Thái độ MaxCode với khách hàng!

Status
Not open for further replies.

junbj92

Kindness
Reactions
405
MR
0.056
Tình hình là mình có nhờ @MaxCode viết hộ 1 tool, nhưng làm thì lỗi lên lỗi xuống, đến nay tool chưa làm đc gì mà pm để thảo luận về tool mà lại còn ẩn nick và cũng không rep luôn, đến hôm nay đã hơn 3 ngày, mình up lên đây để các bạn cùng xem thái độ hỗ trợ khách hàng của @MaxCode tốt như thế nào.
Cá nhân mình thì cảm thấy thất vọng với 1 người mở dịch vụ và bảo hiểm 10 triệu mà lại có thái độ như vậy :(

P/s: Mình cũng đã chờ 3 ngày và nói trước sẽ report thái độ làm việc của @MaxCode , vậy mà đến hôm nay (18/11) vẫn chưa nhận được bất kì câu trả lời nào từ bạn ấy .......

Bạn chú ý 2 điều ở đây:
- Sản phẩm bạn đã thanh toán 100% có nghĩa là tool hoạt động đúng yêu cầu
- Bên mình chỉ fix lỗi tool trong lúc chạy do không lường trước các vấn đề phát sinh chứ không fix lỗi từ phía STR fix

MK , bắt thanh toán trước 100% , hôm sau mới giao hàng , thế thì đúng cái mẹ gì ? đúng bằng niềm tin à ? hay là " đúng là con gà dễ bị bắt nạt" ?

Tool MMo mà nói câu : sau này site có fix thì ko nhận sửa , thế thì đé o ai gọi là support ?

Upvote 0
Bên mình không nhận được bất cứ thông tin nào bạn liên lạc như: than phiền tool, nếu có bạn chụp log chat post lên hộ mình, đây là lần cuối bạn chat với bên mình

P/s : kể lại 1 câu chuyện hài : Vps của mình yếu , nên có yêu cầu là tool nhẹ , sau khi code xong , bên bạn ý bảo mình là nên mua vps khác mới chạy được tool của cậu ý , lol .

VPS bạn chạy RAM 256Mb lại chạy windows, phải setup .Net Framework thì bạn xem lại vấn đề VPS, đây là tư vấn.

Last edited:
Upvote 0
MK , bắt thanh toán trước 100% , hôm sau mới giao hàng , thế thì đúng cái mẹ gì ? đúng bằng niềm tin à ? hay là " đúng là con gà dễ bị bắt nạt" ?

Tool MMo mà nói câu : sau này site có fix thì ko nhận sửa , thế thì đé o ai gọi là support ?

Bạn vui lòng sử dụng ngôn từ lịch sự. Bên mình không bắt thanh toán 100%, việc bạn thanh toán 100% là tự nguyện vì đã tin tưởng vào các sản phẩm trước đó. Giao sản phẩm tất nhiên là phải sau khi thanh toán vì bên mình còn phải CODE chứ làm gì có sẵn

Bên mình chỉ nhận sửa khi có update ít, update lớn từ bên thứ 3 các bạn phải thanh toán chi phí fix tùy vào mức độ công việc.

yêu cầu bên cậu code tool fake trình duyệt web , nhưng mà quên không ghi yêu cầu fake random user agent , muốn bổ sung thêm , giá bổ sung cho 3 dòng code : 100 $ .

Bạn có nhầm không ?

Last edited:
Upvote 0

Bạn biết gì về lập trình và dự án phần mềm mà nói như kịch hài thế nhỉ :))

Upvote 0
Upvote 0
trước có tool có khá nhiều người support khá mệt nên giờ chỉ nhận nhưng cái nào ăn nhanh rút lẹ cho khách hàng thôi vì support mệt lắm mà kiếm ko nhiều nữa , trên forum này chắc hơn chục bạn mua code của mình rồi , support đuối luôn , hên là ko có vấn đề gì :(

Upvote 0
Gửi junbj92

Vấn đề của bạn là không phải do tool mà là do sự fix lỗi và update từ phía STR. Bạn yêu cầu liên tục việc thay đổi để chạy lại vấn đề FIX của STR

Chú ý:
BÊN mình không cày STR nên nhận lời chạy tool giúp bạn

Chính bạn cũng không cày được nên quăng cho bên mình tìm hiểu để có cớ đỗ thừa cho tool, bạn bảo tự bên mình mua FB mà test, rồi phải chứng minh hiện tại phải gửi được STR đi. Lúc đó mới phát hiện ra lỗi không chuyển được STR là do phía STR update, acc FB lõm, cách vượt SPAM và Checkpoitn các loại account FB từ các quốc gia khác nhau, Maylaysia, ThaiLand, VietNam, Sing... khác nhau

Bạn chú ý 2 điều ở đây:
- Bên mình chỉ fix lỗi tool trong lúc chạy do không lường trước các vấn đề phát sinh chứ không fix lỗi từ phía STR fix

Bên mình không tiếp tục đôi co tại topic này vì còn rất nhiều việc phải làm

Đây là log chat yêu cầu mới nhất của cậu, rõ ràng yêu cầu fix toàn từ do phía STR fix để chống SPAM và CHECKPOINT, từ lúc trước STR dễ nên yêu cầu bạn không nhiều, sau này các update phải bổ sung HMA để vượt, SSH, UltraSuft, 3G....., các lỗi đều do bên STR update và như đã nói từ đầu: CHỈ NHỮNG AI CHIẾN STR MỚI HIỂU GIẢI THÍCH NÀY

https://drive.google.com/file/d/0B8Ml-QnNXdwMcFh5Uy1iZ2JEYlU/view

Cậu xem lại ở trên nhé, cậu sai 2 điều cơ bản, do sai 2 điều đó nên mình mới yêu cầu cậu đền bù = cách vượt spam:
- Thứ 1: Cậu không làm "ĐÚNG VÀ ĐỦ" yêu cầu của tớ ngay từ V1? Có thể để mọi người download V1 và so sánh file word đầu tiên lúc thoả thuận.
- Thứ 2: Lúc nhận tool, cậu bảo tool sẽ tự vượt checkpoint, không cần HMA hay SSH, nên tớ mới chấp nhận làm, đến khi làm thì cậu lại bảo tool ko tự vượt đc và phải thêm vào? Vậy lỗi này do tớ yêu cầu hay cậu tự thêm?
- Thứ 3: Cậu bảo thanh toán 100% tức là sản phẩm hoạt động 100%? Cậu đọc lại log chát đi, do cậu đòi tớ mới trả, và cũng vì cậu kêu tool sẽ tốt hơn thôi và bảo hành trọn đời, nên tớ mới đưa tiền. Ai ngờ sau khi đưa tiền, update lần nào cũng có lỗi? Mà lại toàn là lỗi cơ bản, đến hết facebook đến emal đến hma rồi đến chuyển str, không có 1 version nào chạy gọi là 100% cả cậu nhé?
- Thứ 4: Lúc yêu cầu tool, tớ nói cậu là nạp acc facebook vào để ver, acc facebook có sẵn, vậy tớ xài acc face thái lan, malay là tớ sai hả cậu?

Upvote 0

Tớ biết đủ để đánh giá tool nào tốt tool nào xấu , ok ?

Upvote 0
Gửi junbj92

Vấn đề của bạn là không phải do tool mà là do sự fix lỗi và update từ phía STR. Bạn yêu cầu liên tục việc thay đổi để chạy lại vấn đề FIX của STR

Chú ý:
BÊN mình không cày STR nên nhận lời chạy tool giúp bạn

Chính bạn cũng không cày được nên quăng cho bên mình tìm hiểu để có cớ đỗ thừa cho tool, bạn bảo tự bên mình mua FB mà test, rồi phải chứng minh hiện tại phải gửi được STR đi. Lúc đó mới phát hiện ra lỗi không chuyển được STR là do phía STR update, acc FB lõm, cách vượt SPAM và Checkpoitn các loại account FB từ các quốc gia khác nhau, Maylaysia, ThaiLand, VietNam, Sing... khác nhau

Bạn chú ý 2 điều ở đây:

Mình thì chỉ góp ý khách quan thôi tại vì thấy có comment bảo bên bạn làm không có tâm, theo mình thì không đúng lắm, phải là không có đạo đức thì đúng hơn :))

Nếu không biết rõ checkpoint nó là cái gì , hoạt động ra làm sao thì đừng có nhận , mà nghe cái câu "gợi ý" khách hàng thanh toán xong bảo thanh toán 100% có nghĩa là tool hoạt động đúng yêu cầu thì kinh rồi =)) MMO làm bất kể việc gì theo số lượng nhiều cũng ko tránh được checkpoint đặc biệt là facebook , đó là cái mấu chốt của vấn đề mà người ta đặt ra ngay từ đầu, k qua đc checkpoint đồng nghĩa chẳng làm được việc gì . Thế khác gì bán cho khách 100 cái gmail, xong nó log vào bị bắt veri phone thì bảo là tao không biết, đấy là lỗi do google Update =))

Các cậu turn này lãi to, vưa được 6tr, vừa được tut fake ip, clean máy , change mac các kiểu (Cái này giá trị hơn cả 6tr vì sau này cứ dựa vào đấy để viết tools)

Chắc chủ thớt nhìn vào con số 10tr bảo hiểm nên mới giao tiền nhanh vậy , 1 phần cũng là vì rẻ nữa chứ cái tool phức tạp thế này mà nhận giá 6tr thì chỉ có 2 thành phần, 1 là có tư tưởng phủi tay sẵn trong đầu , đưa người dùng vào tròng (thanh toán 100% có nghĩa là tool hoạt động đúng yêu cầu ) , 2 là thể loại amateur , không có kinh nghiệm và kiến thức về lĩnh vực cần code (Nếu có chắc chắn không nhận giá rẻ như vậy)

Mà nói chung business gì mà 3 ngày k rep thì cứ báo VTV để điều tra thôi , VTV xuống tận nơi điều tra có khi lại phát hiện ra địa chỉ ma không có thật cũng nên :p

Upvote 0
Mình thì chỉ góp ý khách quan thôi tại vì thấy có comment bảo bên bạn làm không có tâm, theo mình thì không đúng lắm, phải là không có đạo đức thì đúng hơn :))

Nếu không biết rõ checkpoint nó là cái gì , hoạt động ra làm sao thì đừng có nhận , mà nghe cái câu "gợi ý" khách hàng thanh toán xong bảo thanh toán 100% có nghĩa là tool hoạt động đúng yêu cầu thì kinh rồi =)) MMO làm bất kể việc gì theo số lượng nhiều cũng ko tránh được checkpoint đặc biệt là facebook , đó là cái mấu chốt của vấn đề mà người ta đặt ra ngay từ đầu, k qua đc checkpoint đồng nghĩa chẳng làm được việc gì . Thế khác gì bán cho khách 100 cái gmail, xong nó log vào bị bắt veri phone thì bảo là tao không biết, đấy là lỗi do google Update =))

Các cậu turn này lãi to, vưa được 6tr, vừa được tut fake ip, clean máy , change mac các kiểu (Cái này giá trị hơn cả 6tr vì sau này cứ dựa vào đấy để viết tools)

Chắc chủ thớt nhìn vào con số 10tr bảo hiểm nên mới giao tiền nhanh vậy , 1 phần cũng là vì rẻ nữa chứ cái tool phức tạp thế này mà nhận giá 6tr thì chỉ có 2 thành phần, 1 là có tư tưởng phủi tay sẵn trong đầu , đưa người dùng vào tròng (thanh toán 100% có nghĩa là tool hoạt động đúng yêu cầu ) , 2 là thể loại amateur , không có kinh nghiệm và kiến thức về lĩnh vực cần code (Nếu có chắc chắn không nhận giá rẻ như vậy)

Mà nói chung business gì mà 3 ngày k rep thì cứ báo VTV để điều tra thôi , VTV xuống tận nơi điều tra có khi lại phát hiện ra địa chỉ ma không có thật cũng nên :p
cậu hiểu sai tool này lúc trước có giá 600$ có người đặt sau đó bán lại giá 300$ chứ ko phải là 300$ đâu , nếu 300$ thì rẻ quá

Upvote 0
- Thứ 4: Lúc yêu cầu tool, tớ nói cậu là nạp acc facebook vào để ver, acc facebook có sẵn, vậy tớ xài acc face thái lan, malay là tớ sai hả cậu?

Cậu nạp thoải mái, nhưng dính checkpoint vì không pass được facebook vì liên quan đến vấn đề change IP thôi :)

Tớ sẽ chốt lại vấn đề là sẽ code cho cậu lên 1 bản update lần cuối. Việc cậu cần phải cung cấp: acc facebook, update lại tài liệu 1 cách thao tác chính xác = tay và đã thành công với tỉ lệ cao. Giờ quan điểm 2 bên khác nhau 1 bên code 1 bên thuê code, bên nào cũng muốn lợi ích bên mình thì còn tranh cãi dài dài :)

Thời gian update tool cần nhiều hơn do bạn sử dụng tool thứ 3 quá nhiều như change MAC, DNS... nếu không thực hiện được auto thì bạn phải tìm cách thay thế. Ngoài ra vì bên mình đang full công việc nên không hứa cụ thể ngày, nhưng sẽ cố gắng trong thời gian sớm nhất, bên mình sẽ chủ động liên lạc khi đã hoàn thành các tool đang bị delay.

Last edited:
Upvote 0
Người dùng cuối đâu cần quan tâm mấy cái chuyện đó? Xài Windows, Office, IE không lẽ người dùng phải hiểu thế nào là Software Engineering?

Nói thật viết bằng Native API thì performance sẽ tốt hơn nhiều so với .NET (chỉ trên Windows) hoặc Java (đa nền tảng)

Upvote 0
thế rốt cuộc cái topic này là sao nhỉ . ko hiểu mục đích của các bác lắm . bác thớt dìm hàng hay là yêu cầu code lại tool chứ cứ cãi cọ qua lại mãi thế này sao đc

Upvote 0
Ai biểu chủ thớt mở dịch vụ ghi là bảo hành trọn đời :p

Upvote 0
Góp một ý cho các bác cách thanh toán nha. Khi các bác thanh toán một tool nào đó thì nên thanh toán 70-80% giá tiền 30-20% giá tiền còn lại đó gửi trung gian cầm hộ hay gửi admin sin cầm hộ và bảo admin add vào nick mmo số tiền đó nếu sau 15 ngày hay 30 ngày xài xong ko có vấn đề gì thì gửi số tiền còn lại đó cho chủ tool còn nếu tranh chấp thì up log chat và tool lên cho người cấp cao xử lý. Cái này là cách mà bên xây dựng họ hay làm đó. Nếu nhà có vấn đề là thằng xây phải fix cho xong mới lấy dc số tiền còn lại. Vì có những hàng hóa khi sử dụng mới biết tốt xấu.

Upvote 0
Góp ý với bên MaxCode, bạn đang đi sai quy trình phát triển phần mềm, do đó khi tranh chấp rất là mệt. Và cũng nói thêm là bạn đang yếu ở khâu requirement analysis. :).
Ở đây chẳng có ai đúng ai sai cả. Nếu xét theo tiêu chí của ngành phần mềm: khách hàng luôn đúng thì bác maxcode chưa đạt yêu cầu. Nhưng xét về tình thì thớt cũng đòi hỏi hơi cao.
Còn bạn nào nói là thêm "có" 3 dòng code ... Mình đã từng biết có những dòng code giá 1 triệu đô/dòng đó, bạn hiểu ko?

Upvote 0
Góp ý với bên MaxCode, bạn đang đi sai quy trình phát triển phần mềm, do đó khi tranh chấp rất là mệt. Và cũng nói thêm là bạn đang yếu ở khâu requirement analysis. :).
Ở đây chẳng có ai đúng ai sai cả. Nếu xét theo tiêu chí của ngành phần mềm: khách hàng luôn đúng thì bác maxcode chưa đạt yêu cầu. Nhưng xét về tình thì thớt cũng đòi hỏi hơi cao.
Còn bạn nào nói là thêm "có" 3 dòng code ... Mình đã từng biết có những dòng code giá 1 triệu đô/dòng đó, bạn hiểu ko?

Dòng nào triệu $ 1 dòng hỡi ông con thần gió, cho cái ví dụ coi.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,758
172,825
Latest member
duchoai30

Most viewed of week