào,hôm nay thấy như vậy cũng hơi ngạc nhiên
chúc bạn sớm vượt qua khó khan

Ngon, cám ơn Admin đã ko phụ công mong mỏi của mọi người
Thế là 50% và thêm 150k quà Tết phải ko ạh , :D

chúc mừng các bạn bị hại nhé. Còn canawan thì thật sự không lý giải đc vụ việc nên mình không có gì để chia buồn hay thông cảm với bạn được. Cảm ơn Admin đã giải quyết việc này tương đối ok. Anh em MMO có lại chút hy vọng rồi. member thanks chủ MMO nha

Chào các bạn,

• Hạ MOD về Member vì giải quyết xử lý vấn đề không tốt dẫn đến nhiều người không hài lòng

BQT MMO4ME

Mình xin cảm ơn ADmin @Shin vì 20% và MOD @vnmonitor vì 150k nhé. Cảm ơn tất cả các bạn MMO đã ủng hộ người bị scam như chúng mình.
Chúc các bạn năm mới phát tài, phát lộc và ít phải đau đầu để giải quyết SCAM như thế này nữa, thành viên cũng không còn bị scam nữa.

Tất cả cùng cầu mong cho 1 năm mới hết sạch vấn nạn scam và ai cũng kiếm đc nhiều tiền nào...

Qua sự việc này, mong các mem luôn confirm phone trước khi giao dịch dù có thân thiết cỡ nào , để bảo vệ chính mình, tránh trường hợp đáng tiếc như ngày hôm nay.

Mình nghĩ có 2 cách để giảm scam,

- cách 1: Nếu đền bù thì nên đền bù 100% để những người bị hack cần phải tự bảo vệ mình, bảo vệ tài khoản của mình để bọn scam k lợi dụng. Vì dù verify phone thì vẫn lách được. A hack thông tin của B, A lợi dụng B scam C, c bắt B verify phone, A cũng tạo giao dịch và y/c B verify như C, thế là A có mã verify và gửi cho C. như vậy là A hoàn toàn scam C ngon lành, chỉ thêm 1 bước so với trước đây :D

- cách 2: khi chat yahoo, tới đoạn quyết định giao dịch, chuyển tiền thì dùng phuơng tiện khó hack khác là chat qua gmail, gmail bảo vệ 2 lớp đừng nói bị hack nhé. hoặc dùng gmail để trao đổi luôn k dùng yahoo nữa :D

Mình nghĩ toàn bộ member nên bỏ yahoo, chuyển qua dùng gmail, khi login vào gmail vừa có thể gửi mail, vừa co thể gửi tin nhắn chat trực tiếp. mình thấy thay vì online yahoo chúng ta online gmail. sẽ k còn scam kiểu hack nick nữa :D

Thôi đợi BQT chuyển tiền hì, khi chuyển xong mình sẽ post lên vui cùng anh em. Thanks anh em MMO nha

mình vẫn rất tin tưởng a Canawan.
khi biết đến 4rum thì ảnh là ng đầu tiên nhiệt tình trả lời hết những thắc mắc của mình... chắc chắn k vì mấy xu lẻ mà dàn dựng làm chi.
ai ghét thì cứ ghét, còn quý vẫn cứ quý

Chào các bạn,

BQT MMO4ME
Hạ MOD->MEMBER->cuối cùng là Bank nick :D

vụ này xong vui vẻ 2 bên rồi nhưng mình có ý kiến là thay đổi rule

- mọi giao dịch khi giao dịch qua yahoo nếu bị scam đều k nhận được tiền bảo hiểm.

- nếu scam giao dịch qua gmail thì sẽ nhận được tiền bảo hiểm 100%

như vậy thì mọi người sẽ chủ động sử dụng gmail và an toàn cho 2 bên mua và bán, yahoo cũng lỗi thời sắp phá sản rồi, bị lỗi, bị hack tùm lum, bỏ yahoo được rồi :D

mình vẫn rất tin tưởng a Canawan.
khi biết đến 4rum thì ảnh là ng đầu tiên nhiệt tình trả lời hết những thắc mắc của mình... chắc chắn k vì mấy xu lẻ mà dàn dựng làm chi.
ai ghét thì cứ ghét, còn quý vẫn cứ quý
Nói thận cậu chứ ku đó bẩn tính lắm, hắn làm cái gì cũng tính toán cho bản thân hắn chứ không phải nhiệt tình, vô tư như @legialoc hắn muốn lên MOD cũng gì mục đích đó thôi , ăn nói thì bốp chát giống dân đầu đường xó chợ, bến xe bến tàu.
Nói chung thành phần như vậy lên làm MOD sẽ ảnh hướng xấu đến 4r và hậu quả thiệt hại hơn là như vụ vừa rồi

Nói thận cậu chứ ku đó bẩn tính lắm, hắn làm cái gì cũng tính toán cho bản thân hắn chứ không phải nhiệt tình, vô tư như @legialoc hắn muốn lên MOD cũng gì mục đích đó thôi , ăn nói thì bốp chát giống dân đầu đường xó chợ, bến xe bến tàu.
Nói chung thành phần như vậy lên làm MOD sẽ ảnh hướng xấu đến 4r và hậu quả thiệt hại hơn là như vụ vừa rồi
mình chẳng thấy gì điều đó cả, hỏi gì ảnh trả lời rất nhiệt tình có tính toán gì đâu, mình mua bán cũng rất thoải mái, mà ăn nói thì ảnh rất nhẹ nhàng lịch sự chứ có nói tục bậy, trống không gì bao h đâu :|

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,009
171,062
Latest member
i9betgd
Back
Top Bottom