Thật sự ko hiểu chuyện gì đang xảy ra

Newbie4vn

Junior
Reactions
133
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
chuyện là thế này :
tối qua có sell 78paypal cho bác : nogoodbye
http://mmo4me.com/threads/107pp-ver-19-5-vcb.144525/#post-2991984

Lúc sell pp là tầm 21h 30
trưa hôm nay mình đi làm về log vào mail chính để check mail , thì có mail của pp báo về tối qua lúc 00h43 bị rs mail paypal , tức là chỉ vài tiếng sau lúc sell pp
[/URL]

và đồng thời acc paxum cũng bị change pass lúc 01h12 luôn :(

[/URL]

ngay lập tức mình login vào acc px bằng cái pass bị change send về trong mail ,và change pass mới ,cũng kỳ lạ thay acc paxum chỉ bị change pass chứ ko bị remove cái email chính của mình

Tiếp tục check nhật ký login của mail paypal và mail px thì ra kết quả : 2 cái mail này của mình bị 1 ip 113.161.86.201 login gần như cùng 1 thời điểm bằng firefox 12:eek: ,giờ này ai xài firefox 12 nhỉ:oops:
[/URL]

mail px
[/URL]
Mình vào tiếp acc paxum để check ip login tại thời điểm gần nhất thì lại ra 1 kết quả thật bất ngờ

cái ip : 204.15.111.64 login lúc 01:17:25 và 01:43:07 lại chính là ip con vps của mình hay login acc paxum :confused:
[/URL]

Thật sự từ trưa nay cho đến bây giờ mình vẫn chưa hiểu chuyện gì đã xảy ra , nếu là bị hack thì cái acc paxum của mình nó chỉ cần remove email đi và thay vào = 1 mail của nó là xong , mà tại sao hacker lại ko làm vậy , hơn nữa mình ở nhà laptop ko xài chung với ai và chỉ có 1 mình là sử dụng và con vps đó thì cũng ko cho bất cứ ai mượn với lại ngày hôm đó mình cũng chẳng cho ai teamviewr máy cả ,

Điều khiến mình khó hiểu nhất là tại thời điểm 01:17:25 và 01:43:07 cái ip login lại chính là con vps azure của t , vps thì ko cho bất cứ ai mượn , acc azure của con vps này thì đang nằm trong tay , mà tối qua t đi ngủ lúc 11h:eek::eek::eek:

dơ đầu gối ra đi bác:eek:

có khả năng nào máy bạn bị dính keylog ko :)
và dính lâu rồi. h mới ra tay

hỏi ngu tí paxum là trang gì vậy mn

có khả năng nào máy bạn bị dính keylog ko :)
và dính lâu rồi. h mới ra tay

t cũng nghĩ tới khả năng đó , nếu là hacker tại sao nó ko change luôn pass mail px hoặc remove luôn cái email chính trong px ,
trong khi đó mail px và mail pp ko hề bị change pass , acc paypal bị forgot pass chứ ko hề bị change

điều khiến t khó hiểu nhất là 2 khoảng time login acc px , lúc đó t đang ngủ và ip login chính xác là con vps của t

có thể bạn bị mộng du :S

có thể bạn bị mộng du :S
Mộng du thì mình từ nhỏ đến lớn chưa bao giờ bị , với lại cái ip login 2 mail px voi pp của m thì mộng du là ko phải rồi ,t xài dcom nên ko thể có ip đó , 113 hình như mạng vnpt thì phải , firefox 12 nữa thì quá ảo , :confused:

Mộng du thì mình từ nhỏ đến lớn chưa bao giờ bị , với lại cái ip login 2 mail px voi pp của m thì mộng du là ko phải rồi ,t xài dcom nên ko thể có ip đó , 113 hình như mạng vnpt thì phải , firefox 12 nữa thì quá ảo , :confused:
ip con azure thì cũng có thể giải thích thằng hacker cuxngh sài VPS azure mà tụi azure này thiếu ip toàn chia port ra remote nên check ip ra cái thấy khác ngay :)

Để ý bác này hay có nhiều vụ chấn động nhỉ :D

Tự nhiên xem cái topic của bác cảm thấy lạnh sống lưng quá. Sao lại là 0h43, 01:17:25 và 01:43:07 trừ khi đó là...@@.

Bác đã bị thiệt hại gì chưa? :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back