Help Thảo luận, phân tích- Hôm nay trade cặp gì?

BUY GBP/USD AT 1.52193

lý do: phân kì H1

đen đủ đường dính SL rồi nó mới lên haizzzz =)) =))

Cái đó người ta không gọi là đen mà là chưa đúng lúc thôi :)...Cứ cố gắng có cái system xác định cho được cái điểm đó là ok thôi :D

Chính xác. Điểm vào lệnh k hợp lí chứ đen gì, haizzz

- - - Updated - - -

Vậy là cũng có thể buy được thằng này rồi mọi người nhá :). Không biết có kéo dài được không vì còn cái news tối nay thương là chỉ ngồi chơi chứu không dám đấu trí với mấy tên đó. Hôm nay chỉ tiếc mỗi mấy thằng XXXJPY là không vào được hixxx

Nay cậu buy được GU thì ngon quá rồi.
E/J nó giảm gần 200pips trong có 1h thôi, tiếc là mình cũng phải ngồi ngó nó chạy

Ngon ko mấy bác, đặt limit đêm qua phòng hờ tụi AUD làm loạn trước khi news ra, mới hit 2 tiếng trước
Có ai hỏi tại sao lệnh lại ở dưới trendline, trả lời luôn: Khúc đó biến động mạnh, thường thì những broker đểu nó ko bao giờ cho hit giá ở đó cả, ECN thì ngược lại, hit giá tốt nhất vào thờ điểm đó nếu dc
Mình đặt lệnh ở ngay trendline nhưng broker lại offer giá tốt hơn, :D
EA

Con này cũng khá ngon ko ai chơi nhỉ?

Vãi 2 cặp này, tiếc là mình ko vào thằng GA, 1 ngày 410 pips =))

Vãi 2 cặp này, tiếc là mình ko vào thằng GA, 1 ngày 410 pips =))

Mấy cặp này đi không khác chi GJ EJ đáy nhỉ??? Cùng tính chất nhanh mạnh, dễ giàu dễ nghèo =))...Có lẽ sự tương đồng của JPY và AUD nên được xem xét ở đây :). Quaza chỉ mới để ý đó nghen :)), chắc sẽ đưa vô mấy cặp dự trữ nếu thấy ít tín hiệu đấy.

Tại sao vậy GU nỡ đối xử tàn nhẫn vậy , vừa thử nghiệm trainling stop bữa đầu tiên xem thế nào đã dính 1 cú đau :(( k lỗ mà k tp được ---> Buồn

Max

Tại sao vậy GU nỡ đối xử tàn nhẫn vậy , vừa thử nghiệm trainling stop bữa đầu tiên xem thế nào đã dính 1 cú đau :(( k lỗ mà k tp được ---> Buồn

Max
Có gì mà khóc . Nhìn cây nến tuần là đủ biết em GU tụt quần rùi .

Cái đó gọi là "Uncertain", ko còn gọi là "risk" nữa
"Risk" là có kiểm soát, "Uncertain" thì ko kiểm soát dc. Vì vậy mới phải quản lý vốn cho tốt
Tôi cũng bị đẩy ra khỏi thị trường vì hôm qua GBP tăng quá nóng, nhưng vẫn có profit vì short nó từ lúc còn 1.57.
Trước khi tin ra thì ko biết được trend vẫn là down hay nó đã đổi chiều, tin hôm nay cũng khá mạnh nên đứng ngoài cho chắc, giờ thì an tâm trend vẫn down rồi
Target 1.45-47

- - - Updated - - -

Có gì mà khóc . Nhìn cây nến tuần là đủ biết em GU tụt quần rùi .

Tuần thì xá gì, nhìn nến tháng đi thím

sao ko thấy bro nào đánh gold nhỉ , những sàn như này thì trade các cặp tiền tệ hay gold thì cũng giống nhau mà , gold thì biến động nhiều hơn , kèm theo đó là nhiều cơ hội cho bạn hơn :d

sao ko thấy bro nào đánh gold nhỉ , những sàn như này thì trade các cặp tiền tệ hay gold thì cũng giống nhau mà , gold thì biến động nhiều hơn , kèm theo đó là nhiều cơ hội cho bạn hơn :d
Nói thật là 100 người trade gold thì cả 100 người đều chết . Ai thích chết thì cứ nhảy vô mà trade gold .

Nói thật là 100 người trade gold thì cả 100 người đều chết . Ai thích chết thì cứ nhảy vô mà trade gold .

sao bạn biết hay vậy :) , thế sinh ra cái sàn gold để mọi người lao vào chết ak , người mất thì sẽ có người đc , quan trong là chiến thuật trade thôi bạn :)

sao bạn biết hay vậy :) , thế sinh ra cái sàn gold để mọi người lao vào chết ak , người mất thì sẽ có người đc , quan trong là chiến thuật trade thôi bạn :)
Bạn thử nêu tên một vài người trade gold mà giàu đi mình xem nào :D .

trade gold thì ở 4rum mình cung ko rõ vì cũng mới tham gia forex , còn công ty mình làm thì đã đc xem ông sếp tổng đánh 1 tin non-farm( đánh 4 lệnh full 8 lot luôn ) ăn $64k rồi bạn . Mai có tin non-farm đấy , bạn thử vào sàn gold xem giá chạy nhé , ăn dc 30-40 giá vs tin này thì cũng nhiều người đc rôi bạn :) . cũng nhiều người trade có lãi mà mình cũng chỉ nêu ví dụ vậy thôi , học forex 3-4 tháng trade có lãi là hoàn toàn có thể.

Last edited by a moderator:

Announcements

Forum statistics

Threads
420,519
172,592
Latest member
shbetmevn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week