Tặng anh em cap cha và MMO nè...(cẩn thận khi ngồi máy tính quá lâu)

captainkjdd

Junior
Reactions
20
MR
0.000
đi bán muối tận 9h mấy đồng chí bên cạnh mới phát hiện.
công nhận ko biết game gì mà tập trung cao độ thế. Bởi thế mấy nhà làm game ko cung cấp Auto mới vậy nè..

NguyenThanhTu

Banned
Reactions
96
MR
0.000
ng` ta có ý tốt khuyên zậy thôi,bác chủ thớt nói đúng về tác hại của việc ngồi máy tính mà cái dễ nậhn thấy nhất là mắt cận lên độ,còn chuyện dân cap hay ko cap ko mún nghe hay nghe mà jật mình rồi bật ngược lại chủ thớt thì wả là lố bịch,đã vậy còn dám nói nếu chọn làm nhân viên hay pro cap thì chọn cap,đúng là suy nghĩ trẻ con,con ng` ta đi làm ai cũng bik là kiếm tiền nhưng song song đó là wan hệ xhội,còn nếu mún bik wan hệ xhội là j thì cứ cạp nát bét cái cái máy tính hay comment be bét cái topic này thì hỉu

4JG4NP8

Banned
Reactions
64
MR
0.000
ng` ta có ý tốt khuyên zậy thôi,bác chủ thớt nói đúng về tác hại của việc ngồi máy tính mà cái dễ nậhn thấy nhất là mắt cận lên độ,còn chuyện dân cap hay ko cap ko mún nghe hay nghe mà jật mình rồi bật ngược lại chủ thớt thì wả là lố bịch,đã vậy còn dám nói nếu chọn làm nhân viên hay pro cap thì chọn cap,đúng là suy nghĩ trẻ con,con ng` ta đi làm ai cũng bik là kiếm tiền nhưng song song đó là wan hệ xhội,còn nếu mún bik wan hệ xhội là j thì cứ cạp nát bét cái cái máy tính hay comment be bét cái topic này thì hỉu
bố mày 3 tháng trước làm nhân viên điện lực đi thu tiền điện đây :| quan hệ xã hội cái mã mồ nhà mày . chỉ có mấy ông lớn giám đốc này kia còn có cơ hội quan hệ xã hội , nhân viên quèn quan hệ xã hội với má mẹ mày à hay ai :| đi làm rã cả bàn chân cả ngày vừa sinh bệnh thấp khớp lại còn bệnh rối loạn tiền đình vì giữa trưa nắng cũng phải lết lại nhà người ta ghi điện mà lương tháng có 3 triệu bạc chả dư 1 đồng nào để dành tiền cưới vợ . bây giờ bố cạp 1 tháng cũng được 8 triệu đấy gấp gần 3 lần lương ngày trước . mày có tiền ra đường thiếu gì người muốn quan hệ với mày hả thằng lãi con . không biết thì ngậm mồm lại . tao không cho phép bất kỳ ai sỉ vả lên cái nghề giúp tao kiếm ra đồng tiền :|

LukeLucy

Banned
Reactions
2,849
MR
0.000
năm ngoái có vào tiệm tóc của bà chị làm giúp bả 1 tuần , khách ra vào ép uốn tóc nườm nượp . Nội cái chất duỗi tóc dùng tay mình mà trét trét lên đầu người ta đủ độc hại rùi , chưa kể những lúc nó bốc mùi lên mũi . Nhưng vì đồng tiền ngta vẫn phải làm đó thôi . Quan trọng là người khôn sẽ tự biết cách bảo vệ sức khỏe mình

tiendat1204

Senior
Reactions
542
MR
0.000
bố mày 3 tháng trước làm nhân viên điện lực đi thu tiền điện đây :| quan hệ xã hội cái mã mồ nhà mày . chỉ có mấy ông lớn giám đốc này kia còn có cơ hội quan hệ xã hội , nhân viên quèn quan hệ xã hội với má mẹ mày à hay ai :| đi làm rã cả bàn chân cả ngày vừa sinh bệnh thấp khớp lại còn bệnh rối loạn tiền đình vì giữa trưa nắng cũng phải lết lại nhà người ta ghi điện mà lương tháng có 3 triệu bạc chả dư 1 đồng nào để dành tiền cưới vợ . bây giờ bố cạp 1 tháng cũng được 8 triệu đấy gấp gần 3 lần lương ngày trước . mày có tiền ra đường thiếu gì người muốn quan hệ với mày hả thằng lãi con . không biết thì ngậm mồm lại . tao không cho phép bất kỳ ai sỉ vả lên cái nghề giúp tao kiếm ra đồng tiền :|
năm ngoái có vào tiệm tóc của bà chị làm giúp bả 1 tuần , khách ra vào ép uốn tóc nườm nượp . Nội cái chất duỗi tóc dùng tay mình mà trét trét lên đầu người ta đủ độc hại rùi , chưa kể những lúc nó bốc mùi lên mũi . Nhưng vì đồng tiền ngta vẫn phải làm đó thôi . Quan trọng là người khôn sẽ tự biết cách bảo vệ sức khỏe mình

Đúng là: "Tiền ko phải là tất cả nhưng tất cả cũng chỉ vì tiền".

phonglantim

Senior
Reactions
394
MR
0.000
Tôi đang làm công sở đây, ngồi máy tính 8h/ ngày, toét mắt. cũng có 1 thời sinh viên làm thêm đủ thứ việc, đưa thư, phát quà, làm nước ngọt, bưng bê quán cafe. Chưa thiếu 1 công việc partime nào của sv tôi chưa nhúng chàm. Bây giờ đi làm rồi, mới biết đến nghề cạp này. Cứ tiếc là tại sao ngày xưa sinh viên mình ko biết sớm để làm. Ông có biết đi đưa thư cho người ta, đạp xe đạp ròng rã 1 ngày từ 7h sáng đến 5h chiều đuọc bao nhiêu tiền không? chưa dc 50k/ ngày. Bằng 2 tiếng ngồi cạp của mấy ng trong này. còn quan hệ xã hội, xin lỗi ông 1 câu, làm nhân viên quèn, chỉ quan hệ được với những thằng nhân viên quèn thôi. Không ô dù, money, không chỗ dựa dẫm, có làm nhân viên kinh doanh cả 10 năm cũng không lên được chức giám sát đâu, nói gì trửong phòng, giám đốc. Thời buổi công nghệ thông tin, muốn biết cái gì, search google ra hết. Đi làm để làm gì? chốt lại 1 câu là để nuôi cái miệng, làm cái gì cũng chỉ để nuôi cái miệng thôi. Nghề nào cũng có cái sướng, cái khổ, có mặt tốt mặt xấu. Quan trọng là làm như thế nào
biết là chủ topic có ý tốt, cái đó tôi thực sự công nhận, nhưng thằng này là chơi game mới ra nông nỗi. Người ta gọi là ngu thì cho chết!
còn bạn, bảo tôi suy nghĩ trẻ con, ok, nhưng tôi nghĩ bạn chưa chắc đã suy nghĩ bằng suy nghĩ trẻ con đó đâu.

begs_nt

Banned
Verified
Reactions
1,590
MR
0.000
Kiếm tiền thì nghề nào chẳng khổ :))
Theo mình thì capcha chẳng khác nào ngồi văn phòng cả,đừng có đem mấy kái này lên mà dạy đời ae capcha :))
Muốn thì vào thẳng lun công ty ngta mà chửi vào mặt thằng giám đốc vs mấy kon thư kí toàn ngồi văn phòng cũng 8-9 tiếng đấy : Ts bố tụi m làm văn phòng rồi cũng tim thòng cả thôi
Xem có ăn dép ko :))

ng` ta đang nói học Dh ra làm công việc cho nhàn hạ,ai nói 3 nghề làm thêm,những nghề lao động chân tay,cái đó xin ko bàn luận,thì tùy thôi,còn trẻ lo cày ngày đêm kiếm tiền rồi đến khi lớn tuổi tí lại bị những cái bệnh mà khi tuổi trẻ chịu dc h đây phải gánh hết,rồi lại phải dùng tiền đó đi chữa,zậy sao ko từ đầu làm bt thôi,thik thì cứ cap 8triệu hay 100triệu/1tháng,xem dc bao lâu

ng` ta đang nói học Dh ra làm công việc cho nhàn hạ,ai nói 3 nghề làm thêm,những nghề lao động chân tay,cái đó xin ko bàn luận,thì tùy thôi,còn trẻ lo cày ngày đêm kiếm tiền rồi đến khi lớn tuổi tí lại bị những cái bệnh mà khi tuổi trẻ chịu dc h đây phải gánh hết,rồi lại phải dùng tiền đó đi chữa,zậy sao ko từ đầu làm bt thôi,thik thì cứ cap 8triệu hay 100triệu/1tháng,xem dc bao lâu

:-o woww bác học đâu ra kái chân lý học ĐH ra làm cty cho nhàn hạ vậy :-o
Hay xách kái bằng ĐH đi xin đủ cty toàn bị đá ko thương tiếc :))
XL bác thuộc loại bay cao ước mơ quá,thực tế lại chút đi :))
Đến thạc sĩ letuan còn là trưởng nhóm 18 :)) (xl dù mình anti nhom18 =)) )
Chúc bác ôm kái bằng ĐH của bác kiếm đc việc gì nhàn chút và sống đc trăm tuổi :)):)):))

làm điện lực bộ không phải nộp bằng đại học à thằng đần thối dốt nát . còn phải quen biết mới được dẫn vô làm đấy không có ô dù như mày muốn nhảy vô làm cũng không có vé đâu :| bố là bố chỉ muốn cầm cái kếm kẹp mỏ cho' mày lại để mày bớt văng ngu si ra . mày có công việc nhàn hạ ( trong mơ ) của mày rồi còn lết chân què vào forum làm gì :| MMO là hình thức kiếm tiền , phụ hay chính là tùy vào mỗi người . ai thích làm tiếp thì làm . ai tích cóp được 1 số vốn từ make money online rồi thích chuyển sang kinh doanh thì kệ người ta . Biến đi thằng dog

Bằng ĐH? tôi ôm bằng đại học đi xin việc, 2 tháng trời như xin ăn mà ko chỗ nào ra hồn. Chỗ nào cũng cần có người quen, kinh nghiệm, mặc dù bằng DH của tôi ko phải bằng trung bình. Đến khi xindc việc tốt, cũng phải làm hùng hục như trâu bò, mặc dù làm văn phòng, người ngoài nhìn vào thấy nhàn hạ,đêm về toàn gặp ác mộng chuyện công việc.Ổn định dc 1 thời gian thì em họ của bà sếp chi nhánh ra trường, họ tìm mọi cách đá tôi ra ko thương tiếc. Bây h cugn làm văn phòng, sướng thì sướng thật, nhưng ông có biết lương 3 cọc 3 đồng, cái miệng ko đủ nuôi, phải cap thêm kiếm từng đồng ko? dù làm thêm, nhưng tôi vẫn tôn trọng cái mà giúp mình kiếm ra tiền, thoát khỏi cơn bĩ cực.
Đấy là ng có bằng DH, nhưng trên đời này, những ng ko kiếm dc cái bằng ĐH thì sao, xin dc công việc nhàn hạ chắc? Tôi đã nói là:nghề nào cũng có cái sướng, cái khổ, mặt tốt, mặt xấu. Còn bệnh tật, do mình 1 phần, 1 phần do ngoại cảnh tác động. Đầy người nghèo kiết xác cũng bị bệnh Gút, căn bệnh dành riêng cho người giàu kia kìa!!

5Tin

Banned
Reactions
990
MR
0.000
thôi e lạy các bác cạp đi . Mấy người hay thích lí sự quay đi quẩn lại nó cũng thích ngồi bán than đó mà :D rảnh hơi ngồi cãi nó làm gì , chắc nó đang mộng tưởng chức giám sát ( sorry chức đấy thôi chứ nó con khỉ gì mà cấp cao hơn nữa với cái thể loại thích lí do ) =)) e đi ngủ đây .

racoon_chjc

Junior
Reactions
102
MR
0.000
Chat with me via Skype
Kiếm tiền thì nghề nào chẳng khổ :))
Theo mình thì capcha chẳng khác nào ngồi văn phòng cả,đừng có đem mấy kái này lên mà dạy đời ae capcha :))
Muốn thì vào thẳng lun công ty ngta mà chửi vào mặt thằng giám đốc vs mấy kon thư kí toàn ngồi văn phòng cũng 8-9 tiếng đấy : Ts bố tụi m làm văn phòng rồi cũng tim thòng cả thôi
Xem có ăn dép ko :))

đồng ý với bạn!
mấy thằng chết vì nghiện game thì não bọn nó đã phẳng từ lâu r`, chơi game vì mê muội chứ cũng dek làm ra dc đồng nào (chưa kể phải tiêu tốn tiền vào mà chơi nữa)
còn dân cạp nói riêng hay mmo nói chung là ngồi máy tính có mục đích rõ ràng, ngồi trong bao lâu... và quan trọng là kiếm dc tiền mà nắng mưa ko tới đầu :))

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,379
MR
1,116.290
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
cầm bằng đại học ra ko xin nổi việc làm ah @@! Nghe phát nản quá, chắc bỏ đại học thôi, theo đuổi capchar vậy :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,797
176,243
Latest member
sarahn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week