Tham dò: Bạn sẽ lấy vợ như thế nào?

Nếu chỉ được chọn 1 thì đa số đàn ông VN chọn mục 2.

Mục 1 khó mà hạnh phúc lâu dài

Tùy hoàn cảnh. Nghèo, thất nghiệp được cái khoai to thì chọn cái 1. Khoai trung bình hoặc nhỏ nhưng được cái có đầu óc, chịu khó yêu lao động, gặp may mắn trong công việc, sự nghiệp thì chọn cái 2.

Nói như vậy, thớt nên chạy đi đo xem khoai mình cỡ nào rồi đưa ra quyết định. :binhsua168:

Vok không cân đẹp dễ thương :m122:
Nữ công gia chánh phải am tường :m131:
Thương chok mến con tròn gia luật :m021:
Đặc biệt phải biết chút văn chương :m146:

Cặp nào đến với nhau vì tiền đều sống không hạnh phúc.

Cặp nào đến với nhau 1 túp lều tranh 2 trái tim vàng đều sống không hạnh phúc.

Tốt nhứt là nồi nào úp vung lấy, sẽ giống nhau về nhiều mặt, dễ đồng cảm, dễ chia sẻ và nhiều thứ khác ... sống sẽ hạnh phúc hơn :)

Tùy hoàn cảnh. Nghèo, thất nghiệp được cái khoai to thì chọn cái 1. Khoai trung bình hoặc nhỏ nhưng được cái có đầu óc, chịu khó yêu lao động, gặp may mắn trong công việc, sự nghiệp thì chọn cái 2.

Nói như vậy, thớt nên chạy đi đo xem khoai mình cỡ nào rồi đưa ra quyết định. :binhsua168:
to nhỏ không quan trọng, xài tốt hay không thôi. bạn thấy cái smart tv với cái tv thập niên 90 thì cái nào to hơn, cái nào xài đã hơn

lỡ lấy rồi không biết tính sao giờ :binhsua17:

to nhỏ không quan trọng, xài tốt hay không thôi. bạn thấy cái smart tv với cái tv thập niên 90 thì cái nào to hơn, cái nào xài đã hơn
Thế chả khác so sánh khoai của thằng 90 tuổi với cái của thằng 19 tuổi ah? =))

Mặt đẹp dáng xinh da trắng
Chiều chồng đảm đang lo lắng việc nhà
Chăm con chăn lợn đuổi gà
Tối tối sung sức giỏi dang xếp hình

Nhưng lỡ bạn đẹp trai mà không thành đạt nhưng cô ấy vẫn thích bạn thì sao, tình yêu ko phân biệt giàu ngèo mà. :)
ko có tính thuyết phục ====>> sẽ không được lâu dài =====>> trong ty làm ji có chuyện phải chọn lựa ở đây thớt ????

mình thì tầm tầm lai giữa 2 cái thôi. dễ nhìn 1 tí, dáng dc 1 tí ko cần cao siêu quá, ko cần giàu miễn tự lo cho bản thân được + dư dả 1 chút góp phụ, ko cần giỏi nội trợ chuyện nhà nhưng phải có đủ 1 lượng kiến thức để còn vận dụng như dạy con ... như thế là đủ lý tưởng rồi :)

quên điều quan trọng nhất phải là ng mình iu và iu mình chứ nhỉ :D

There are currently 14 users browsing this thread. (10 members and 4 guests)
Topic hết hot rồi :hihi::hihi:

1 người có thể hiểu được anh ấy đang cần gì, đang có tâm trạng như thế nào, và có 1 khuôn mặt phúc hậu nhưng hơi đanh đá 1 chút, ko hiền quá => Vì đó là em :((

lấy 1 vào 2 đi bạn.

người có cộng việc ổn đinh,tự lo dược cho bản thân thui.
khá thương chồng con,

và điều quan trong: abc phải vừa chuẩn của mổi cu chồng: đừng hiểu nhầm ý em là 3 vòng đo:binhsua15:)

Nhưng lỡ bạn đẹp trai mà không thành đạt nhưng cô ấy vẫn thích bạn thì sao, tình yêu ko phân biệt giàu ngèo mà. :)

Có thể nghèo nhưng không được dốt hơn vợ :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,788
170,874
Latest member
Uuuuuu6

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom