Thái độ MaxCode với khách hàng!

Status
Not open for further replies.

junbj92

Kindness
Reactions
405
MR
0.056
Tình hình là mình có nhờ @MaxCode viết hộ 1 tool, nhưng làm thì lỗi lên lỗi xuống, đến nay tool chưa làm đc gì mà pm để thảo luận về tool mà lại còn ẩn nick và cũng không rep luôn, đến hôm nay đã hơn 3 ngày, mình up lên đây để các bạn cùng xem thái độ hỗ trợ khách hàng của @MaxCode tốt như thế nào.
Cá nhân mình thì cảm thấy thất vọng với 1 người mở dịch vụ và bảo hiểm 10 triệu mà lại có thái độ như vậy :(

P/s: Mình cũng đã chờ 3 ngày và nói trước sẽ report thái độ làm việc của @MaxCode , vậy mà đến hôm nay (18/11) vẫn chưa nhận được bất kì câu trả lời nào từ bạn ấy .......

Uầy cái chuyện đơn hàng tools thì cãi nhau là chuyện muôn thuở do vấn đề giao tiếp thoả thuận với khách hàng. Công ty lớn cũng vậy chứ nói gì...
Thôi thì chịu khó soạn thảo hợp đồng cho nó cụ thể từng chi tiết là ổn nhất. rút kinh nghiệm lần sau :D
Theo như ở trên, vấn đề fix lỗi, lỗi phát sinh do bên thứ 3 (stellar) thay đổi mà ko có trong hợp đồng ban đầu thì ông thớt phải chịu thôi. Muốn sửa phải thêm tiền fix là hợp lý
Chào bạn!
Nếu bạn có chút thời gian, bạn có thể đọc rõ câu chuyện tại đây: #21 #22#24
Vấn đề thao tác log face vượt checkpoint, ver face, ver mail, gửi str là 4 thao tác cơ bản của tool mà ban đầu mình yêu cầu MaxCode, nhưng update từ V1.0 => V1.6.5 thì không có bất kì V nào hoàn thành cả 4 thao tác trên (thao tác tối thiểu yêu cầu lúc thoả thuận), chứ mình chưa nói đến việc fix spam (bên thứ 3 là STR).
Cảm ơn bạn!

Upvote 0
Tóm lại là ông code tool ko làm đúng yêu cầu ban đầu , sau này lại lòi thêm ra stellar update fix này nọ phải sửa thêm đâm ra cãi nhau
-----------> Chốt lại là code lại tool cho người ta đủ hết yêu cầu ban đầu , còn các phần fix sau đòi thêm money nếu muốn fix

Upvote 0
Đọc thêm tự hiểu, thêm UltrSuft vào bị STR fix lại bảo không vượt được trong khi chat thì quả quyết được
Sau đó lại yêu cầu DNS change với MAC....... chạy theo các bạn thì đến Tết công gô cũng mãi chưa xong :)

Ai code tool và chơi STR sẽ hiểu, bên mình không quan tâm các bình luận khác, dư luận luôn có 2 chiều

Upvote 0
Đọc thêm tự hiểu, thêm UltrSuft vào bị STR fix lại bảo không vượt được trong khi chat thì quả quyết được
Sau đó lại yêu cầu DNS change với MAC....... chạy theo các bạn thì đến Tết công gô cũng mãi chưa xong :)

Ai code tool và chơi STR sẽ hiểu, bên mình không quan tâm các bình luận khác, dư luận luôn có 2 chiều

=> Lúc làm tool thì cam kết tool cậu vượt checkpoint nhé, ngay từ ver đầu tiên cậu khẳng định tool cậu vượt đc, bao nhiêu trường hợp đều test cả rồi.

=> Cậu test tool và bị checkpoint ko vượt đc, tớ "GỢI Ý" cho cậu là xài tool đó, nhưng mà test tay trước xem thế nào, mình ko hề ép buộc hay bảo cậu thêm vào nhé? Đúng ra vượt checkpoint thì đã cam kết tool cậu tự vượt ngay từ V1 :eek:

Upvote 0
Ơ hay, ban đầu bạn xài IP VN không bị STR có chặn với fix spam, giờ bị nó chặn và nó fix spam, nguồn FB VN cũng hết bạn đổ lỗi cho tool, bạn gợi ý sao.

Bạn bảo bạn mua tut và bảo mình làm theo mà :), reg tay thủ công sẽ pass sau đó lại reg = auto thì phải tích hợp vào tool, bạn lật lọng thật

Bên mình chỉ code tool theo yêu cầu các bạn, có phải dân đi chơi STR đâu mà phải lọ mọ TUT tiếc, cách vượt là do các bạn, trước khi chạy dễ dàng vì SRT nó thả lỏng, FB VN cũng nhiều :)

Đọc chính dòng bạn nói nhé, rõ ràng tool không chạy được do hết nguồn, STR fix phải đi mua TUT.

Upvote 0
Hiện tại chả phán đc bên nào. Còn tools giá này với chức năng đó nếu hoạt động tốt là quá rẻ. Trước mình thuê ManhTV code tools UG với chức năng tương tự. Nói chung là tools chạy 3 năm vẫn ổn và bác ấym mới thêm cho mình chức năng "tự độg ghi lại thao tác và làm lại y chang" và thêm 1 plugin bổ sung vào hộp lấy info là nó load theo tệp. Mình thấy thế là quá pro. 3 năm rồi vẫn suport. Tất nhiên mình đã thuê code thêm ko ít tools.

Nhưng bác này code giá hơi chát. 1000$ chẵn.

Cách đây vài tháng mình vừa thuê code mua đồ khuyến mãi trên ebay tự động. Vì trên này đến h và thời điểm nhất định chỉ trong vài phút nó bán là hết hàng.

Mình đang xài thấy cực ngon. Chạy mượt và hàng luôn nhận trước thiên hạ.

Upvote 0
phán bừa cm mày á. mày biết cái cảm giác bỏ ra 1 số tiền ko nhỏ rồi thu về 1 đống phế liệu chưa? trong việc này trách nhiệm cao nhất là của seller. đã ko làm tròn nhiệm vụ ban đầu, nếu đã làm ok lúc đầu thì có xảy ra những vấn đề sau này ko? mày đã đọc hết log chát thớt up chưa là đú đỡn, trẻ trâu !
mình nghĩ bạn vote sai thì phải :)

Upvote 0
2 bên bên nào nói cũng đúng hòa cả làng giải tán thôi

Upvote 0
Nói chung đối với tools ug và tools mmo. Nói giá đắt chỉ khi ko làm đc việc. Còn nếy làm đc việc thì giá luôn luôn là rẻ. Như tools ebay mình mới làm. Mua đc 1 cái bán ra ít cũng kiếm đc 1 mớ. Có khi 1 món là đủ tiền tools.

Upvote 0
đây là box reporf vì thế mod vào giải quyết đi 24h r 1 là hòa 2 là thụ lý án chứ mod im ru vậy

Upvote 0
Theo mình nghĩ. BBaác Maxcode ít nhiều vẫn có lỗi.

Mình chỉ nhấn mạnh lỗi này như bác thớt đã có ghi "TRƯỚC KHI REPORT BÁC THƠT ĐÃ PM RẤT NHIỀU LẦN" nhưng ko đc trả lời mà thay vào đó là lẩn tránh.

Nếu như là người khác mà ko phải bác thơt thì cùn rất ức chế. Thà là pm bảo người ta do này kia ko làm nữa. Có khi lại cảm thấy tốt hơn.

Còn nếu muốn thêm chi phí thì nói với người.

Đơn giản chỉ cần nó do fb, str fix gì đó trước khi code nó khác giờ nó fix. Bạn thêm ít phụ phí. Mình tin người kiếm $ bằng tools cũng chả ai suy nghĩ gì nếu phụ phí k quá lớn.

Còn đã viết tools dạng này bbaác nên nghix lại khi nói giao hàng và check tools là xong.

Ít nhất trong hợp đồng cũng phải có suport thời gian là bao lâu. Còn chế độ cho khách sau thời gian hỗ trợ là như thế nào. Ví dụ như giảm 30% chi phí nâng cấp...vv

Upvote 0
Còn ví dụ bó fix tạch luôn ko dùng đc bằng cách nào nữa thì tính thời gian đi.

Ví dụ bác bảo hành 1 tháng. Nếu lỗi trong tháng đó mà tools ko fix đc nữa thì cứ theo thời gian mà người mua đã dùng tools mà có chính sách đền bù.
Ví dụ: đã dùng 1 tuần (code trả tiền 1/4, trả lại 3 phần chẳng hạn).

Tuy là thiệt cả đôi bên nhưng muốn làm ăn lâu dài thì mình nghĩ nên thế.

Upvote 0
"Dc voi đòi tiên mà.
Ủng hộ bạn này"

tôi nghĩ bạn nên đi check lại não có vấn đề đọc hiểu à?, tôi quote lại với mục đích nói ai?

CHắc lúc đó đi nắng hoa mắt, sr cậu nếu xúc phạm, có cần thì tớ mua sẳn tường an rồi tối alo tớ cho thông nha :D

Upvote 0
Giờ vào lại thấy STR thay đổi 2 bước đăng nhập, User rồi đến pass, lại phải fix :)

Mình sẽ quay lại video toàn cảnh của tool để các bạn đánh giá,

Có ai có tool quay full màn hình ổn định không ? thử cái CAM record mà sao lỗi quá

Upvote 0
Giờ vào lại thấy STR thay đổi 2 bước đăng nhập, User rồi đến pass, lại phải fix :)

Mình sẽ quay lại video toàn cảnh của tool để các bạn đánh giá,

Có ai có tool quay full màn hình ổn định không ? thử cái CAM record mà sao lỗi quá
camtasia cái này ổn nhất rồi còn gì :D

Upvote 0
trước có tool có khá nhiều người support khá mệt nên giờ chỉ nhận nhưng cái nào ăn nhanh rút lẹ cho khách hàng thôi vì support mệt lắm mà kiếm ko nhiều nữa , trên forum này chắc hơn chục bạn mua code của mình rồi , support đuối luôn , hên là ko có vấn đề gì :(
mình giờ cũng có tầm trên 50 nạn nhân đã mua tool, không biết có vấn đề gì không, hi vọng là không :D

Upvote 0
mình giờ cũng có tầm trên 50 nạn nhân đã mua tool, không biết có vấn đề gì không, hi vọng là không :D
giờ chưa có dùng chạp sẽ có thôi yên tâm đi

Upvote 0
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,872
172,945
Latest member
taiiwinclub88