• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Thảo Luận Về Phương Pháp Đánh Breakout giao phiên Á-Âu

kiemtien1811

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Chào Mọi Người!

Topic này được lập ra nhằm thảo luận về phương pháp Breakout khá phổ biến. Đây là phương pháp mình đang theo đuổi và nghiên cứu. phương pháp của mình chủ yếu dùng các mức hỗ trơ, kháng cự, trend......
phương châm là càng đơn giản càng tốt, ko sử dụng các indicator màu mè rối mắt
Mọi nhận định sẽ được update vào các ngày trong tuần.
Mong mọi người đóng góp ý kiến.

Last edited:
Thường thì vào phiên á thị trường biến động trong một biên độ nhỏ, tạm gọi là range. Ta canh me vào phiên âu (14h) canh me tín hiệu Breakout phá vỡ ngưỡng kháng cự trước đó, sau đó chờ nó quay lại test lần nữa (retest). nếu giá không thể quay lại vùng (range) trước đó thì ta buy theo hướng mà giá breakout trước đó.

Thử xem cặp này

Attachments

28 KB · Views: 90
Last edited:
Và kết quả là thế này:

Đơn giản + Hiệu quả

Last edited:
1 vài cặp như EU hay GU đánh break out thì đc chứ EG mà bác cũng đánh break out là mệt đấy. Nhất là những hôm như chiều nay có nhiều tin.

1 vài cặp như EU hay GU đánh break out thì đc chứ EG mà bác cũng đánh break out là mệt đấy. Nhất là những hôm như chiều nay có nhiều tin.
Gõ nhầm đó bác ơi Cặp đó là EUR/USD, ĐÃ SỮA LẠI
KO ĐÁNH BREAOUT VƠI CẶP EUR/GBP VÀ EUR/CHF

Trade break out thì phải có tiềm lực vốn để chịu đựng loss lâu nhất có thể để phòng khi market ko có xu hướng. Đừng để khi bắt đầu có xu hướng thì lại hết tiền

Trade break out thì phải có tiềm lực vốn để chịu đựng loss lâu nhất có thể để phòng khi market ko có xu hướng. Đừng để khi bắt đầu có xu hướng thì lại hết tiền
Do quan lý vốn mà thôi, với 1 tài khoản thì cần điều chỉnh 2 đại lượng là khối lượng giao dịch và stop loss, với một mức rủi ro cho 1 lần vào lệnh (giả sử là 3%) thì khi khối lượng giao dịch tăng thì phải giảm số pip đặt cắt lỗ xuống và ngược lại.

EJ bác đánh break out là hơi mệt đấy nhé. Break out chỉ nên đánh với EU GU thôi.

EJ bác đánh break out là hơi mệt đấy nhé. Break out chỉ nên đánh với EU GU thôi.
Đọc 1 số tài liệu nước ngoài thì ngoài cặp EUR/CHF, EUR/GBP thì các cặp tiền còn lại ( Có EUR, GBP) đều có thể đánh breakout.
Hiện tại em đang test lại những cái mình đọc được :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,993
Latest member
68gamebaisystems
Back
Top Bottom