Tâm sự MMO chuyện đời và chuyện nghề !

cố gắng lên thôi , MMO ko chỉ là nghề mà nó còn là nghiệp, ko phải ai cũng có duyên và kiếm được tiền từ MMO , chúc thớt may mắn :):):)

mạo muộn là xin dạy lên trình độ admin nhé. mình dạy nhiều người quá nên các thằng admin khác cay mình. hahahaha

Năm 2015, lúc đó chuẩn bị ra trường nhưng bị ra muộn, bạn bè lúc đó hầu hết đã có việc làm, mình thì nằm phòng trọ ôm con pc cùi bắp tính tìm đường làm mmo vì mình học ko đc giỏi và nhút nhát, ngoại hình xấu sợ khó xin việc làm, nhưng hỡi ôi, máy thì yếu, trình IT thì còi, tiếng anh thì bập bõm, cuối cùng chả đâu vào đâu, phải bỏ, lúc đó lướt voz rồi mmo4me, thấy ai làm mmo là lại pm xin hướng dẫn, xin làm cùng...
Sau đó đi bộ đội 2 năm, về thì nhiều thứ thay đổi, giờ may mắn tìm được công việc đúng chuyên ngành. Vẫn thấy thích MMO nên hay lượn mmo4me xem có việc gì làm thêm buổi tối không, 25 rồi giờ không còn trẻ trung gì nữa, bạn bè thì lấy vợ, mua xe, xây nhà, đi nước ngoài, thu nhập cao, nhìn lại mình thì...

Công an xã gửi giấy mời mình lên nhắc nhở nhớ làm ăn đàng hoàn, đừng dính pháp luật nề.. Tại mấy mẹ dog gần nhà nói sảng mình là Hacker các kiểu
công nhận sống ở quê khổ ..... giàu hay nghèo cũng bị ghét ..... mình vào Sài Gòn , làm gì cũng được , miễn có $$$ ...chẳng ai quan tâm :eek:

Năm 2015, lúc đó chuẩn bị ra trường nhưng bị ra muộn, bạn bè lúc đó hầu hết đã có việc làm, mình thì nằm phòng trọ ôm con pc cùi bắp tính tìm đường làm mmo vì mình học ko đc giỏi và nhút nhát, ngoại hình xấu sợ khó xin việc làm, nhưng hỡi ôi, máy thì yếu, trình IT thì còi, tiếng anh thì bập bõm, cuối cùng chả đâu vào đâu, phải bỏ, lúc đó lướt voz rồi mmo4me, thấy ai làm mmo là lại pm xin hướng dẫn, xin làm cùng...
Sau đó đi bộ đội 2 năm, về thì nhiều thứ thay đổi, giờ may mắn tìm được công việc đúng chuyên ngành. Vẫn thấy thích MMO nên hay lượn mmo4me xem có việc gì làm thêm buổi tối không, 25 rồi giờ không còn trẻ trung gì nữa, bạn bè thì lấy vợ, mua xe, xây nhà, đi nước ngoài, thu nhập cao, nhìn lại mình thì...
bác 25 tuổi vậy bằng tuổi mình ..... năm 23 tuổi mình bảo lưu ĐH .... bây giờ đang làm MMO , cuộc sống chán chán , không biết ngày mai thế nào :oops:

bác 25 tuổi vậy bằng tuổi mình ..... năm 23 tuổi mình bảo lưu ĐH .... bây giờ đang làm MMO , cuộc sống chán chán , không biết ngày mai thế nào :oops:
thấy con đường airdrop có vẻ tăm tối quá :(.

thấy con đường airdrop có vẻ tăm tối quá :(.
AirDrop bây giờ hên xui lắm bác và muốn ngon thì chơi số lượng lớn . còn ổn định thì Bounty là 1 sự lựa chọn không tệ :rolleyes:

AirDrop bây giờ hên xui lắm bác và muốn ngon thì chơi số lượng lớn . còn ổn định thì Bounty là 1 sự lựa chọn không tệ :rolleyes:
để em tìm hiều cái bounty thử chứ nản airdrop lắm rồi, thank bác nhé :(

Nếu lựa đc thời gian thì đi học nốt đi bạn, dù sao có cái bằng giắt lưng cũng hơn dù ko dùng đến nó, ví dụ sau này dạy con thì bạn có cái đem ra dọa ma nó, bao người học cđ xong đi làm mệt như vầy còn cố liên thông đh dù bằng liên thông ko bằng bằng chính quy, mình cũng nhận bằng muộn 1 năm nè, nhưng may mắn tìm đc cviec đúng chuyên ngành, thôi thì ko có tài để đi theo con đường mmo thì cố theo ngành mình đã đc học vậy, dù ko yêu thích nó.

Miễn không ăn trộm ăn cắp thì thui, các bác sợ gì thế :D

Anh em ai chưa có nghề gì thì vào hội với tui nè. Sau này có ai hỏi thì cũng có việc mà trả lời đỡ tủi thân. Nhỡ sau này có đi kưa gái này kia hay có để ý em nào đó em í có hỏi thì cũng có cái nơi mà bấu víu. Gọi là cơ quan ngôn luận của chúng ta.
Mình sẽ trả lời như vậy nhé. Tôi làm phó chủ tịch hội dương vật cảnh thành phố. Vậy là ổn

Anh em ai chưa có nghề gì thì vào hội với tui nè. Sau này có ai hỏi thì cũng có việc mà trả lời đỡ tủi thân. Nhỡ sau này có đi kưa gái này kia hay có để ý em nào đó em í có hỏi thì cũng có cái nơi mà bấu víu. Gọi là cơ quan ngôn luận của chúng ta.
Mình sẽ trả lời như vậy nhé. Tôi làm phó chủ tịch hội dương vật cảnh thành phố. Vậy là ổn
chức vụ cao quá bác :D

Xác nhận ka này đang làm Chủ tịch Dương Vật Cảnh :))

Bác Chim vui tính ghê,
:D:D:D

@ chủtopic
MMO rất nhiều cái để làm và ko phải cái nào bạn làm được.
Cứ dạo qua một vòng các hình thức kiếm tiền và thấy bản thân có hứng với mảng nào thì nên đào sâu 1 thời gian xem sao.
Vụ này thì bạn phải thử sức thôi chứ k ai ảnh chỉ giáo cho bạn đâu.
Mình đã tốn rất nhiều thời gian + tiền chỉ để TEST và TEST.
Chúc bạn tìm dc mảng thích hợp với mình.
Còn vụ hàng xóm hay gì gì thì kệ cm chúng nó đi. Mai mốt bạn giàu thì bạn thuê lại cái bọn bằng đỏ bằng giỏi làm nhân viên cho bạn thì tự khắc bọn hàng xóm nó tự máu trào lên não thôi..( rất gần thôi cái bọn đó lên facebook rồi khoe cái bàn di chuột mới của nó chính làm tấm bằng của nó đó)

@ chủtopic
MMO rất nhiều cái để làm và ko phải cái nào bạn làm được.
Cứ dạo qua một vòng các hình thức kiếm tiền và thấy bản thân có hứng với mảng nào thì nên đào sâu 1 thời gian xem sao.
Vụ này thì bạn phải thử sức thôi chứ k ai ảnh chỉ giáo cho bạn đâu.
Mình đã tốn rất nhiều thời gian + tiền chỉ để TEST và TEST.
Chúc bạn tìm dc mảng thích hợp với mình.
Còn vụ hàng xóm hay gì gì thì kệ cm chúng nó đi. Mai mốt bạn giàu thì bạn thuê lại cái bọn bằng đỏ bằng giỏi làm nhân viên cho bạn thì tự khắc bọn hàng xóm nó tự máu trào lên não thôi..( rất gần thôi cái bọn đó lên facebook rồi khoe cái bàn di chuột mới của nó chính làm tấm bằng của nó đó)
cứ mảng nào hot thì làm, mmo nó thường là vậy. trc ptu, rồi offer, rồi ytb, rồi cào coin...:D:D
tất nhiên là ai làm cái gì trc, rồi chuyên sâu vẫn ngon hơn.

công nhận sống ở quê khổ ..... giàu hay nghèo cũng bị ghét ..... mình vào Sài Gòn , làm gì cũng được , miễn có $$$ ...chẳng ai quan tâm :eek:

Ở quê họ đồn thổi thêu dệt.. Thấy cứ làm Online là suy ra Hacker... Nên ra Tp thuê cái phòng trọ ngồi cào phím kiếm xiền

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,306
170,437
Latest member
1Vincent02

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom