Tham khảo ý kiến mong được mọi người giúp đỡ

Mình và người yêu hiện đang yêu xa, trước đó mình quen cô ấy từ 1 lần giới thiệu của cậu bạn thân trong 1 lần gặp mặt. Từ lần đó mình đã cảm mến và may mắn được cô ấy đồng ý làm người yêu, chuyện tình cảm của mình và cô ấy khá mặn nồng do sự hợp gu về nhiều sở thích cũng như suy nghĩ. 1 thời gian sau, do tính chất công việc nên mình phải vào nam làm việc 1 thời gian dài rất ít khi có thời gian quay trở lại bắc, còn cô ấy và gia đình thì ở đây không thể vào nam cùng mình được. Lúc đó, khi biết tin cả mình và cô ấy đã rất buồn vì cả 2 phải xa nhau. Dù xa nhau về khoảng cách địa lý nhưng mình và cô ấy vẫn quyết tâm yêu và chờ ngày mình được về bắc đoàn tụ để tổ chức đám cưới. Thời gian đầu khi xa nhau cả 2 rất chăm gọi điện hoặc gọi video call cho nhau những lúc rảnh. Nhưng mỗi lần như vậy thì những gói cước bình thường không thể nào đáp ứng được. Vì mình và người yêu hay gọi video khá lâu mà lượng MB của sim lại rất ít, mà gọi đăng ký nhiều lần ngắt quãng thì khá bất tiện. Mình đã từng thử nhiều gói cước cũng như sim số của nhiều mạng khác nhau, nhưng khi gọi video được 1 thời gian thì chất lượng mạng rất kém và việc nhìn thấy nửa kia rất mờ nên cũng khá chán. Vì công việc mình hay phải di chuyển nên cũng không thể dùng bộ phát mạng cho máy tính hay wifi được mà chỉ có thể dùng điện thoại gọi cho tiện lợi. Mình có lên mạng tìm kiếm trên 1 số trang để mong tìm những gói cước tốt những chưa đi đến đâu. Mong mọi người tư vấn giúp mình xem nên dùng gói cước và sim nào, mua ở đâu uy tín để mình và người yêu có thể liên lạc thuận tiện giữ lửa tình yêu.

Mình xin cảm ơn mọi người!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,648
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back