• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Tất cả về Fanbox. Fan, thảo luận, trao đổi thông tin ...

Reactions
218
MR
0.041
Chào các bạn, dạo này gần đây FanBox lại nổi lên như 1 hiện tượng, số lượng FanBoxer VN ngày càng đông. Tuy nhiên, với kinh nghiệm đã tham gia FanBox 5 tháng và là 1 SC trong FanBox, mình thấy rằng FanBoxer VN đang đi chệch hướng. Lý do thì rất đơn giản là các bạn không có hướng dẫn cự thể và không chịu tìm hiểu. Mình thật sự muôn FanBox Việt có chất lượng và hùng mạnh như các nước, nên lập topic này để tổng hợp các kinh nghiệm mình có, chỉ dẫn cơ bản, share 1 vài tips mà mình đã thành công trên FanBox. Topic chỉ có mục đích duy nhất là giúp đỡ các bạn mới tham gia FanBox, không tuyển student hay client cho SC gì cả ( thu nhập của mình ổn định 4$/ ngầy rồi ). Mình sẵn sàng giúp đỡ các bạn dù là client của mình hay không, tuy nhiên nếu là client của mình thì mình sẽ theo dõi được thu nhập, theo dỗi bạn tốt hơn, đặc biệt là mình trực tiếp duyệt ad cho các bạn, sửa sai cho bạn nên sẽ tốt hơn.

1. Con đường trên FanBox.

Mới tham gia FanBox chắc các bạn đều không biết bắt đầu từ đâu, cần làm gì. Sau đây mình sẽ giới thiệu con đường theo mình là tốt cho các bạn

A. Tốt nghiệp

Tốt nghiệp là 1 chương trình của FanBox mà ở đó bạn phải hoàn thành 6 bước để tốt nghiệp. Mục đích của chương trình này là các bạn qua nó sẽ hiểu rõ các thao tác cơ bản trên FanBox như viết blog, đăng ad, đăng sản phẩm dịch vụ, kết bạn, tìm fans, đánh giá bài viết (CAR)... Sau khi tốt nghiệp thì các bạn đã thực sự làm quen được với FanBox và bắt đầu kiếm tiền từ nó. Ngoài ra đây alf điều kiện để bạn thi SC test. Ngày trước sau khi tốt nghiệp thì bạn sẽ được nhân đôi lợi nhuận hàng ngày, nhưng giờ thì không còn nữa. Muốn nhân đôi lợi nhuận hàng ngày, các bạn cần complete profile.

Đây là pót hướng dẫn tốt nghiệp của mình, nói về kỉ lục tốt nghiệp trong thời gian ngắn nhất thế giới do client của mình sáng lập ( chưa tới 2 ngày ). Các bạn tham khảo nhé. TRong pót có rất nhiều típ để tốt nghiệp nhanh. http://posts.fanbox.com/88kr4

B. Complete profile

Hãy để ý Profile completeness ở góc trên bên phải màn hình ở Home. Nó sẽ cho bạn biết profile của bạn đã complete tới đâu, nếu 100% thì lợi nhuận hàng ngày sẽ nhân đôi. Để hoàn thành bước này khá đơn giản. Liên kết FanBox với tài khoản Facebook của bạn, tới Paypal của bạn ( lưu ý ở đây: sau khi liên kết tới Paypal, rút tiền từ FanBox sẽ về Paypal này, nợ tiền FanBox thì tiền sẽ tự động được lấy trong PayPal này )

C. Become a Success Coach, like me.

Có rất nhiều cách kiếm trên FanBox, nhưng con đường mình chọn, là con đường kiếm chính là làm SC- huấn luyện viên thành công. Tại sao mình lại chọn như vậy, đây là lí do.

Huấn luyện viên thành công - Một cá nhân đã tốt nghiệp và thông qua các kỳ thi SC và thành công Đại học Coaching

Captain - một huấn luyện viên thành công với 4 huấn luyện viên thành công khác dưới cấp và báo cáo cho họ.
Tối thiểu $ 100 SC đảm bảo thu nhập trên mỗi tháng.
$ 100 vào cuối mỗi tháng sẽ được thêm vào ngân hàng của bạn.

Head Coach - Huấn luyện viên thành công với 4 Captains cấp dưới báo cáo cho họ.
-Tối thiểu $ 1.000 đảm bảo SC thu nhập trên mỗi tháng.
-60-ngày trưởng thành của tiền
-Weekly cuộc gọi với JC và đội FanBox

Giám đốc - một huấn luyện viên thành công với 4 huấn luyện viên trưởng báo cáo với họ.
- Tối thiểu $ 5.000 đảm bảo SC thu nhập trên mỗi tháng.
-30-ngày trưởng thành
Hội nghị thường niên với Johnny Cash

Phó Chủ tịch - một huấn luyện viên thành công với 4 giám đốc báo cáo với họ.
-Tối thiểu $ 10.000 đảm bảo SC thu nhập trên mỗi tháng.
-0-trưởng thành ngày
-Gặp gỡ hàng quý với Johnny Cash

Đó, thu nhập 100 tới 10k $ hàng tháng. Con số đáng mơ ước. Tuy nhiên, làm SC không hề đươn giản. Khó từ bước bắt đầu. Tóm gọn quá trình là bạn tốt nghiệp, khi SC của bạn thấy bạn có khả năng, điều kiện thì sẽ cho bạn dự thi SC test. Có 7 level tương ứng 7 module trong FanBox. Qua level 1 mới sang level 2. Mỗi level có 25 câu hỏi, đúng 23/25 đi tiếp. Rồi qua test, bạn nhận đc link vòa SC university, gọi điện trực tiếp với Head Coach qua Skype... Làm SC rất cần tiếng anh, vì họp thứ 4 hàng tuần và đôi khi nhận được client nước ngoài, 1 khả năng giao tiếp tốt, hiểu biết rõ ... Rất nhiều thứ, mình sẽ nói sau.

Đó là bước đi của mình, mình làm SC rồi, đang phấn đấu lên Captain đầu tiên ở VN, hiện giờ 2 SC dưới cấp rồi, 2 more.

Các sai lầm lớn newbie hay gặp phải

1. Lỗi về IPL, sai lầm nghiêm trọng.

Hãy dành thời gian đọc thật kĩ pót này về IPL : http://posts.fanbox.com/k5gx4

Để đơn giản hóa việc làm thế nào để hiểu được điều này, IPL, gần như đó là một (Visa hay MasterCard) thẻ tín dụng.

Chỉ cần nhấn một nút trong trang IPL, bạn đang đưa ra một hạn mức tín dụng. (Đó là giới hạn IPL). Có thể là 100$ hay 2k5$

Bạn có thể tăng tốc độ thu nhập của bạn trên FanBox, bằng cách sử dụng quỹ trong giới hạn IPL của bạn vào Ad và Boost như bình thường.

Số lượng quỹ IPL mà bạn đã thực sự được sử dụng để mua Quảng cáo hoặc Tăng cường, bất cứ lúc nào, được gọi là IPL Số tiền sử dụng của bạn.

Mỗi tháng, bạn phải trả lại vào IPL một khoản phí, đó là khoảng 1.54% Số tiền sử dụng hiện tại của bạn. Lệ phí đó được gọi là Phí IPL của bạn.

IPl là tiền ảo, đi vay. Sử dụng bao nhiêu thì bạn phải trả fee 1.54% số tiền mình dùng. Nhiều mem trên top leadboaoboarrd dùng 2k$ để boost. Lãi của boost là 4 đến 5%. Các bạn cho rằng lãi nhiều hơn fee, đúng là thế, nhưng các bạn phải trả fee bằng tiên PayPal hoặc tiền trưởng thành 90 ngày ( kiếm đc 90 ngày trc) hay mua sản phẩm trên FanBox để giảm fee. Và hầu hết các mem sẽ bỏ acc đi vfi không thể trả fee cỡ 30, 40$/ tháng.

2. Lỗi tạo ad

Mình làm SC duyệt ad thì thấy ad của newbie mắc rất nhiều lỗi, khi tạo ad, hãy đọc kĩ pót của mình. Nó sẽ có đầy đủ rule, cách keiesm từ ad cho các bạn. Post đây:

http://posts.fanbox.com/pxrr4

Tạm thời thế đã. mình sẽ update thêm nhiều thứ nữa vào ngày mai cho các bạn.

Mình là SC Dang Thang trên FanBox nhé. Bạn nào có câu hỏi nào cứ gửi message cho mình. Mình sẽ cố gắng giải đáp nhanh nhất có thể.

Từ lúc thấy bác Tong Hiếu giới thiệu cái, fanbox nổi như cồn nhỉ. Ngày trước cũng thấy bác IT j j đấy giới thiệu nhưng ko thấy ai quan tâm.

Sai lầm nguy hiểm nhất của phần lớn mọi người, từ dân VN lẫn nước ngoài
thậm chí là coach là coi FanBox như một công việc( hoàn thành nhiệm vụ là có tiền) kiếm tiền nhưng FanBox cần phải được nhìn nhận
ở góc độ là kinh doanh(bạn chịu trách nhiệm 100% về lỗ lãi) trên mạng xã hội
Mục đích thực sự của FanBox là lớn lao hơn rất nhiều ở là kiếm tiền
Họ muốn sử dụng "sức mạnh của công nghệ để cải thiện đời sống của nhiều người"vì vậy mà có câu chuyện họ dành 90% thu nhập của fanbox để trả lại cho cộng đồng
chỉ lấy 10% thu nhập để trả lương cho nhân viên cũng như các chi phí liên quan khác.Đó là một cam kết mặc dù nó là cam kết miệng( vì chúng ta ko ai kiểm chứng được con số cụ thể). Nhưng là một SC và am hiểu sâu về FanBox đều sẽ thấy lời cam kết đó có cơ sở!

Có lẽ sau này mình sẽ nêu ra các vấn đề ở ở mức độ sâu sắc hơn

ah có một điều mình lưu ý chủ pic là SC không thể và ko nên được coi là nguồn thu nhập chính cho tất cả mọi người vì SC ko dành cho tất cả, nó chỉ dành cho những người có đam mê có mong muốn sâu sắc phục vụ lâu dài cho cộng đồng. SC cũng ko đơn giản và dễ dàng đâu, nó đòi hỏi hiểu biết về FanBox ở mức độ khá,và nhất là có tinh thần cộng đồng rất cao

- - - Updated - - -

Từ lúc thấy bác Tong Hiếu giới thiệu cái, fanbox nổi như cồn nhỉ. Ngày trước cũng thấy bác IT j j đấy giới thiệu nhưng ko thấy ai quan tâm.

Mình là người khởi sướng nó trên 4r này, nó lặn đi cũng là cơ hội cho mình xây dựng được 1 số lượng bạn bè những người ủng hộ có tâm huyết và hiểu biết về FanBox
chính vì thế mà giờ thu nhập của mình cũng khá và gần như mình dành 90% time để hỗ trợ mọi người thay vì viết blog hay đầu tư

Cho đến nay dù Tống Hiếu hay bất kì ai lập pic mình đều hỗ trợ họ một cách nhiệt tình vì thành công của họ cũng có phần của mình, Do đó mà các bạn đều thấy bọn mình phối hợp ăn ý ở mọi toppic

uh đúng rồi, bác italkyou giới thiệu, mình cứ nhớ nhầm là bác IT j j đó :m053:. Thanks bác, 1 người tâm huyết với fanbox, mình cũng đăng ký fanbox rồi, nhưng lâu rồi ko chơi.

Chủ thớt mang con bỏ chợ rồi

Mà hướng dẫn với thảo luận gì toàn bằng TA, thà tự bơi còn hơn :))

Chủ thớt mang con bỏ chợ rồi

Mà hướng dẫn với thảo luận gì toàn bằng TA, thà tự bơi còn hơn :))

FanBox là mạng xã hội ko ai tự bơi được hết, ai cũng cần ít nhất 1 coach

Chắc chủ pic vẫn còn bận rộn với nhiều áp lực của coach nên bạn thông cảm
mình cũng đã từng gặp nhiều áp lực nhưng giờ song hết rồi
----------------------------------------------------------------
Sự thay đổi rất lớn của FanBox đang bắt đầu, thách thức xen lẫn cơ hội
ai có tài thực sự sẽ đi lên

Em nản với fanbox lắm rồi! :((

Em nản với fanbox lắm rồi! :((

ko qua gia đoạn này thì xong
kể cả mình lên coach lâu rồi mà some time còn nản
nhưng qua được rồi lại hưởng thành quả

Nói chung FanBox là làm thật ăn thật, thế nên nếu ko liên tục tu luyện thì tèo
tôi show ít thành quả động viên bạn vậy, nhớ $ mình là hàng chuẩn nha
proof 10.11.PNG

Last edited by a moderator:
ko qua gia đoạn này thì xong
kể cả mình lên coach lâu rồi mà some time còn nản
nhưng qua được rồi lại hưởng thành quả

Nói chung FanBox là làm thật ăn thật, thế nên nếu ko liên tục tu luyện thì tèo
Nếu vậy ko sớm muộn thì mình cũng tèo thôi! Không cố được! :(

Nếu vậy ko sớm muộn thì mình cũng tèo thôi! Không cố được! :(

mình đang hi vọng sẽ lọt vào top 2 người đại diện cho mỗi nước với chức danh (thượng nghị sĩ) trong cộng đồng mạng Fanbox đây
bắt đầu từ tháng sau tất cả coach sẽ có phù hiệu phân biệt với men thường

Bài hay , thank
29 kí tự nè

bác nào có thể cho em 1 cái lời mời vào facebook

mail là : [email protected] được không?

Không có lời mời nó không cho đăng ký các bác à

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,026