Help Thảo luận, phân tích- Hôm nay trade cặp gì?

Vẽ như vậy thì ba phải quá
Tới trendline sell phát nó làm cái SL, rồi buy stop nó làm cái SL xong mới lên thì ngồi tự kỉ luôn

Vẽ như vậy thì ba phải quá
Tới trendline sell phát nó làm cái SL, rồi buy stop nó làm cái SL xong mới lên thì ngồi tự kỉ luôn

:binhsua83: trước tiên xin cám ơn bác rất nhiều, vì em mới chơi đc có 1 tháng, thấy bác đánh trendline hay quá, em ngồi đọc mấy post của bác rồi nghiên cứu trendline cả tháng nay, đến nay đã có chút kết quả. :binhsua78:, đã có 1 cái gọi là system riêng của mình. ( mới có hôm qua, cả ngày cười tủm tìm 1 mình =)) từ hôm nay bắt đầu hoàn thiện dần systam ) :binhsua90:

còn cái hình thì, e vẽ đại vậy thui, chứ nếu nó đã dính buy stop thì e ráng ngồi canh, dâng mức stoploss lên, nếu nó lại hạ xuống thì em chịu lỗ chút xíu, còn một khi nó đã lên, thì nó lên hoài lên hoài luôn :binhsua75:

đang theo dõi thằng EU

vào 1 lệnh sáng nay, đánh theo daily, mỗi ngày vào xem 1 cây nến cho đỡ mất công ngồi canh cả ngày :binhsua83:

chuẩn bị có lệnh ngon

trendline vô đối :binhsua141: cặp tiền nào cũng đc, khung giờ nào cũng xong :binhsua02:

Last edited by a moderator:
:binhsua83: trước tiên xin cám ơn bác rất nhiều, vì em mới chơi đc có 1 tháng, thấy bác đánh trendline hay quá, em ngồi đọc mấy post của bác rồi nghiên cứu trendline cả tháng nay, đến nay đã có chút kết quả. :binhsua78:, đã có 1 cái gọi là system riêng của mình. ( mới có hôm qua, cả ngày cười tủm tìm 1 mình =)) từ hôm nay bắt đầu hoàn thiện dần systam ) :binhsua90:

còn cái hình thì, e vẽ đại vậy thui, chứ nếu nó đã dính buy stop thì e ráng ngồi canh, dâng mức stoploss lên, nếu nó lại hạ xuống thì em chịu lỗ chút xíu, còn một khi nó đã lên, thì nó lên hoài lên hoài luôn :binhsua75:

đang theo dõi thằng EU

vào 1 lệnh sáng nay, đánh theo daily, mỗi ngày vào xem 1 cây nến cho đỡ mất công ngồi canh cả ngày :binhsua83:

chuẩn bị có lệnh ngon

trendline vô đối :binhsua141: cặp tiền nào cũng đc, khung giờ nào cũng xong :binhsua02:

EU view của mềnh :D

Attachments

106.9 KB · Views: 35
Last edited by a moderator:
đánh của bác chắc là đi bắt đỉnh rồi :binhsua58: nghe nói khó lắm :binhsua46:

của em thì bắt trend :binhsua50:

Nhìn cái hình thì đang nắm giữ 5 lần khối lượng sell AUD, cho nên rủi ro tăng 5 lần chứ ko phải trade 5 cặp thì sẽ phân tán rủi ro 5 lần
Đừng nhầm lẫn mấy cái đó

Thấy EU nó đi như thế này, có 1 nến doji nho nhỏ phía trên kia và 1 nến giảm nhẹ đi sau, liệu đã có thể bán được chưa các bác :D

Đó mà cũng gọi là nến doji thì cũng chịu. Chịu khó nhìn lại quá khứ xem có mấy cái dc gọi là doji bị phá ;))

Đó mà cũng gọi là nến doji thì cũng chịu. Chịu khó nhìn lại quá khứ xem có mấy cái dc gọi là doji bị phá ;))

Cám ơn bác đã chỉ giáo, mà lỡ vào lệnh Bán mất òi hic, mong là đừng có SL

Bạn này SL xa vậy. Tận 70 pip. Nếu mà xác định Doji đổi chiều thì nên sell khi giá hồi lên 70% cây Doji và SL ở trên cách đỉnh Doji đấy 20-30pip.

Cũng chưa SL đâu. Còn mấy chục pip nữa cơ mà.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,785
170,873
Latest member
asapcanopy1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom