• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

TÂM SỰ ĐÊM KHUYA !

thanhbinh007

Junior
Reactions
55
MR
0.000
Chào các bạn ! mình có chút tâm sự không biết có ai từng trong hoàn cảnh mình thì vào chia sẻ luôn nhé !

Có thể xả hội này giờ khác rất nhiều họ không còn hiền từ như xưa nữa phần đông giờ thấy vô cảm và tham lam ..v..v... thật ! không biết mình nghỉ vậy có đúng không ! chứ ngay cả trong gia đình họ hàng nhà mình họ còn biểu hiện vậy huống gì ngoài xã hội !

Tình mình hiền lành và rất thật thà ( cơ duyên sao mình có duyên nghe theo PHẬT PHÁP ) nên mình không muốn làm gì ác hay sai quấy cả ! luôn nhẫn nhịn mọi thứ khi gặp nhiều chuyện ko hay ! thế mà càng ngày mình thấy càng ko hiệu quả nữa !

Càng hiền lành thật thà thì họ càng xem thường và lợi dụng mình nhiều hơn ! lúc đầu mình luôn mở rộng lòng tốt xem như làm việc tốt ko có việc gì phải tính toán thiệt hơn !

Về sau này dần dần càng làm thái đô ko thể nào chấp nhận ! mình quyết định thay đổi tính cách

Sống hiền từ và giúp đỡ đúng đối tượng còn thành phần mình thấy ko tốt thì bơ mặt luôn ! ( không phải ác hay vô tâm mà cứ mình càng giúp hay tốt thì hầu như những cái mình nhận là sự xem thường trên thường trên mặt họ ( kiểu vắt chanh bỏ vỏ ) và lợi đụng nhiều hơn thậm chí họ còn chủi minh ngu ngốc rồi gán tên bậy bạ đặt ra cho mình )

Mình cũng đang suy nghĩ thái độ đối xử sao cho cân bằng ? mình cũng ko biết làm vậy có gì sai không ? cũng mong nhận được lời khuyên từ bạn để có cách giải quyết vấn đề trên !

Người ko vì mình trời chu đất diệt :p

sư tôn Tế Công Hoạt Phật
sư mẫu: Nguyệt Tuệ bồ Tát
U có hiểu những gì tôi đang nói
@thanhbinh007

ở đời chỉ mong làm chân tiểu nhân chứ đừng làm bậc quân tử

Cho và không cần nhận lại được thì tốt , không được thì cũng không sao vì ở đời này không ai cho không ai cả :D

sư tôn Tế Công Hoạt Phật
sư mẫu: Nguyệt Tuệ bồ Tát
U có hiểu những gì tôi đang nói
@thanhbinh007
Chuẩn cmnr ----------Rồi sẽ có lúc bạn hiểu được những điều mà lâu nay bạn chưa hiểu---------

bạn sống thế nào bạn thấy vui là đc, quan tâm người ta nói làm gì :3

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,993
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom