Tất cả các mối quan hệ của mình đều mua bằng tiền :(

Sống đơn độc được không :D , không cần quan hệ gì hết , làm việc và chỉ làm việc ?

Sống đơn độc được không :D , không cần quan hệ gì hết , làm việc và chỉ làm việc ?
bác nghĩ sao về cámõios quan hệ,

Đúng là phải cùng đăng cấp mới chơi với nhau đc, quan hệ chơi bời thì đi 1 buổi có khi nó tiêu cả chục chai, mình cũng tiêu như nó nếu muốn chơi, chơi ko nổi thì lần sau kiếm cớ trồn thôi, quan hệ công việc thì cũng phải tầm ngang nhau mới làm đc, quan hệ tình cảm thì khỏi nói, ko tiền thì cứ xác định :D

Các mối quan hệ chỉ lấy đi thời gian , chất xám và nước miếng vì thế theo mình chỉ cần làm việc . Sau đó về nhà ngủ là khỏe

Không biết các bạn nghĩ sao. Nhưng thực sự giờ mình mới hiểu. Tất cả các mối quan hệ của mình đều mua bằng tiền. Và khi sông thật sự sòng phẳng với nhau hiểu nhau thì quan hệ đó lại là quan hệ tình cảm. Ai còn nghèo thì làm ăn kiếm tiền mua mối quan hệ với người cao hơn mình. Ai giàu thì mua mối quan hệ cộng tác cùng phát triển.
Hình như bác hơi có chút ERROR trong suy nghỉ và tính cảm lúc tạo hóa Viết Code hoặc Install bác thì phải! Nếu tình cảm thì chẳng bao giờ có sòng phẳng bác à ! Nếu tình cảm thì chỉ có 1 bên được nhiều hơn và một bên chịu thiệt hơn! :D Luôn luôn là vậy ! Tất cả mối quan hệ của bác tất nhiên là mua bằng tiền, cái gì cũng vậy. Cái gì mua rồi thì là của mình, còn mấy mối quan hệ mà khi bác hết tiền nó bay đi thì có nghĩa là bác chưa mua được mối quan hệ đó ! Bác chỉ đang mới phung phí tiền cho một món đồ bác đang chiên ngưỡng và sờ soạn nó mà thui! Chứ bác chưa mua được !

Có tiền và đi mua và cả một nghệ thuật ! :D !

mấy bác cứ kêu thớt tự ty. giờ mấy bác cứ thử nghèo xem bạn bè mấy bác nó có rủ mấy bác đi chơi nữa hay k? 1 lần 2 lần đến lần thứ 3 thì éo còn đứa nào đâu. đời nó phũ vậy nhưng nhiều người vẫn tự lừa mình dối người.
tất nhiên không phải tất cả m.n người như vậy nhưng đa phần là vậy...
không tiền lời nói của mấy bác chỉ là cái rắ-m, có tiền các bác đánh rắ-m cũng hay,thơm...
Tiền do đâu mà có ! Lao động !
Nên suy ra là lao động kém phát triển thì ít tiền => Nếu là bác thì bác co nghe lời hay tin một thằng lao động kém phát triển không ? !
Cái gì cũng có hai mặt mà ! Nếu là bác thì đổi ngược lại có khi cũng khinh thằng không có tiền ấy chứ ! :D :D

kệ đời đi bác, cứ sống và tìm, sẽ thấy được người bạn đúng nghĩa
Quan trọng là vẫn sống là chính mình. Cũng cần xem xét lại bản thân, mình cần điều gì, bỏ tiền ra mua các mối quan hệ với mục đích gì? Đừng vì sợ phải đi một mình, em là thằng tính tình quái dị còn tìm được bạn hợp với mình nữa là :p
(đầu xanh đòi đi dạy đời người khác.. có gì các anh-chú-bác bỏ qua, trải nghiệm thôi ạ)

Hơi thực dụng nhưng rất đúng.
Các bác thử tính coi, 1 ngày ai cũng có 24h cả.
Trong 24h đó xử lý hết bao nhiêu công việc phải làm của bản thân cũng cũng hết 1 nửa thời gian rồi. Sau đó còn thời gian dành cho gia đình, người thân, vợ con (nếu có) , rồi thời gian giải trí, ngủ, nghỉ... thì cũng hết . Không có thời gian dư giả để mà chỉ đi tạo các mối quan hệ KHÔNG THỰC SỰ cần thiết.
Do đó, phải đến 3/4 các mối quan hệ là thực dụng, là nhờ cậy qua lại lẫn nhau
Còn 1/4 còn lại thì có thể sẽ là dựa trên tình cảm thật và đến với nhau chỉ vì quý nhau, vì là bạn bè, anh em bằng hữu thật sư.
Thế cũng là con số Quá May Mắn với tỉ lệ trung bình mức sống hiện nay.
Còn nếu là dân IT thì tỷ lệ có các mối quan hệ đó càng ít nữa, hoặc không có

Hơi thực dụng nhưng rất đúng.
Các bác thử tính coi, 1 ngày ai cũng có 24h cả.
Trong 24h đó xử lý hết bao nhiêu công việc phải làm của bản thân cũng cũng hết 1 nửa thời gian rồi. Sau đó còn thời gian dành cho gia đình, người thân, vợ con (nếu có) , rồi thời gian giải trí, ngủ, nghỉ... thì cũng hết . Không có thời gian dư giả để mà chỉ đi tạo các mối quan hệ KHÔNG THỰC SỰ cần thiết.
Do đó, phải đến 3/4 các mối quan hệ là thực dụng, là nhờ cậy qua lại lẫn nhau
Còn 1/4 còn lại thì có thể sẽ là dựa trên tình cảm thật và đến với nhau chỉ vì quý nhau, vì là bạn bè, anh em bằng hữu thật sư.
Thế cũng là con số Quá May Mắn với tỉ lệ trung bình mức sống hiện nay.
Còn nếu là dân IT thì tỷ lệ có các mối quan hệ đó càng ít nữa, hoặc không có
thím nói chuẩn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week