Ask Có phải chịu thuế khi rút từ Paypal về ngân hàng không?

Thấy bữa giờ thuế má căng quá. Em đang làm MMO có nhận lương >4k$/ tháng khoảng 6 tháng nay nhưng không biết có bị truy thu khi rút từ PP về thẳng NH không? Anh em nào cho em xin ý kiến với!
P.s: Em chưa muốn P2P vì nghe nói dễ ăn limit tài khoản mà công ty em thì không cho đổi tài khoản PP khác để nhận lương.

Đen thi dính, đỏ thi thoát

Paypal thì thuế má gì, giả sử bạn gửi tiền cho bạn bè bạn 100tr thì bạn của bạn phải khai thuế à, rồi bạn của bạn lại gửi 100tr cho đứa bạn khác thì đứa kia lại khai thuế lần 2 à ? Vậy 100tr chuyển mấy lần thì còn cái nịt !

Thuế má chủ yếu đánh ở bên mua bán hàng hóa thôi, cái vụ Affiniate đó thì đáng ra Shopee nó phải khai thuế rồi nộp trước khi trả lương cho người làm, nhưng nó không khai hoặc chỉ khai một phần và "Điều khoản sử dụng" của nó ghi rành người làm tự khai và nộp thuế!

Paypal thì thuế má gì, giả sử bạn gửi tiền cho bạn bè bạn 100tr thì bạn của bạn phải khai thuế à, rồi bạn của bạn lại gửi 100tr cho đứa bạn khác thì đứa kia lại khai thuế lần 2 à ? Vậy 100tr chuyển mấy lần thì còn cái nịt !

Thuế má chủ yếu đánh ở bên mua bán hàng hóa thôi, cái vụ Affiniate đó thì đáng ra Shopee nó phải khai thuế rồi nộp trước khi trả lương cho người làm, nhưng nó không khai hoặc chỉ khai một phần và "Điều khoản sử dụng" của nó ghi rành người làm tự khai và nộp thuế!
Bác này nói chuẩn. Thuế đang nhắm mạnh vào mấy ông có doanh thu từ Google, Youtube, Facebook, Shopee, vì tiền từ những thằng đó gửi về chắc chắn là thu nhập trực tiếp. Nó thấy log bank có một trong những thằng trên là auto kết luận chủ tài khoản có doanh thu và phải nộp thuế. Còn Paypal chỉ là thằng trung gian, hơn nữa còn là doanh nghiệp nước ngoài thì nhà nước không thể check được nguồn tiền.

Trước năm 2019 thì mấy ông Google còn kiếm bộn hơn vì ngân hàng hoàn toàn bảo mật dữ liệu tài khoản, chỉ cung cấp khi công an yêu cầu. Nhưng từ năm 2019 thì có cái nghị định cho phép sở thuế được yêu cầu ngân hàng cung cấp thông tin giao dịch đâm ra không thoát được.

Rút tiền về bank dính đấy bạn oi, bạn chưa gặp ah? Cục thuế cho cái thư mời luôn

gửi ít thì nó tin chứ tháng nào cũng trăm củ mà ko đóng thuế nó chưa cho vào tội rửa tiền là may
nói chung có paypal thì xài hoặc bán chứ rút sau này chết chắc

gửi ít thì nó tin chứ tháng nào cũng trăm củ mà ko đóng thuế nó chưa cho vào tội rửa tiền là may
Cúng quan điểm, cứ tiền nuóc ngoài về bank vn là dễ tạch lắm

thuế đang đói, hàng dưới 1tr đang miễn thuế mà sắp tới có khi ăn vat 10% đây nè

thuế đang đói, hàng dưới 1tr đang miễn thuế mà sắp tới có khi ăn vat 10% đây nè

Ăn trên báo thôi bạn oi, ăn thât thi chết dân luôn😂

Rút tiền về bank dính đấy bạn oi, bạn chưa gặp ah? Cục thuế cho cái thư mời luôn
Thuế không xác nhận được là "Thu nhập cá nhân" thì khó tính thuế lắm !

Mà khuyên các bác nên lưu trữ phần lớn ở dạng USDT , rút paypal về bank(P2P) rồi lại mua USDT (p2p) hoặc trade thẳng paypal sang USDT!

*Vẫn muốn đồng nội tệ thì bán USDT (p2p) là cũng chẳng có thuế má nào đâu ...

Luật VN vẫn chưa công nhận Crypto làm phương tiện thanh toán trong nước, nhưng cuộc bầu cử năm 2024 ở mẽo là TRUMP muốn Mĩ là quốc gia đứng đầu về lĩnh vực CRYPTO rồi đó! VN thì hợp tác toàn diện với Mẽo, Không Nhanh thì Chậm Crypto cũng sẽ là tiền hợp pháp ở Việt Nam thôi!!

Không nhé bác, tiền về bank số lượng lớn đi chăng nữa có thể bị soi và coi là tài sản không rõ nguồn gốc. Nhưng để khép bác vào tội rửa tiền thì công an phải có bằng chứng cho thấy số tiền đó là do những cá nhân, tổ chức lừa đảo, tội phạm gửi cho bác. Thường là nó phải bắt được thằng gửi tiền rồi mới quy tội rửa tiền cho thằng nhận được (trong trường hợp có rửa tiền thật). Chứ chỉ vì tài sản không rõ nguồn gốc thì không thể nào khép bác vào tội rửa tiền được. Bác cứ search google những vụ án rửa tiền là biết.

Thuế không xác nhận được là "Thu nhập cá nhân" thì khó tính thuế lắm !

Mà khuyên các bác nên lưu trữ phần lớn ở dạng USDT , rút paypal về bank(P2P) rồi lại mua USDT (p2p) hoặc trade thẳng paypal sang USDT!

*Vẫn muốn đồng nội tệ thì bán USDT (p2p) là cũng chẳng có thuế má nào đâu ...

Luật VN vẫn chưa công nhận Crypto làm phương tiện thanh toán trong nước, nhưng cuộc bầu cử năm 2024 ở mẽo là TRUMP muốn Mĩ là quốc gia đứng đầu về lĩnh vực CRYPTO rồi đó! VN thì hợp tác toàn diện với Mẽo, Không Nhanh thì Chậm Crypto cũng sẽ là tiền hợp pháp ở Việt Nam thôi!!
Rất là cao kien, cách này cũng hay nhưng hơi phức tap😭

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,617
172,675
Latest member
Hoangtuan1734

Most viewed of week

Most viewed of week

Back