Help Thảo luận, phân tích- Hôm nay trade cặp gì?

Ngó qua EUR/GBP, good time to sell with a tight SL ?

He he, chẳng hiểu gì? Cái gì không newbie chứ nhìn mấy cái biểu đồ này mình bó tay luôn! Đúng là còn học hỏi nhiều!

Miss cái lệnh sell EJ , ngồi đợi nó rebound nhưng chạy xuống luôn, thôi đợi setup khác luôn vậy :)

Hiểu chết liền.
Vẽ cái gì đã diễn ra rồi thì chả đúng. Thử xóa cái phần chưa diễn ra rồi vẽ xem. Có mà loạn ;))

xóa cũng đc, thực ra thì nếu trước tối hôm qua mà e vẽ 1 phần như trên hình thôi thì thắng chắc

lại thanks bác 1 vạn lần nữa, e tìm ra công thức bắt đỉnh bắt đáy rồi bắt luôn thằng trend luôn =)) :binhsua01:

tối hôm qua mà kẻ đc thế này thì win

giờ tìm hiểu lập cái PAMM là vừa

Last edited by a moderator:
Bạn vẽ trend rồi trade kiểu này thì kiểu gì cũng sạch tiền trong cái thị trường này.

Chào các bạn mình nhắc lại Rule của Topic này như sau:
1. Từ thứ 2-6 (5 ngày trade) thì bất cứ member nào có post đầu tiên trong topic này mình có thể gọi là chủ topic hôm đó và post người đó cần phải đáp ứng các yều cầu sau:
a) Lý do vì sao chọn cặp đó mà không phải các cặp khác : đặc biệt nhấn mạnh cái này bởi vì nó là lý do tại sao có topic như thế này và nó khác với các topic mang tính chất phân tích khác:D. Bởi vậy các bạn trình bày càng rõ cho thấy có sự đầu tư nhiều vào việc này.
b) Có thể cho một số lý do khái quát về phân tích nhận định xu hướng? lực xu hướng? điểm vào? thời gian vào???v.v.v.v

2. Các mem còn lại khi tham gia thảo luận thì phải đi theo hướng hoặc là phân tích mổ xẻ thêm về cặp mà chủ topic hôm đó đưa ra gợi ý cho việc trade? Lúc này các bạn có thể đặt câu hỏi những thắc mắc vì sao? như thế nào?.v.v.v. Còn nếu các bạn có lý do và phản biện lại và cho rằng cặp mình chọn tốt hơn thì bài post phản biện phải đáp ứng được yếu cầu 1 :).

3. Đây là topic trao đổi thảo luận với nhau, không câu nệ việc đúng sai mà mình muốn các bạn thể hiện tinh thần cộng đồng chia sẻ với nhau, càng nhiều càng tốt, dù phản biện nhưng đừng khích bác nhau nhé !.

4. Nếu các bạn có phản biện, hay đã là chủ topic hôm đó nếu có kết quả trade tốt thì có thể post hay khoe chiến tích của mình lên cùng mọi người :D. Nhưng nếu ai không có post phân tích gì mà khoe chiến tích này nọ lên đây điều không được đón nhận và post đó sẽ bị xóa, người đó cũng sẽ bị cảnh cáo theo kiểu phát thẻ ấy :).

5. Không nói chuyện ngoài lề trong topic này ! Chỉ tập trung vào việc trao đổi thông tin cặp của topic hôm đó hoặc phản biện bảo vệ cho ý kiến của mình mà thôi.
6. Sẽ bổ sung thêm nếu nhận thấy có phát sinh vấn đề và nhận đựoc góp ý của mem nhằm làm cho Topic đi đúng hướng, chuẩn hơn :D

Bổ sung : ^^
Đây là lần thứ 1 mình nhắc lại. Các trường hợp lờ đi rule này sẽ bị banned để tìm hiểu và rõ ràng rule khi đso có thể tiếp tục vào đi đúng hướng mà Topic đang đề ra. Các bạn đừng nhâm lẫn với Topic thảo luân Forex nhé! Chúng ta có 2 topic thảo luận Forex các bạn có thể sinh hoạt kiểu như trên đây:
1. http://mmo4me.com/showthread.php?102086-Noi-thao-luan-cua-newbie-day

2. http://mmo4me.com/showthread.php?28228-Thanh-vien-mmo4vn-thao-luan-forex

Xin lỗi mod nhé, do ko đọc kĩ rule nên post bậy, sẽ ko post kiểu trên nữa. Đành ngồi hóng các phân tích trong topic này vậy.

Xin lỗi mod nhé, do ko đọc kĩ rule nên post bậy, sẽ ko post kiểu trên nữa. Đành ngồi hóng các phân tích trong topic này vậy.
Các bạn vẫn có thể tự do bình luận phân tích trên 2 topic mà mình đưa ra ở trên. Ở đây các bạn cũng có thể nêu quan điểm của mình nhưng mà nó cần phải theo rule kia. Vì cái cốt mình muốn các bạn đã phân tích và chọn ra được mà cặp các bạn đáng được trade nhất trong số những cặp mà các bạn trade. Rule ra là để mọi người đi đúng hướng hơn ban đầu áp đặt vậy đã. Dần dần mọi người quen thì chúng ta không cần nó ! :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,776
170,865
Latest member
Anhquys
Back
Top Bottom