Tâm sự MMO chuyện đời và chuyện nghề !

Tính em sống hòa đồng cũng muốn dĩ hòa vi quý với làng xóm cho vui vẻ ! thanks bác !
hehe, mình thời gian đầu cũng thế , đem về 1 đống máy , hỏi mở phòng net hả, người nhà thì sợ công an .... bơ đi mà sống, sau vài tháng mua nhà mới tự nhiên họ vui vẻ với mình hơn =) !

Còn nợ môn chưa tốt nghiệp đc đây ..Gia đình với hàng xóm cũng có nói qua nói lại mà thôi kệ, sống sao cho vừa lòng . Ace nào ở Đà Nẵng làm off cho theo kiếm cơm với !!! :D
mình năm 3 - nợ 13 môn đây :eek:

Mình học đh 4 năm ra trường bon chen làm chỗ này rồi sang chỗ kia. Bây giờ tạm ổn xíu lương cũng khoảng khoảng 6 củ /tháng cơ mà cũng làm sấp mặt, hit bụi vs khí độc. Giờ cứ làn thang xem trên này coi ai có việc gì ol bán thời gian làm lúc rỗi. Chứ 6 củ 1 tháng một mình thì đỡ chứ chứ giờ vk con nữa. Haiz.

Uhm bên mình hàn sắt thép cũng khiêng đồ với hàn suốt tới gần 11 giờ đêm mới được về ! Mình làm gần 2 năm đang kiếm việc khác làm thêm ! giờ ở nhà đang gõ captcha

Uhm bên mình hàn sắt thép cũng khiêng đồ với hàn suốt tới gần 11 giờ đêm mới được về ! Mình làm gần 2 năm đang kiếm việc khác làm thêm ! giờ ở nhà đang gõ captcha
Mình đeo 2 cái đít chai rồi. Gõ captcha chịu ko nổi @@

mình nè, trước phụ hồ, thợ sơn đủ trò,
từ khi làm offer họ hàng cũng nói nầy nọ, có vẻ xem thường và nghĩ xấu,
mình nhiều lúc cũng bưa lắm chứ , nhưng kệ đời bạn ơi, cứ làm tốt việc mình làm, đa phần ganh tỵ đố ký vợi bạn thôi
nó nói mãi nói hoài cũng đến lúc nó chán và sẻ hết nói thôi hi hi

Mình hồi trước cũng phụ hồ,lắp ráp cửa sắt,rồi qua bên hàn sắt luôn ! Hồi trước làm vậy đồ mặc đi làm về đen hôi rách đi từ đầu hẻm thôi là nghe họ bàn tán về mình nghèo rồi ! Giờ đang làm MMO nữa họ nói mình làm hoạt động mờ ám,người thì nói mình đang chờ ăn bám xã hội nên ở nhà ! ( Xóm mình có 3 bà và 2 ông là tám nhất xóm ! họ tụm 5 tụm 3 như hội nhóm vậy rồi bàn tán về mình như một chủ đề kể hoài không hết rồi lại khoe con cháu họ giỏi giang,tài ba hơn mấy dân nghèo và lao động chân tay như mình,có lúc mình hơi tủi thân lắm và không muốn quan tâm nên đang tìm một hướng đi mới hỏi mấy bạn đó ạ !

đến nhà bố vợ bảo con làm chủ tịch đa cấp :D

Bác cứ đùa ! giờ nghe đa cấp là chỗ bên em họ lên án lắm bác ạ ! nghe nói vụ đa cấp nào 15 nghìn tỷ gì đó xóm em cũng dính 5 - 6 người ! Hồi trước nghe họ nói làm ăn tháng kiếm vài chục tỷ rồi chuẩn bị lên phi cơ qua DUBAI ăn chơi bên đó vài tháng mới về !

giờ thì sống toàn lủi thủi 1 mình vs gia đình, k quan tâm bọn hàng xóm láng giềng, chán nhưng mà thoải mái đầu óc

vâng bác ! cũng hy vọng sống được thêm cách sống của bác ! tính em thì lại muốn tình làng nghĩa xóm ạ !

hehe, mình thời gian đầu cũng thế , đem về 1 đống máy , hỏi mở phòng net hả, người nhà thì sợ công an .... bơ đi mà sống, sau vài tháng mua nhà mới tự nhiên họ vui vẻ với mình hơn =) !

Bác max giàu vậy ! bác cho em một định hướng với ạ !

mình thì mới làm mmo 1 năm thôi năm ngoái kiếm 60 củ mình làm từ captcha rồi làm thêm một số việc nói chung mình làm từ sáng đến tối cứ thế bạn bè rủ đi chơi cũng buồn ko đi lủi thủi ở nhà làm việc kiếm tiền thôi :( gia đình thì ko nói gì hết buồn thì làm vài ván game là xong

mình thì mới làm mmo 1 năm thôi năm ngoái kiếm 60 củ mình làm từ captcha rồi làm thêm một số việc nói chung mình làm từ sáng đến tối cứ thế bạn bè rủ đi chơi cũng buồn ko đi lủi thủi ở nhà làm việc kiếm tiền thôi :( gia đình thì ko nói gì hết buồn thì làm vài ván game là xong
60 củ á ?

mình thì mới làm mmo 1 năm thôi năm ngoái kiếm 60 củ mình làm từ captcha rồi làm thêm một số việc nói chung mình làm từ sáng đến tối cứ thế bạn bè rủ đi cũng buồn ko đi lủi thủi ở nhà làm việc kiếm tiền thôi :( gia đình thì ko nói gì hết

Gia đình bạn tốt quá ! còn bên mình thì gia đình,họ hàng,xóm giềng đều hay hỏi và xem thường nghề MMO này,mình đang tìm một hướng đi thêm để họ có cái nhìn nào khác,chứ captcha mình cũng vẫn còn làm thêm mà chưa được 60 củ như cậu tại mình còn phụ giúp gia đình chở đồ !

nghĩ lại làm MMO buồn thật ... suốt ngày ngồi 1 mình ..... thấy người ta có đôi có cặp cũng tủi thân :(

nghĩ lại làm MMO buồn thật ... suốt ngày ngồi 1 mình ..... thấy người ta có đôi có cặp cũng tủi thân :(

bác cũng đang FA hả ? bác làm ăn thu nhập cũng khá sao không quen một vài bạn gái đi bác ! nghe bác nói làm bên marketing gì phải không ạ ? chắc lương tháng hơn chục củ đó ạ !

Đây... Cái tụi ở quê đầu đất ăn canh quên bỏ muối i ốt... Thấy mình làm Online chỉ ở nhà lên 4 bánh cái thêu dệt mình đồ Hacker các loại, cầm mạng banh bóng....
Mà kệ mẹ họ đi... Chó sủa mặc kệ

Gia đình bạn tốt quá ! còn bên mình thì gia đình,họ hàng,xóm giềng đều hay hỏi và xem thường nghề MMO này,mình đang tìm một hướng đi thêm để họ có cái nhìn nào khác,chứ captcha mình cũng vẫn còn làm thêm mà chưa được 60 củ như cậu tại mình còn phụ giúp gia đình chở đồ !
captcha một phần rồi mình còn đầu tư nữa chứ ko phải chỉ 1 captcha lên 60 củ nói chung cũng nhờ captcha mình mới có vốn đầu tư

Đây... Cái tụi ở quê đầu đất ăn canh quên bỏ muối i ốt... Thấy mình làm Online chỉ ở nhà lên 4 bánh cái thêu dệt mình đồ Hacker các loại, cầm mạng banh bóng....
Mà kệ mẹ họ đi... Chó sủa mặc kệ

Là sao bác ? họ nói bác đa cấp hả ?

bác cũng đang FA hả ? bác làm ăn thu nhập cũng khá sao không quen một vài bạn gái đi bác ! nghe bác nói làm bên marketing gì phải không ạ ? chắc lương tháng hơn chục củ đó ạ !
uhm mình FA bác . từ ngày mình bỏ ĐH nên mặc cảm cắt đứt hết liên lạc bạn bè , nên mọi mối quan hệ thế cũng hết . bây giờ , không ra ngoài .... online 24/24 .... thế là ế . mình làm bên nhiều mảng : coin , affiliate . lương mình cũng được 4 củ :(

uhm mình FA bác . từ ngày mình bỏ ĐH nên mặc cảm cắt đứt hết liên lạc bạn bè , nên mọi mối quan hệ thế cũng hết . bây giờ , không ra ngoài .... online 24/24 .... thế là ế . mình làm bên nhiều mảng : coin , affiliate . lương mình cũng được 4 củ :(

Bỏ đi bro... Mình 3 tấm bằng vứt xó rồi....

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,361
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom