Tâm sự ko thể nói , lên đây chia sẽ với mấy bác

Snow

Hero
Verified
Reactions
496
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Tình hình là lúc trước mình có mua cái main asrock g41m và con cpu e7600 , và sài chưa đc nữa năm mà cái main hư 4 lần và bảo hành tới 4 lần , thấy nãn quá mình bán luôn cái main và cpu và tính đổi sang main giga h61 và core i3 , mình nói là đưa tiền mình mua mà 2 ông bà cứ khăng khăng bảo đưa cái thùng máy cho thằng thợ coi rồi để nó xem sao xong ráp cho mình , trong khi đó cái thùng máy còn cái nguồn và cái ổ cứng 250 HDD mới tinh , mình nói mua 2 món này nữa là đc mà 2 ông bà chẵng chịu toàn nói là đưa thùng máy cho thằng thợ nó xem sao xong nó mua đồ dùm rồi ráp dùm luôn và mình cũng chấp nhận mình nói mai kêu nó mua mấy món theo ý mình là giga h61 và core i3 , mà 2 ông bà cứ bảo để cho nó mua rồi nó ráp , mày biết cái gì mà kêu nó mua.
Mình thật sự rất chán nãn , cãi rất là nhiều lần nhưng cãi hoài thì mình toàn bị nói bị ngu , nuôi mày lớn mày ngục mặt , mày làm gì mà rành hơn thợ mà mày nói , mình tức ko chịu được , mình mới 17t chưa có làm gì ra 3tr nên phải nhờ tới gia đình , mà gia đình toàn về nghề biển chả hiểu biết gì về máy tính , cãi tới khóc luôn ấy
Em xin hết

U7366325

Hero
Verified
Reactions
1,112
MR
0.001
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
bạn đừng dùng giga, dùng thử msi đi, nó cũng bền mà rẻ hơn khoản kha khá, mình đang dùng giga đây khó chịu lắm, cứ giật giật, mình dùng msi 3 năm ko sao mà đổi sang giga nó giật giật rất là khó chịu.

chaoban888

Senior
Reactions
417
MR
0.004
Dụ ổng bà đưa tiền rồi âm thầm tự xử =))

nokia5700xm

Senior
Reactions
725
MR
0.000
bạn đừng dùng giga, dùng thử msi đi, nó cũng bền mà rẻ hơn khoản kha khá, mình đang dùng giga đây khó chịu lắm, cứ giật giật, mình dùng msi 3 năm ko sao mà đổi sang giga nó giật giật rất là khó chịu.

Giật giật là như thế nào vậy bạn. Main Gigabyte nói chung được đánh giá tốt, ổn định. Tất nhiên là đồ điện tử thì thương hiệu nào cũng không tránh khỏi lỗi rồi.

Bạn chủ Topic thế thì khi nào thợ đến thì nói riêng với thợ là chọn Main và CPU theo ý mình đó, không để bố mẹ biết :D

alldownfile

Junior
Reactions
97
MR
0.000
để thợ làm cho , thợ kiếm tí cháo.... Nhờ đến thợt thì nó bóc cho đừng hỏi. Cái kiểu nhà quê hay nhờ người nọ người kia mua máy giùm, nhưng ai biết đâu đến cả người quen nó cũng bịp và chém cho ko thương tiếc mà chất lượng hàng thì đừng hỏi, chỉ đến khi hỏng hóc mới ra vấn đề thôi....

donghia1991

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
đừng cãi với bố mẹ nữa
mà hãy nói cho bố mẹ hiểu, vì cũng học cũng tiếp xúc nhiều với máy.....nên mình hiểu về máy
và dọa bố mẹ rằng thợ hay bõ máy, tráo đồ,..... thế là bố mẹ sợ ngay

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,820
176,267
Latest member
phucbao1999

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week