Tháng rút 4000$ từ paypal (ko phải lương, ko có hợp đồng) về bank thì có phải đóng thuế không?

=))) người ta tháng 10-20-30k tối còn đi ngủ ngon hơn bạn mà ko phải đống đồng cắt thuế nào, b lo xa thế
cái tầm đó chắc họ bán usd hay coin củng gì chứ ko rút về bank như mình, rút thẳng về cả tỷ hàng tháng mà ko bị sờ thì quá lạ.
tầng nào biết tầng đó chớ mình mà quen mấy tay to như thế thì mình chả phải lên đây hỏi

Last edited:
tháng 4k thì cứ mỗi tuần bán cho mấy người thu mua pp ấy b, nhận tiền tươi thóc thật, ăn ngon ngủ yên
trước trade bị dính tay rửa tiền hay gì bị nó khóa paypal mất xừ 10k$, từ đó rút xanh chín thôi ko dám mua bán gì nữa.

Mình biết có vài người thu nhập 200tr>2tỷ/tháng người ta kiểu thuế là clgt wtf?
bác biết bề nổi thế thôi chứ bác biết họ thao tác ntn ko? Họ rút về thẳng hay họ bán usd paypal?
chứ trong mắt bạn bè mình thì mình cũng giống thế thôi, cũng kiểu thuế là clgt nhưng thực ra mình phân vân đíu biết làm thế nào nên kệ thui :))

Last edited:
Thu nhập cá nhân là tính theo số tiền mình thực nhận, chả liên quan gì đến hợp đồng cả. Nếu có hợp đồng thì công ty đóng bảo hiểm này nọ trừ tiền ra lương net. nếu lương net rơi vào bật 7 thì cũng phải đóng 35% như bình thường.
Còn bên youtuber, appstore có thể là trả thuế theo doanh nghiệp. có những khoản riêng đã được lách đi. Gọn nhất là cứ đem nguồn riêng gọp vào nguồn chung rồi tính thuế giảm trừ.
mình đọc cá nhân làm youtube đóng 7% chứ có phải doanh nghiệp gì đâu.

ở trên bác bảo kệ chả ai quan tâm mà dưới bác lại đốp phát 35%, mình mà kệ đến lúc nó chộp đi nộp phạt chắc i.ả mẹ ra quần. chắc phải kiếm luật sư hỏi quá

cho em 1 chân với .. tháng kiếm 1k$ thui :pepe_the_Frog_043: :pepe_the_Frog_043:

Mình cũng hơi tò mò cái này. Bán USDT 1 cục 20-30k cho mấy bác EX có bị bên mấy bạn thuế để ý hông mấy bác? Mình tính cash về con ARB đợt vừa rồi :))

Mình cũng hơi tò mò cái này. Bán USDT 1 cục 20-30k cho mấy bác EX có bị bên mấy bạn thuế để ý hông mấy bác? Mình tính cash về con ARB đợt vừa rồi :))
đợt con ARB vừa rồi nhiều ae thành triệu phú, tỷ phú quá :ami_fat_cat_014:

Món coin đó giờ có công nhận là hàng hóa gì đâu mà đóng hả bác.

bạn cung cấp thông tin đi , minh sẽ báo công an giúp bạn ạ :ami_fat_cat_026:

tháng 4k thì cứ mỗi tuần bán cho mấy người thu mua pp ấy b, nhận tiền tươi thóc thật, ăn ngon ngủ yên
làm thế dễ bị limit lắm

cũng đang thắc mắc, mà đọc cmt toàn thấy tư vấn sủi :v

Tháng 4k thì không bao nhiêu đâu bác, cứ rút về bank rồi dùng thôi. Thuế người ta đánh kênh nào tầm tỏi/tháng thì may ra.

trước trade bị dính tay rửa tiền hay gì bị nó khóa paypal mất xừ 10k$, từ đó rút xanh chín thôi ko dám mua bán gì nữa.
Bốc phét nguồn như bài đầu kêu bị khoá mất $
Chắc lại mua bán bẩn nó refund chứ gì bố , bố tính nhận đc tiền rút luôn để scam khách chứ gì =]]
Nguồn net nó tịch thu vào mắt hả ??

Bọn tôi quen tháng 7 8k vẫn send bt , chả qua các bố nguồn đểu nó chả limit =]]
với pp thì chả có cái nào là bình thường cả, nó thích thì nó limit thôi. nhận chục k nó vẫn limit như thường.

mình đọc cá nhân làm youtube đóng 7% chứ có phải doanh nghiệp gì đâu.

ở trên bác bảo kệ chả ai quan tâm mà dưới bác lại đốp phát 35%, mình mà kệ đến lúc nó chộp đi nộp phạt chắc i.ả mẹ ra quần. chắc phải kiếm luật sư hỏi quá
Bảo đảm với bạn case này không cần bận tâm gì nha. Cứ bình tĩnh nhận tiền đi, khi nào có công văn liên quan gửi đến cho bạn thì lúc đấy hãy đóng.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,286
170,410
Latest member
contentseo24
Back
Top Bottom