[Tâm sự] Sinh viên IT năm 1 bước chân vào mmo được 5 tháng

wizards

Hero
Verified
Reactions
530
MR
0.033
Em là sinh viên tỉnh lẻ bước chân vô SG học IT theo đuổi ước mơ. Lúc trước học cấp 3 làm wap web linh tinh nên ước mơ của em là được học đại học, tự do với cái máy tính để thõa đam mê :)
Cơ mà duyên số chèo lái sang forum này khi đang tìm kiếm ý tưởng trên google :D, và tìm hiểu về thị trường mmo từ đó :D
5 tháng tham gia vào mmo làm đủ thứ thứ, cơ mà tiền ra thì nhiều tiền vô thì ít :(( , dư ra được con smartphone về quê ăn Tết :(
Kết quả là học lại 3 môn :(( chán gì đâu :(
Trong này có ai đồng cảnh ngộ không nhỉ :) , qua Tết theo đuổi tiếp mmo, mà không lười học nữa, cố gắng cả 2 vậy :D
ps: bác nào nhận em làm đệ với :D được cái học IT nên tiếp thu nhanh :D

theoldestroom

Senior
Reactions
445
MR
0.148
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
nhận đệ ko bác . uóc mơ 100$ đây bác

kiemtienqd

Hero
Reactions
1,135
MR
0.004
Follow me on Facebook
Trong mmo này nếu gọi anh là pro thì cũng được mà không gọi lả pro cũng không sao vì bước chân vào mmo là 2 bàn tay trắng nhưng với sự đam mê và nhiệt huyết giờ thu nhập đã ổn định và từng bước đi đến đích mơ ước của mình. Khởi nghiệp bằng nghệ gõ capcha và giờ đã có 3 site web để kinh doanh. Tổng đầu từ 3 web vào tầm 130 triệu . Bạn bè trên mmo này cũng khá nhiều rùi giờ động vào cái gì cũng ra được tiền vì với kiến thức của mình chắc chẳng bao giờ chết đói được. Chia sẻ cho anh em chút là hãy tìm hiểu những thứ mình thích và phát huy những thế mạnh của mình không nhất thiết mình phải là phải đúng chuyên ngành.
Với thời buổi hiện này anh em muốn gắn bó thì phải lựa chọ một cho mình một dịch vụ vì với mmo thì cái gì rùi sẽ nát để cái mới nó lên vì vậy muốn có sự ổn định phải có một dịch vụ. Khi có rùi các bạn muốn làm gì cũng có thể làm được , như mình hiện tại có 2 dịch vụ đã sinh ra lãi và có cuộc sống ổn định để nuôi một dịch vụ mới . Cứ như vậy mà phát triển.2015 sẽ thêm dịch vụ live chat cho mọi người có web riêng.
Mồng 4 tết chắc nhiều anh em cũng say hết rùi nhưng cũng chúc anh em năm mới an lành và kiếm nhiều tiền

sato002

Hero
Reactions
303
MR
0.002
cùng cảnh ngộ .Mình sinh viên IT năm 2 tại Hà Nội . Tham gia mmo từ tháng 11/2014 . Kiếm đến giờ cũng được gần 15tr , tết này mới đem về cho bố mẹ trả nợ . Lần đầu tiên thằng con bất tài đem về được những đồng tiền do nó làm ra . Không khí gia đình , không khí tết chưa bao giờ ấm áp như năm nay . Mình có thể cảm nhận được có chút vui mừng , hạnh phúc từ bố mẹ . nhưng mà do mải kiếm tiền quá , học hành bỏ bê :( . Bị cảnh cáo lần 1 rồi . thôi ra tết cố gắng lại . Cố cân bằng lại cuộc sống :(

Trong mmo này nếu gọi anh là pro thì cũng được mà không gọi lả pro cũng không sao vì bước chân vào mmo là 2 bàn tay trắng nhưng với sự đam mê và nhiệt huyết giờ thu nhập đã ổn định và từng bước đi đến đích mơ ước của mình. Khởi nghiệp bằng nghệ gõ capcha và giờ đã có 3 site web để kinh doanh. Tổng đầu từ 3 web vào tầm 130 triệu . Bạn bè trên mmo này cũng khá nhiều rùi giờ động vào cái gì cũng ra được tiền vì với kiến thức của mình chắc chẳng bao giờ chết đói được. Chia sẻ cho anh em chút là hãy tìm hiểu những thứ mình thích và phát huy những thế mạnh của mình không nhất thiết mình phải là phải đúng chuyên ngành.
Với thời buổi hiện này anh em muốn gắn bó thì phải lựa chọ một cho mình một dịch vụ vì với mmo thì cái gì rùi sẽ nát để cái mới nó lên vì vậy muốn có sự ổn định phải có một dịch vụ. Khi có rùi các bạn muốn làm gì cũng có thể làm được , như mình hiện tại có 2 dịch vụ đã sinh ra lãi và có cuộc sống ổn định để nuôi một dịch vụ mới . Cứ như vậy mà phát triển.2015 sẽ thêm dịch vụ live chat cho mọi người có web riêng.
Mồng 4 tết chắc nhiều anh em cũng say hết rùi nhưng cũng chúc anh em năm mới an lành và kiếm nhiều tiền
anh giỏi nhỉ, lúc khỏi nghiệp a có kiến thức gì không ? :D E phải làm 1 sinh viên nữa nên tìm hiểu chuyên sâu thì chuyện học trôi mất quá :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week