Tặng anh em cap cha và MMO nè...(cẩn thận khi ngồi máy tính quá lâu)

nongthanhhoa

Banned
Reactions
967
MR
0.000
Lúc đầu mới vào MMo mình đã từng chơi capcha ...sau 1 thời gian tự nhận thấy SK suy sụp trầm trọng. mắt mờ...vì phải thu nhận hình ảnh nháy liên tục,não nhận dạng chữ tay gõ > làm bộ não mệt mỏi.Ngồi nhiều quá lâu có thể mắc bệnh trĩ,đau lưng,đau thận,yếu SL.... ngồi 1 tư thế >1h...mà gõ cap thì tầm 2-3h mới nghỉ tầm 15p...điều đó làm cơ thể mình suy nhược đi khá nhiều dù có ăn uống điều độ.nhất là việc thức đêm để có thể gõ nhanh nhất vì time đó pix load nhanh mà....khoảng nửa tháng nhận thấy tác hại nó gây ra cho mình là quá lớn nên mình cũng đã giã từ cạp cạp...đây là hồi chuông cảnh báo cho những ai quá đam mê,không có giờ giấc sinh hoạt hợp lý:có thể nói anh em cap và anh em PTu là ngồi máy tính lâu và nhiều nhất....cảnh báo các bạn cày game online nữa...Đừng để khi mệt hãy ngủ,khi khát nước hãy uống nước,khi đói hay ăn,khi buồn ngủ mới ngủ....vì ngồi trước máy tính tâm hồn bạn sẽ quên đi những thứ đó vì khi đó bạn tập trung quá nhiều rồi nên k hề để ý mấy điều đó nữa!Anh em MMO online liên tục trên 10h là rất rất nhiều....
[h=1]Chết vì chơi game 23 giờ liền[/h]
TT - Một thanh niên Đài Loan đã chết trong một quán cà phê Internet ở phía bắc, gần Đài Bắc vì chơi trò chơi điện tử trực tuyến mà 30 game thủ khác không hề hay biết người ngồi cạnh này đã qua đời cách đó chín giờ.

Nhiều người lầm tưởng Trần Vinh Hựu vẫn còn sống khi hai tay vẫn trong tư thế chơi game - Ảnh: Sina
Người phục vụ tại quán cà phê Internet cho biết Trần Vinh Hựu, 23 tuổi, chết khi ngồi trên ghế, thân hình cứng lại, hai bàn tay thẳng ra trước. Điều tra sơ bộ của cảnh sát cho thấy anh ta chết do kiệt sức sau khi chơi 23 giờ liền kết hợp với thời tiết lạnh khiến tim ngừng đập. Trần có tiền sử mắc bệnh tim.

(Theo Nhân Dân Nhật Báo)
Mong các bạn đừng gục trên bàn phím khi kiếm tiền nha...hãy giữ SK của mình

King23108

Senior
Reactions
545
MR
0.000
cái này là nó chơi game mà die mừ
còn mình cạp làm sao so sánh đc, với lại nó chơi game nên chơi liên tục đc, chứ dân captcha thì work chừng tối đa 2 tiếng là phải nghỉ để cho mắt nghỉ ngơi, ko là đui lun đấy

Tinhyeu

Hero
Verified
Reactions
653
MR
0.000
game ngồi 23 tiếng chết......ý của chủ thớt mở trong topic captcha là ai bị bệnh tim ko đươc gõ captcha nhé.,,,,,,,,,,,,,,:binhsua146:

thiemthang

Senior
Reactions
450
MR
0.000
sợ quá...sợ quá...Nhưng cũng chỉ vì chữ Tiền mà con người phải khổ...Hận lắm cũng phải chấp nhận chữ Tiền

cái này là nó chơi game mà die mừ
còn mình cạp làm sao so sánh đc, với lại nó chơi game nên chơi liên tục đc, chứ dân captcha thì work chừng tối đa 2 tiếng là phải nghỉ để cho mắt nghỉ ngơi, ko là đui lun đấy

ơ ơ...thế bạn gõ cạp bạn k thấy biểu hiện gì ah???? thực sự hình ảnh nháy liên tục của cạp rất hại cho mắt và bộ não...vì não phải phân tích các hình ảnh lặp đi lặp lại quá nhanh...mà những hình ảnh đó chẳng có ích gì đối với sự phát triển của não cả. chưa nói ngồi lâu nữa.

nói chung captcha làm điều độ thì ok...đừng lên nói xấu nó như vậy thì nên close nghề captcha.......nghề gì mà ko đòi hỏi não, chân tay,,,,dân ngồi văn phòng cũng vậy....nói chung là điều độ........................đừng ham quá mà có ngày như vậy

Có nhiều AE chả biết đi con đường gì khác ngoài cạp mà chủ thớt có hảo tâm share hướng đi mới cho AE đi.

forex chẳng hạn bạn và forex tham khảo nhé :). còn cap thì đã gõ phải gõ >1h mới đc dừng chứ nhỉ. gõ tầm 10-30p dừng là pri tăng...,mà gõ vậy ngày đc bnhiu lắm đâu. ngoài ra còn off, các hình thức đầu tư khác mà ít tốn time nữa...tớ thấy nhiều mà:)

traimo91

Hero
Reactions
1,172
MR
1.135
Vừa đọc trên yahoo xong, thằng đó bị bệnh tim với cả bị lạnh nên chết kiệt sức. A e mình thì khỏe như trâu ý :D

thichhoctin

Hero
Kindness
Reactions
386
MR
0.043
đọc kĩ nào

Điều tra sơ bộ của cảnh sát cho thấy anh ta chết do kiệt sức sau khi chơi 23 giờ liền kết hợp với thời tiết lạnh khiến tim ngừng đập. Trần có tiền sử mắc bệnh tim.

Người bt ko chết được đâu
=))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,791
176,240
Latest member
duchungkhang

Most viewed of week

Most discussed of week